NITTO +Sport Truck GYMKHANA 2011 สนามที่ 1

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย aea_sigma, 20 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    มีข่าวมาแจ้งให้เพื่อนๆได้ทราบครับว่า ในวันที่ 30 มกราคม 2554 จะมีการจัดการแข่งขัน GYMKHANA ขึ้น ณ. ตลาดเดอะมิวรังสิต

งานเริ่มตั้งแต่ 9.00 น..เป็นต้นไป ขอเชิญเพื่อนๆเข้าร่วมทำการแข่งขัน........รายละเอียดเดียวผมทราบแล้วจะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกที

1. รุ่น LPG-NGV.. รุ่นนี้เฉพาะรถยนต์ที่ติดตั้งแก๊ส NGV หรือ LPG เท่านั้น..ไม่จำกัดระบบขับเคลื่อน ไม่จำจัด CC เครื่องยนต์..
    2. รุ่น LADY รุ่นนี้ผู้เข้าร่วมทำการแข่งจะต้องผู้หญิงเท่านั้น ไม่จำกัดระบบขับเคลื่อน ไม่จำจัด CC เครื่องยนต์..
    3. รุ่น มือใหม่.. รุ่นนี้จะต้องเป็นนักแข่งที่จะต้องไม่เคยได้รับถ้วยรางวัลในการแข่งขันรถยนต์ประเภทจิมคาน่ามาก่อน
    4. รุ่น1500.cc รุ่นนี้จะต้องมีความจุขครื่องยนต์ไม่เกิน 1500 CC ( ห้ามมีระบบอัดอากาศ )
    5. รุ่น1600 cc. รุ่นนี้จะต้องมีความจุของเครื่องยนต์ไม่เกิน 1600 CC ( ห้ามมีระบบอัดอากาศ )
    6. รุ่นOVER 1800. รุ่นนี้จะต้องมีคววามจุเครื่องยนต์ ไม่ต่ำกว่า 1800 CC
    7. รุ่นกระบะหน้าใหม่ รุ่นนี้จะต้องเป็นนักแข่งที่ไม่เคยได้รางวัลในการแข่งขัน จิมคาน่ามาก่อน
    8. รุ่นกระบะ รุ่นนี้ไม่จำกัด CC จำจัดประภทเครื่องยนต์ และนักแข่ง
    9. รุ่นOPEN ขับหน้า รุ่นนี้ไม่จำจัด CC เครื่องยนต์ แต่จะต้องเป็นรถยนต์ที่มีระบบขับเคลื่อนล้อหน้าเท่านั้น
    10. รุ่นOPEN ขับหลัง รุ่นนี้ไม่จำจัด CC เครื่องยนต์แต่จะต้องเป็นรถยนต์ที่มีระบบขับเคลื่อนล้อหลังเท่านั้น
    ยางที่ใช้ทำการแข่งขันต้องเป็นยาง เรเดียล เท่านั้น ( ยกเว้นรุ่น OPEN )
    เข็มขัดนิรภัย 3 จุดขึ้นไป จะต้องใช้งานได้
    หมวกกันน็อค กางเกงขายาว รองเท้าผ้าใบ

2. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    มาแล้วงานแรกของปี
    ลงชื่อไว้ด้วยครับ พี่เอ้
    แต่ไปไม่ถูกอะ ขอแผนที่ด้วยครับ

3. Arthan

74
    0
    0
    ไปด้วยครับ
    ขอแผนที่ด้วยนะครับ

4. Arthan

74
    0
    0
    ไปด้วยครับ
    ขอแผนที่ด้วยนะครับ

5. wichettt

wichettt New Member Member

112
    0
    0
    มาแล้วงาน gymkhana สนามแรกแห่งปี
    ถ้าไม่ติดอะไรจะไปแข่งสนามนี้ครับ

6. aea_sigma

72
    0
    0
    งัยผมขอฝากงานนี้ไว้ด้วยละกันครับ กำลังคุยกับผู้ใหญ่ใจดีอีกหลายท่านอยู่ รอแปปนะครับ เดียวจะมาแจ้งรายละเอียดให้ทราบครับ ก่อนปีใหม่รู้เรื่องแน่นอน..

7. AONO_KUNG

AONO_KUNG New Member Member

487
    0
    0
    หนูขอไปวิ่งด้วยคนนะ มาสอนนู๋ขับด้วยนะค่ะพี่เอ้ขา...

8. aea_sigma

72
    0
    0
    ได้เลยนะคร๊าบบ...มากันเยอะๆ..นะครับงานนี้สนุกแน่ๆ..

9. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    เยี่ยมคร๊าบพี่ จัดไปอย่าให้พลาด

10. aea_sigma

72
    0
    0
    OK มาละนะ..

11. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    อืม.......รอเลยไปด้วยคน

12. มากันเยอะๆๆๆๆนะครับ

13. aea_sigma

72
    0
    0
    จัดไปเต็มที่ครับงานนี้..

14. Thep Modify

174
    0
    0
    กระตุ้นซักหน่อย ปู้วววววว

15. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
  16. off1234

off1234 New Member Member

3
    0
    0
    อยากลองปะทะกับกับหัวเดี๋ยวสีแดงจัง

เอาแบบแบทเทิน

จัดให้หน่อยนะคับ

อาจารย์

17. aea_sigma

72
    0
    0
    มาเลยครับ มาเที่ยวกันได้ เจอกันในงาน...5555

18. winnagaretto

winnagaretto New Member Member

27
    0
    0
    งานแบบนี้ไม่ไปได้ไง อิอิ

19. aea_sigma

72
    0
    0
    แผนที่มาละครับ..

20. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ผม มือใหม่ครับ ยังไงขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

21. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไม่มีรถครับ ขอผู้ใจบุญให้ยืมรถหน่อย...

แล้วรุ่น Auto สรุปมีมั้ยเนี่ย... งง

22. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    ไอ้แบงค์เหลือง คันนี้มือใหม่ตรงไหนฟ่ะ -..-

23. Thep Modify

174
    0
    0
    ปั่นๆๆๆ

24. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    อด ไปเที่ยวกันทั้งทีม

25. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  26. Thep Modify

174
    0
    0
    ขอพริ้วๆนะค๊าบจารย์ปอม

27. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    อัพๆๆ
    มือขั้นเทพเตรียมมาหวดกันงานนี้แหงๆ เอิ๊กๆ

28. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ช่วยกำหนดนิดหนึ่งนะคับ
    เรื่องยาง เรเดี้ยน เนี่ย
    อะไรคือเรเดี้ยน อะไรคือไม่ใช่คับ
    จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันทีหลัง(เหมือนที่ผ่านๆมา)
    ขอบคุณคับ
    แล้วเจอกันคับพี่น้อง

29. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    อ่า โทษทีคับ
    พึ่งเห็นในฟอรั่ม
    กติกา ข้อกำหนดของยาง
    -Treadwear ไม่ต่ำกว่า200

ค่ากำหนดของยาง

Toyo Tires Proxes R888 Treadwear = 100

Nitto NT01 Treadwear = 100

Federal 595 RS-R Treadwear = 140

Yokohama Neova AD07,AD08 Treadwear = 180

Protenza RE-01R, RE11 Treadwear = 180

Hankook Ventus R-S2 Treadwear = 200

Protenza RE001 Treadwear = 220

Achilles 123 Treadwear = 220

Kumho Ecsta MX KU15 Treadwear = 220

Toyo Tires Proxes T1R Treadwear = 280

Silverstone FTZ Sport EVOI VIII Treadwear = 280

BF goodrich G-Force Sport Treadwear = 340

Pirelli P-Zero Nero Treadwear=60

Bridgestone RE 050 Treadwear =140

Bridgestone S-03 Treadwear =220

YOKOHAMA S-drive Treadwear=300,

YOKOHAMA-Drive R1 Treadwear= 300

Goodyear F-1GSD3 Treadwear=320

Michelin Pilot Preceda Treadwear=280
    ตามนี้เลยนะคับผม

30. aea_sigma

72
    0
    0
    ครับผม ตามนั้นครับ แล้วเจอกัลนะครับพี่ๆ ทุกคน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้