ปีใหม่ไปไหนกันมั้ง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 16 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เห็นข่าวรถตู้เมื่อคืน อนาถมากกก T.T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2010
  2. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ผมไป เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ ปาย อยากทราบว่าเครื่องเดิมๆ เกียร์ออโต้ มันขึ้นลำบากไหมครับ น้ำหนักบรรทุก คน3คน กะของน่าจะ200โลได้

T^T ครั้งหนึ่งในชีวิตครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขึ้นปายก็คงลำบากครับ เพราะโค้งเยอะมาก แล้วยิ่งช่วงเทศกาล รถจะเยอะมาก ต้องเหยียบๆเบรคๆ ตลอดเวลา แต่ก็มีคนไปมาด้วยเครื่องเดิม เกียออโต้มาแล้ว ยังไงก็เช็คเบรค น้ำหม้อน้ำ ยาง ดีๆก่อนขึ้นละกัน

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เดินทางปลอดภัยกันทุกคนนะค้าบ

5. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    วันนี้ออกเดินทางแล้วค้าบ เดี๋ยวเที่ยวเผื่อค้าบ

6. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    จะปีใหม่แล้ว ยังหาที่เที่ยวไม่ได้เลย ToT

7. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ขับรถระวังคันอื่นมาจูบก้น นะค้าบบ
    ช่วงนี้ มาวววววว กันเยอะ ฮ่าฮ่าฮ่า

8. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    รักษาตูด(รถ) รอด เป็นยอดมนุษย์

9. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ดูผ้าเบรก หม้อน้ำ ระบบเรื่องความร้อนต่างๆ ขึ้นเขาถ้าไม่อยากเพิ่มภาระเครื่องก็ปิดแอร์เปิดกระจกวิ่งไปสบายๆครับ อากาศเย็นๆ ไม่ต้องกลัว เวลาขับก็อย่ากดเบรกแช่นานๆผ้าเบรกจะใหม้แน่นอน ขับปรกติๆไปเลย ขาลงเขาใช้ D2 ช่วยลงก็ได้ถ้าชันมาก จิ๊บๆครับเชียงใหม่-ปาย 7 ร้อยกว่าโค้ง รถแต่งเยอะๆน่าห่วงกว่ารถเดิมๆสมบูรณ์ๆอีก ผมว่านะ

10. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ขอบคุณครับ

วันนี้กลับมาถึงบ้านหละ

ผมเจอโค้งมากกว่าที่เค้าบอก1864โค้งอีก - -*

พอดีผมไปดอยอินทนนท์ก่อน แล้วค่อยไปแม่ฮ่องสอนครับ

ไปทางแม่แจ่ม โหดมาก - -* 182โล ใช้เวลาไปเกือบ6ชั่วโมง ไปถึงแม่ฮองสอนก้อมืดแล้วเลยไม่ได้ขึ้น ปาย ครับ เสียดายไม่คิดว่าจะขนาดนี้

ขากลับใครลงทาง อ.ฮอด ผ่าน อ.เถินบ้างครับ ช่วงอ.เถินโค้งน่ากลลัวมากครับ ผมขับกลับตอนกลางคืนด้วย มีจุดนึงมีศาลตั้งไว้เต็มเลย พูดแล้วขนลุกครับ - -*

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าขึ้น-ลงทางที่ว่ามานี่ก็เหนื่อยมากๆแน่นอน แต่ก็ถือว่าได้ประสบการณ์ไปอีกแบบ ปีหน้าเอาใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้