nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อีตานี่เล่น Log in คนอื่นซะงั้น:D:D
    โมเลยเสี่ยวิ่งซัก 200 พอมั้ย :D:D:D

2. TOPNV

TOPNV New Member Member

65
    2
    0
    จะแต่งรถแรงหรือครับ พอดีไม่ได้รถแต่งแรงแต่ก็ทำได้089-9372655

3. :D

:D:D:D:D
    พอดีไชยันเปิดเครื่องอยู่เลยหลอยซะเลย
    :confused::confused:
    ขอพิกัดที่ตั้งร้านด้วยนะครับ คุณTOPSPEED

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จะให้จัดให้ก็บอกมา ท่อเดิมมิดเกจ์ก็พอ......อิอิ:D:D

5. TOPNV

65
    2
    0
    ชื่อร้านนะพี่T@P service ปากทางโนนม่วง ถนนมิตรภาพบ้านหนองไผ่ซอยข้างTOYOTAเข้ามา 1 ก.ม.ขวามือหน้าร้านจะมีรถNvจอดอยู่สีเขียว ติดสติ๊กเกด ข้างหลัง NV club #410 นะครับ

6. ....ตรงข้ามปากทางเข้าบ้านโนนม่วงบ่ครับ ซอยโรงสีแม่นบ่ มีTOYOTAแถวไหนหว่าจำไม่ได้ เด่วกลับมาจากงานบางแสนเดี๋ยวไปเล่นนำเด้อครับ.....ขอบคุณครับ

7. TOPNV

65
    2
    0
    แม่นแล้วTOYOTAสร้างใหม่

8. อืมมมมม

9. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ท่านที่จะไปบางแสนเดินทางปลอดภัยนะครับ เอารูปมาให้ชมเยอะๆนะ มีใครบ้างน้อ.....เดินทางสวัสดิภาพนะครับระมัดระวังอย่าประมาท เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ ไว้โอกาสหน้าจะไปด้วยแล้วกัน

10. TOPNV

65
    2
    0
    # 283 ไปบางแสนเที่ยวเผื่อด้วยนะครับ เดินทางสวัสดิภาพนะทุกคนครับ กลับมามาชนแก้วกันต่อ

11. kku

772
    40
    0
    มิน่าล่ะ.....วันก่อนไปบางแสนแม่บ้านช่างโต้งโทรตามหา บอกโต้งหาย.......ไม่รู้ไปไหน นึกว่าอยู่กะผม........แวะมาทักทายnvเขียวนี่เอง :D:D

12. TOPNV

65
    2
    0
    ถูกต้องแล้วครับ พี่ๆพอดีผมต้องการกระจกมองข้างด้านซ้ายใครมีบอกผมทีครับด่วน089-9372655

13. kku

772
    40
    0
    ถ้าเจอจะบอกแล้วกันครับ

14. TOPNV

65
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

15. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ขอบคุณพี่ๆจากขอนแก่น ด้วยนะครับ :D

16. kku

772
    40
    0
    เป็นงัยกันบ้างน้อ......สนุกมั๊ย เอารูปมาให้ดูหน่อยสิ

17. รูปอยู่กับบ่าวไทบ้านครับ ตอนนี้กำลังยุ่งเรื่องยกเกียร์อยู่ ตกลงยกลูกใหม่ครับของช่างน้อย เค.ที.ครับ ราคาปรับใหม่แล้วนะครับเป็น 12000 ครับ เลยได้มาแต่เกียร์+ค่าแรง 4200ครับ ทำอยู่ 240 นาทีครับเป็นอันเรียบร้อย

18. รับสายหลังไมต์จาก#030อุตรดิตว่าจะมาเยี่ยมชาวขอนแก่นประมาณปลายเดือนเดี๋ยวโทรบอกอีกที..........แลพมีสมาชิกจะขายครับเป็น NV แค็ปสีเขียวครับดาว 40000 ผ่อนอีก 4500 ครับอีกกี่เดือนเค้าไม่ได้บอกมาถ้ามีใครอยากได้เดี๋ยวถามให้อีกที..........TOP SPEED แตนบายเลยนะครับสิ้นเดือน

19. ลูกพี่นันจะไปเหนือเมื่อได๋ครับ เผื่ออยากไปนำ ( บ่เคยไปอยากไป )

20. kku

772
    40
    0
    ตอนแรกว่าจะ 5-6-7 ธ.ค. แต่ว่าอยากไปช่วยงานพ่ออ่ะคับ สิไปเกียวเข่า+เอาเข่าขึ่นเล่าซอยเพิน ก็เลยยกเลิก ก็ถ้าอยู่ดีมีเฮง บ่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็จะไปประมาณกลางเดือนกุมภาคับ คงเริ่มหายๆหนาวแล้ว ปลายทางอยู่ที่ แม่สาย

21. พอดีเลยลูกเพ่ กลางกุมภา กู้ ( )ได้พอดี

22. ไปเหนือกลางกุมภา ก็หมดหนาวแล้ว

23. kku

772
    40
    0
    เริ่มจะร้อนแล้วช่วงนั้น อาจมีไอเย็นๆนิดๆ

เกียร์ใหม่ขับดีบ๊อ.....บ่าวไทบ้าน

24. บ่ต้องหนาวหลายก่าด้ายยยยยยยคร้าบบบบบบบ...........อยู่ยาก ( อั๋มอด ) ค้านตื่น ค้านอาบน้ำ ค้านลุกไปเยี่ยว********* แต่ผมว่าแต่งงานออกเรือนช่วงนี้ดีนะครับลูกพี่

25. nv1020

3,195
    302
    83
    อิจฉาซุมมีคู่เด้!!!!!.....:D:D:D

26. kku

772
    40
    0
    อิจฉาคนโฉดเด้..............................:D

27. เกียร์ใหม่แรงกว่าเดิม ใช้รอบตำกว่าเดิม ปกติเกียร์ 5วิ่งที่ความเร็ว 100 กม./ชม, ใช้รอบ 3000
    แต่เกียร์ใหม่ เกียร์ 5 วิ่งที่ความเร็ว 100 กม,/ชม, ใช้รอบ 2500 รอบ ถ้าใช้รอบ 3000 รอบ ความเร็
    จะอยู่ที่ 120 KmH ว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์อีกอยู่เดี๋ยวใช้ไปสักระยะหนึ่งก่อน
    เกี่ยวเข่าเหลือหลายบ่ ถ้าสิให้ไปส่อยเกี่ยวกะได้เด้อครับ

28. ปายถึงไหนกันแล้วค่ะเนี้ย........
    บอกให้คนอุตดิตรู้บ้างดิ....อิอิ
    ....สนุกกันรึเปล่าค่ะปายมิทติ้งกันอ่ะ.....อิฉจาจังเลย............

29. kku

772
    40
    0

อัตราทดไม่เท่าของเดิมหรอกเหรอ ดีเลยจะได้ไหลปลาย ถ้าสมมุติว่าอัตราทดมันเป็นแบบนี้ทุกเกียร์มีแนวโน้มว่าต้นอาจไม่ค่อยพุ่ง แต่ปลายจะไหล...รึป่าว??? :D

เกียวเข่าคือสิถึงปีใหม่โน่นมั๊ง นาสามโทง....:D พอดีเลยช่วง 5 -6- 7 ธันวา ถ้าว่างก็ไปซอยแนเด้อ 105 กิโล ถึงบ้านผม ไปลงปาสระ กินปาคอเผา เหล่าโท เหอะๆๆ:D:D

เกียร์ตัวแวนของช่างน้อยครับวิ่งดีหลายบ่ต้องลองขับดู ถ้าจวดเด่วหาแลกเลย หือๆๆๆๆๆๆๆๆ( ถ้าเมียบ่จ่ม ) 456 วันเกิดลูกกลับยโสครับอยากไปอยู่ชัยภูมิไว่เทื่อหน้าครับ ( น้ำตกตาดโตนอยากไป )******ตุ๊ก เห็นตาพี่อาร์ทจะมาขอนแก่นดื๋อออ ถ้ามาบอกล่วงหน้าแต่เนิ่นๆเด้ออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้