nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    อย่าไปเครียดให้มากนักเลยเสี่ย สู้ๆๆ...แรงยังมีเหลือเยอะ สู้ต่อไปเถอะ.....(โดเรม่อน) :D เดี๋ยวสิ้นปีแล้วเดี๋ยวได้น้องโบมาเชยชมแล้วมิใช่หรือ ผมนี่ฉิ....แรงเริ่มถดถอยแล้ว ............เฮ้อ เหนื่อยเหมือนกัน

อ้าว ขึ้นหน้า 15 แระ

2. น้องโบไรครับพี่ ไม่เข้าไจ๋เล้ย โบรักสีดำป่าว 5555555555 ไดยินข่าวงานหลายเหรอเสี่ยเฮงดีนะจะได้จ่อยๆ พี่หม่ำแรงถอยติลูกพี่หัดซ้อมเอวแด่แม้แฮงจะได้ไม่ถอย หิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.เดี๋ยวหลังปีใหม่หาอาไรแซ่บๆๆมากินกันครับ
    รักและคิกถึง(ทุกท่าน)

3. ได้เลยพี่เดี๋ยวหลังปีใหม่ หาอะไรไปย่างกินดีไหมครับพี่น้องครับ

4. kku

772
    40
    0
    โอเคครับ ต่อไปเราคุยกันดีๆก่อนว่าจะจัดอะไรบ้าง ขาดเหลืออะไรบ้าง จะได้เตรียมกัน

อ้อ......น้องโบน่ะเหรอช่างโต้ง ไม่...รักสีดำ ก็....ราณมั๊ง ??? เหอๆๆ

5. ตกลงมหาชนยอมรับครับ ( ขาดเสียงเดียว )วันที่ 2 มกราคมเลยครับ( ดีบ่อ )หลังปีใหม่พอดี้พอดี
    55555555555ขอไขข้อข้องใจของเสี่ยท็อปนะครับ คันสีเขียวที่จอดอยู่หน้าหอพักริมบึงหนองโคตรพี่แกชื่อเล่ครับ บ้านตรงร้านขายของข้างหอน่านแระ บังเอิญได้คุยกันนิดหน่อย มีตติ้งคราวหน้าได้เจอกันแน่ครับ เห็นว่าเล่นเครื่องเสียงด้วย( คุยกันเอาเด้อ )
    ปล. เมนูย่างขอเสนอ ย่างโครงไก่ ( สองผัวเมียมอไซพ่วงเปิดเพลง) ครับ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหรือว่าอย่างไร คนละเมนูก้อด้ายเด้อไม่ว่ากัน

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แหม่ๆๆๆๆๆ.....แซ่บกันใหญ:D:D
    เฮียหม่ำรู้ได้งัยว่าแฟนผมชื่อโบ?????

7. kku

772
    40
    0
    วันที่ 2 วันพุธ ผมติดงานเลิกค่ำครับสองทุ่มแน่ะ เป็นเฉา-อาติ๊ด (5-6) ได้ป่าวคับ แต่ก็แล้วแต่แต่ละท่านสะดวกแล้วกันครับ พูดถึงเรื่องอาหารถ้าชอบแบบไม่ธรรมดา เดี๋ยวถ้ามีเวลากลับบ้านจะจัดมาเสนอแล้วกันคับ ก้อยกะปอมหรือไม่ก็ก้อยไข่มดแดง(นึกถึงแล้วน้ำยายไหย) ถ้าไข่ยังไม่ต่งเดี๋ยวเอาแม่เป้งมากินกันให้ขี้แตกขี้แตนไปเลยคับ หวังว่าต้นปีหน้าคงได้ฟังเครื่องเสียงคันที่จอดริมหนองโคตรนะคับ
    อ้อ......ผมเจอnvคันนึงสีเขียวเข้มตอนเดียว แต่งรอบคัน ฟิล์มปรอท ติดปีกบนท้ายกระบะด้วย เจอทุกวันตอนเจ็ดโมงกว่าวิ่งมาจากทางสามแยกประตูวัดศรีนวลผ่านมาหน้ากะลาโอเคโอชิน-ปาร์ตี้เฮาส์-อาชีวะแถวๆนั้น แต่งได้สวยทีเดียว เหลี่ยมม่องเลย คงเช็ดทุกเช้า-เที่ยง-เย็น

8. kku

772
    40
    0

ตกลงยอมรับเป็นแฟนกันจริงๆใช่ป่าว....... น้องโบว์ :D

9. nv_turbo

nv_turbo New Member Member

39
    3
    0
    จะมีม๊ตติ้งกันหรอครีบ.....อยากไปด้วยจัง

10. วันนี้ประมาณ5ทุ่มกว่าขับรถมาขึ้นเวรดึกผ่านถนนเส้นใหม่ข้างหอประชุมตรงบึงสีฐาน บรรยากาศดีครับ พบเห็นกลุ่มคนเอารถมาจอดเปิดท้ายกินเกล้าบ้าง รวมกลุ่มปูเสื่อย่างเนื้อกินแจ่วฮ้อนก็มี ก็เลยเกิดความคิดว่าจะใช้เป็นจุดศูนย์กลางในการรวมตัวดีไหมหว่า ( เผื่อท้ากันแข่ง ) แต่คงสู้ร้านพี่หม่ำ กับริมบึงหนองโคตรของเสี่ยท็อปไม่ด้ายหรอกคร้าบบ...............แม้นบ้อ

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตาเล็ก เห้นฝากโน้นแล้วเราไปสักหน่อยไหม

12. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มาเลยครับจัดให้:D:D

13. pepsi_summer

pepsi_summer New Member Member

68
    4
    0
    จัดเมื่อไหร่อย่าลืมนำภาพบรรยากาศมาโชว์ให้ดูกันบ้างนะครับ
    อยากเห็นๆ

14. มาเลยครับเดี๋ยวจัดเด็กนอก(ลาว)ให้คร้าบบบบบ

15. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    ขาย NV ครับ สภาพสวยๆ แม่ผมใช้เอง

เป็นรุ่น แคบใหญ่ครับ เกียร์ออโต้ พวงมาลัยเพาเวอร์ รถสวยครับ เป็นรถปี 2001 ครับ ดูรูป ตามลิงค์ได้เลยนะครับ http://www.khonkaenlink.com/market/f...TID=28191&PN=1 รถอยู่ ขอนแก่น กับ ชัยภูมิ ครับ นัดดูได้นะครับ

16. kku

772
    40
    0
    ตอนแรกเห็นหาซื้อตอนนี้กลายเป็นประกาศขายซะแระเหรอคับ

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านมีความสุข เดินทางปลอดภัยสวัสดิภาพกันทุกคนนะครับ ขับรถมีน้ำใจเพิ่มความระมัดระวัง อ้อ.....ระวังเป่ากอฮอล์ด้วยนะครับ หวัดดีปีใหม่ เจอกันปีหน้าครับ

17. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    ตอบ

เปล่าครับ คันนี้เป็นของแม่ใช้ครับ พอดีแม่จะออกรถเก๋ง ครับก็เลยให้ผมหาขายให้ แต่รถผมที่หาซื้อมาเป็นแค็บเล็กปี 97 เครื่องคาร์บูครับ ตอนนี้ก็ยังขี่ อยู่ครับ ใครสนใจรถของแม่ ผม ติดต่อมาได้นะครับ

18. โทรหาทำไมไม่รับครับพี่หม่ำ เคียดแล้วนะครับ

19. โอยเมาอีกแล้วเมื่อคืนก็กินเหล้าอีกแล้ว คงไม่มีใครขี้เหล้าแบบผมแล้วมั้งครับ แต่ว่าเสี่ยโต้งโทรหาอยู่ครับ โทรมาแฮบปี้นิวเยียร์ ก็ขอบคุณมากครับ

20. kku

772
    40
    0
    ลืมโทรศัพท์ไว้ร้าน พอตกบ่ายก็กินอยู่ที่ทำงาน กลับค่ำเมาด้วยเลยไม่ได้โทรกลับครับ อย่าโกรธเลยนะ..ดีกันนะนะ :D

21. kku

772
    40
    0
    กลุ้มใจ.......กลับมาจากปีใหม่ที่บ้าน งานเข้าเหมือนกันครับ เฮ้อ.........ซวย เจ็บทั้งรถทั้งคนแต่ก็ยังดีไม่หนักมาก พอดีช่วงปีใหม่ผมกลับบ้านทำงานช่วยพ่อ เหตุเกิดวันที่ 1 ม.ค. เลยครับ ได้แผลมาพอสมควรเจอหัวน๊อตยึดกระบะกระแทกเข้าใส่ แต่ยังดีที่แค่ถากๆถ้าตรงๆไม่อยากคิดเลย เรื่องของเรื่องคือ ผมกะพ่อใช้กระบะพ่วงรถแทรคเตอร์ไถนาบรรทุกข้าวเต็มลำแล้วเกิดลูกปืนเพลาแตกข้างนึง ล้อมันจะหลุดออก ก็เลยถอดล้อออกแล้วขึ้นแม่แรงไว้ เอาnv เข้าเทียบแล้วขนข้าวลงใส่ nv ด้วยความรีบร้อนอยากเสร็จๆงานและด้วยความประมาทเลินเล่อด้วยแหละ ลืมว่ามีแค่แม่แรง(ฐานแคบๆ)ค้ำไว้ ผมเข้าไปยืนรับส่งกระสอบตรงช่องกลางคับ คนนึงขึ้นกระบะพ่วงยื่นกระสอบลงมา กระบะพ่วงมันโยกไปโยกมาแม่แรงก็ล้มคับ .......ผมโดนบี้ใส่แถบขวาnv รถยุบเลยคับ ส่วนคนก็ได้แผล ประสบการณ์ไม่มีวันลืม ไม่น่าเลย ฝากเตือนท่านๆด้วยครับ ทำอะไรอย่าประมาทเด็ดขาด ปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุด

22. nv1020

3,195
    302
    83
    คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับพี่ ยังงัยเสาร์นี้ว่าจะเข้าไปหาครับเย็นๆนะครับ

23. ขอให้หายไวๆครับพี่ครับ เดี๋ยววันศุกร์จะเข้าไปดูอาการครับพี่ครับ เป็งห่วง

24. kku

772
    40
    0
    ขอบคุณครับ

25. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่นัน สู้ๆ ครับ

26. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

27. เปนงายครับลูกพี่ บั้นเด้าเสียศูนย์ม้ายคร้าบบ......................เสี่ยเฮงวันศุกร์ประชุมเลิกค่ำมั้ยครับ เจอกันร้านพี่นันนะครับ

28. nv1020

3,195
    302
    83
    วันศุกร์คงลำบากหน่อยครับคงเป็นวันเสาร์เย็นๆครับ:D

29. kku

772
    40
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

30. kku

772
    40
    0
    เช็คแล้ว......ยังไม่เสีย ศูนย์ยังดีอยู่ :D

วันศุกร์ผมเลิกงานค่ำกว่าจะถึงร้านก็เกือบสองทุ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้