nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย
    สำบายดีบ่หน้อพี่น้อง..อิอิ

2. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    สบายดีคับ
    อากาดร้อนๆๆๆหนาวๆๆๆ
    จักอะไร

3. ระวังโรคเก่ากำเริบ

4. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    ครัยเป็นดรคเก่ากำเริบอ่ะท่าน

5. โรคเอด.......................อิอิ

6. NV_Pom

NV_Pom New Member Member

52
    0
    0
    ว่าจะไปเอารถวันอาทิตย์ อดใจไม่ไหว ก็เลยไปเอาวันนี้ซะเลย ขับมาถึงขอนแก่นโดยสวัสดิภาพ
    ปัญหาที่พบในขณะนี้
    1.เครื่องมีอาการหอน เหมือนเสียงสายพานดัง โดยเฉพาะรอบต่ำ ๆ ได้ยินชัดเจน ช่างบอกว่าโซ่มันหย่อน ต้องเปลี่ยน (โซ่อะไรเหรอครับ งง หรือโซ่ราวลิ้น รู้จักแต่สายพานราวลิ้น)
    2.พวงมาลัยหนัก เหมือนมันอยากจะวิ่งลงข้างทางอยู่บ่อย ๆ
    3.เหยียบเบรค มีเสียงดังจี๊ด ๆ (เหมือนหนูร้อง)
    4.ฝากระโปรงบริเวณที่ปัดน้ำฝนด้านคนขับไม่แน่น ดังแก๊ก ๆ ตลอดทาง
    5.ตอนออกรถอืดมากครับ เหมือนคันเร่งไม่ค่อยตอบสนองเท่าไหร่ ต้องเหยียบลึก ๆ มันถึงจะพุ่ง ตอนขับที่ความเร็ว 80 กะว่าจะเร่งให้ถึง 100 เร่งแล้วมันวูบนิดนึง แล้วค่อยเร่งจาก 80 ถึง 100 ได้ หรือมันจะเกี่ยวกับโซ่หย่อน

พรุ่งนี้มีใครว่างพอจะดูรถให้ผมได้ไหมครับ เบอร์ผม o88-o68-o362 ป้อม
    หรือฝากเบอร์ไว้ก็ได้ เดี๋ยวโทรหาเองครับ

ขอถามอีกนิด
    - over drive เอาไว้ทำไม ตอนขับปกติควรจะ on หรือ off

ขอบคุณครับ

7. จดหมายฉบับที่ 2 เหรอครับเอ๊าว่ากันเลย
    1.ที่มีของเอ็นวีมี สายพานคอมแอร์ สายพานไดชาร์ทปั้มน้ำ สายพานพวงมาลัยเพาเวอร์ เอ็นวีเป็นโซ่ราวลิ้นครับปรับตั้งอัตโนมัติครับ มูเล่สายพายคอมแอร์ก็มีส่วนนะตัวนี้พังบ่อย
    2.อันดับแรกลมยางครับ ไม่เท่ากันละก็เป๋แน่ ความสึกหน้ายางไม่เท่ากัน ระบบช่วงล่าง บูทยางพวกโชคอัพครับ พวงมาลัยน้ำมันรั่วแห้ง แร๊คพวงมาลัยแตกอาจเป็นได้
    3.หนูเข้าไปติดที่ล้อครับ ( อิอิล้อเล่น ) เบรคสกปรก เบรคหมด(เหล็กถูกับเหล็ก)ลูกปืนล้อแตก บูธปีกนกตัวใหญ่สึก จานเบรคลาย เป็นไปได้หลายสาเหตุครับ
    4.ขันครับ เดี๋ยวจัดให้
    5.จอดนานระบบจ่ายน้ำมัน ระบบไฟอาจมีปัญหา สายไฟอาจชำรุด

*** พรุ่งนี้ประมาณช่วงบ่ายๆ กลับจากรับแม่ยายจะช่วยดูให้ครับ ต้องเอารถมาดูครับที่เขียนมายังไม่เพียงพอครับ โต้ง 084-511-5227
    * * * โอเวอร์ไดร์ -- - - - เข้าใจแต่ผมอธิบายไม่ถูก เหมือนกับเกียร์สุดท้าย เกียร์ 5 อ่ะครับ ใช้วิ่งทางไกลโดยใช้รอบต่ำครับ สมมุติว่าออโต้มีเดินหน้า 4 เกียร์ เกียร์ 4 คือโอเวิร์ไดร์ครับ แล้วแต่รูปแบบของรถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อครับ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Over Drive กด On ไว้ตลอดนั้นแหล่ะครับ เวลาเร่งแซง ถึงจะกด Off เร่งพ้นแล้ว
    ถึงจะ On เกียร์ Auto จะมี 4 เกียร์ D จะเป็น 1-3 Over Drive เป็นเกียร์ 4

ส่วนเรื่องอื่นเอารถมาดูครับไม่เคยได้ยินอ่ะโซ่ราวลิ้นหย่อนแล้วหอนมีแต่ดังแกรกกกกๆ

9. NV_Pom

52
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวตอนบ่ายจะโทรหาครับ

10. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ขอบคุณพี่โต้งสำหรับลิ้นหน้าครับ

เอารูปมาให้ชมครับทำสีเสร็จแล้วเท่ได้ใจครับ

11. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    รถสวยกันทั้งนั้นเลย อิจฉาอ่ะ

12. สีใหม่งามดี แต่ทำไมลิ้นหัก หน้าบ้านมีหลักฐานด้วย อยากได้อีกโทรมานะ

13. สวยงามครับ

14. NV_Pom

52
    0
    0
    มา UPDATE ซักหน่อยครับ
    จากที่พี่เฮงกับพี่โต้ง ช่วยดูรถให้ และแนะนำให้เปลี่ยนอะไหล่ ผมไปซื้อที่ร้าน สหอะไหล่ยนต์แล้ว ดังนี้
    1.สายหัวเทียน 470 บาท << เปลี่ยนแล้ว
    2.ฝาหม้อน้ำ 60 บาท <<< เปลี่ยนแล้ว
    3.หัวเทียน 60@4 บาท <<< ยังไม่เปลี่ยนเพราะไม่มีบล็อค
    4.เติมน้ำมันเกียร์ เรียบร้อย

วันนี้เติมแก๊สโซฮอล์ 95 (ไม่รู้เติมแล้วจะมีปัญหาหรือเปล่า เสี่ยงดู) รู้สึกว่าวิ่งดีกว่าเดิมครับ ออกตัวไม่สะดุด
    และหลังจากที่เปลี่ยนสายหัวเทียน มันสตาร์ทง่ายมาก
    แต่ยังไม่ได้ซื้อ ฝาครอบจานจ่าย (เค้าบอก 300 กว่าบาท คิดว่าแพงไปเลยยังไม่ซื้อ และเค้าบอกว่าต้องเทียบด้วยมันมีหลายแบบ) ลูกปืนลูกรอกสายพานแอร์ ก็ยังไม่ซื้อ เพราะเค้าบอกว่าต้องถอดมาเทียบ ยังไงฝากพี่โต้งซื้อให้ผมหน่อยนะครับ กลัวซื้อมาผิด

พรุ่งนี้ผมจะไปทำช่วงล่างที่ร้านรัชชานนท์ (หรืออะไรประมาณนี้ จำไม่ค่อยได้) ถนนหลังศูนย์ราชการ
    1.หัวเพลาขับข้างละ 1300 (เสียทั้ง 2 ข้าง)
    2.ผ้าเบรคคู่ละ 850
    3.ซ่อมฝากระโปรงไม่เกิน 500

ราคารับได้หรือเปล่าครับ พรุ่งนี้เช้าผมจะไปทำแล้ว

15. หัวเทียน ลูกรอกเดี๋ยวพาไปทำ ฝาครอบจานจ่ายตอนนี้ที่อู่บุญถม 230 บาทครับ ( ซอยหลัง รฑ.ราชพฤก ออกไปทาง ถ.มลิวัลย์ อยู่ติรั้ววัดเลยครับ ) ช่วงล่างก่อนทำลองมาถามที่ CS.พูนผลออโต้แม๊ก ดูก่อน เทียบราคาดูเรื่องฝีมือผมว่าไม่หนีกัน
    * * * ราคารับได้ครับ ของบางอย่างถูกกว่าที่เราตั้งไว้อีกเนาะท่านป้อม ( โทรหาไม่ได้รับสาย โทรไปก่าเงินมือถือบ่มี ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน )

16. killerman_47

412
    2
    0
    ลิ้นหักเพราะว่าสะพานคลอง4 อะครับพี่โดนคอสะพานครับหักเลยครับ คงใช้ตัวเดิมก่อนนะพี่เพราะว่าซ่อมแล้วแต่ยังไม่เก็บสีแค่นั้นเองมันต่ำมากนะแค่13 ซ.ม. เองอิอิ
    ส่วนหน้าบ้านอุตส่าถ่ายแบหลบๆแล้วนะ555 ยังเจอหลักฐานจนได้
    เออพี่โต้งผมย้ายจากคลอง4มาอยู่ที่คลอง7แล้วนะติดถนนเส้นวังน้อย-ลำลูกกา ถ้ามาแถวนี้แวะมานะพี่
    ส่วนเรื่องไปเที่ยวทะเลคงอดครับพึ่งเปิดโรงงานเมื่อวันที่1 เอง อะไรๆก็ยังไม่ลงตัวเลยครับโรงงานเปิดใหม่อะไรก็ยุ่งไปหมดเฮ้อ...

17. NV_Pom

52
    0
    0
    ผมขอลองทำช่วงล่างร้านนี้ก่อนก็แล้วกันครับ เพราะเท่าที่คุยกันเค้าน่าจะเอาใจใส่กับงานดี จะให้เค้าเปลี่ยนหัวเทียนให้ด้วย
    ฝาครอบจานจ่าย เดี๋ยวไปซื้อตามที่พี่บอก

ส่วนลูกรอก คงต้องรบกวนให้พี่พาไปทำนะครับ

18. ได้เลยครับ.......
    เสี่ยแก้วแวะมาต้อนตั้ว ตอนเดินทางผ่านหนิแหม 555555555555

19. แอบมาเบิ่งครับ เสร็จเมื่อไหร่เอารูปมาโชว์นำแหน่เด้อ อิอิ

20. NV_Pom

52
    0
    0
    ตอนนี้อยากได้ สเกิร์ตรอบคัน มือสอง ไม่ทราบว่าแถวขอนแก่น จะหาได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่

21. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มือ2 หายาก เพราะรถเรามันหาตรงรุ่นยาก
    ลองปรึกษาพี่เบิ้มดูถเาอยากเล่นมือ2
    แต่ถ้างานปั้นใหม่เด๋วพาไปรอบคันแบบไหนละ ต่อลิ้นหรือ กันชนหน้าหลังใหม่หมด

---------- Post added at 13:59:56 ---------- Previous post was at 13:59:40 ----------

มือ2 หายาก เพราะรถเรามันหาตรงรุ่นยาก
    ลองปรึกษาพี่เบิ้มดูถเาอยากเล่นมือ2
    แต่ถ้างานปั้นใหม่เด๋วพาไปรอบคันแบบไหนละ ต่อลิ้นหรือ กันชนหน้าหลังใหม่หมด

22. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    สวัสดีครับไม่ได้เข้เป็นคนกาามาเกือบปีเป็นคนกาฬสินธุ์เป้นเพื่อนด้วยคนนะครับ nv น้อยแดงๆ ครับ ปานครับผม

23. nv1020

3,195
    302
    83
    ยินดีครับเขตใกล้ๆกัน ไปเที่ยวทางนั้นบ่อยๆ:D

24. ยินดีครับ อยู่กาฬสินธุ์แถวๆไหนเหรอครับ

25. ไปหากิ๊กติเสี่ย อิอิ

26. สีแดงมาแล้วครับคนกาสิน เคยทำงานอยู่กาฬสินธุ์มาปีกว่าๆครับ มีความรักความหลังที่ประทับใจ และขมขื่นไม่รู้คราย อยากไปเยี่ยมชมความหลังอยู่นะบางที แต่ย้านทำใจบ่ด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

27. nv1020

3,195
    302
    83
    ไปเขื่อนลำปาวมั้ยเสี่ย:D

ระลึกความหลังกันหน่อยยยย

28. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    สบายดีป่าวคับ
    ช่วงนี้ net ล่ม

29. โรงแรม ริมปาวดีกว่า ความหลังเยอะดี

30. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เปนตาม่วนหลายเด้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้