nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    จัดทริปร้อยเอ็ดเมื่อไหร่โทรเรียกบ้างนะครับ แต่ดึกไม่ได้นะครับ เมียไม่ให้วีซ่า เพราะลูกเพิ่ง 2 เดือน ต้องผลัดเวรกะเมียเลี้ยงอ่ะครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รับน้องใหม่เฮีย:D

3. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    รับด้วยนะ ขอเด็กใหม่ด้วยดิ
    เสี่ยมีเยอะ แนะนำให้รู้จักบ้าง รักสาวขอนแก่นเป็นทุนเดิมอยู่แล้วอ่ะ55
    อดีตคือ หนองสองห้อง ปัจุจบัน บุรีรัม อนาคต คือ ขอนแก่น หลังจากนั้นกลับไปหาปัจจุบัน

4. มาเลยเดี๋ยวพาจัดหลังมอ เอาตั้งแต่หัวค่ำเลยละกาน

5. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ไปนำได้บ่อ้าย.....

6. น้านนนน ขาหื่นทั้งนั้นเลยนิ:D:D

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หน่ายยยยยย.....คนหน่ายหื่นน:D:D

8. ขอบคุณพี่โต้งมากครับ...สำหรับลิ้นหน้า...ได้รับและใส่เสร็จเมื่อไหร่..จะลงรูปให้ชมนะครับ...ขอบคุณคร้าบ....

9. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ลงลิ้นเลยพี่

10. nvclub030

1,074
    17
    0
    จร้าพ่อบ่าวไทคนดี

11. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D:D

12. nvclub030

1,074
    17
    0
    หวัดดียามเย็นครับพี่น้อง

13. สวัสดีครับ งานยุ่งหลายช่วงนี้ ปั่นเงินเที่ยวทะเล ที่บ้านไม่มีทะเลครับ

14. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    อืมมมมม

15. nv1020

3,195
    302
    83
    ยืมมุขไชยยันต์มา....อย่าลืมจ่ายค่าลิขสิทธิ...โค้ก 2 ขวดเด้อ:D:D

16. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ได้เลย
    bass box เอาไปแล้วคงใช้งานดีเลย

17. nv1020

3,195
    302
    83
    งงงงง......ไรว้าบูมม

18. มานคิดไรได้ก็พูด ไม่ได้ดูว่าเค้ากำลังพูดเรื่องไรกันอยู่ เอกอิ้งนี่เพี้ยนๆเด้อออออออออออออออออ

19. nv1020

3,195
    302
    83
    555:D:D:D

20. NV_Pom

NV_Pom New Member Member

52
    0
    0
    สวัสดีครับ เพิ่งเป็นสมาชิกสดๆร้อน ๆ ผมอยู่ขอนแก่นครับ
    วันอาทิตย์ที่ 7 ก.พ.53 จะไปรับมรดกจากพี่สาว (พี่เค้าได้รถใหม่แล้ว ก็เลยยกคันนี้ให้)
    เป็น NV สีเขียว Single คาบู เกียร์ออโต้
    รถคันนี้จอดไว้นาน ประมาณ 1-2 เดือน ไม่ค่อยได้ขับ ช่วงหลัง ๆ ก็สตาร์ทบ้าง
    แต่ตอนนี้เสียงเครื่องยนต์ดังมาก ไม่เหมือนตอนที่ใช้ประจำ
    อีกอย่างช่วงล่างมีเสียงดัง ไม่รู้ว่าจะขับมาถึงขอนแก่นหรือเปล่า (จะไปเอาที่บุรีรัมย์ ประมาณ 200 กิโล)
    ขอสอบถามดังนี้
    1. รถที่จอดไว้นานๆ ทำไมเสียงเครื่องยนต์มันดังกว่าเดิม ต้องแก้อย่างไร
    2. ถ้าได้รถมา ผมต้องทำอะไรบ้าง
    3. มีร้านซ่อมช่วงล่างที่ไหนบ้างครับ (ขอนแก่น)

ขอสอบถามแค่นี้ก่อน ถ้าได้รถมาแล้ว จะรบกวนสมาชิกดูรถให้ จะได้หรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

21. สวัสดีครับ(จดหมายฉบับแรก)ยินดีด้วยครับสำหรับมรดกจากพี่สาว พี่สาวใจดีจัง ยินดีต้อนรับมาเข้าร่วมกับครอบครัวNVของเราชาวขอนแก่นนะครับ ขอตอบเป็นข้อๆเลยละกัน
    1.เสียงดังอาจเป็นได้จากการรั่วซึมของของเหลวจากเครื่องยนหรือเสื้อเกียร์ ก่อนติดเครื่องก้มๆลงมองดูและเดินดูรอบๆรถ เปิดกระโปรงหน้าตรวจเช็คของเหลวทุกอย่าง ( น้ำมันเครื่อง+น้ำหม้อน้ำ+น้ำมันเบรค+น้ำมันครัช+น้ำมันพวงมาลัยถ้ามี)ถ้าพร่องหรือหมดเติมครับ ติดเครื่องยนต์สังเกตุการรั่วไหล และระดับความร้อน อ้อ ......อย่าลืมดูน้ำป๋องพักน้ำด้วยนะครับ
    2.ถ้าได้มาแล้ว ว่างๆเอาเข้ามาให้ดูให้ได้ครับ
    3.ขอนแก่นร้านซ่อมช่วงล่างมีเป็นพันร้านครับ แต่ที่รู้จักและเจ๋งๆมีรู้จักอยู่ ถ้าอยากรู้กลับไปอ่านข้อ 2 ครับ
    **** ก่อนไปเข้ามาหาข้อมูลก่อนได้ครับ วันที่ 2 กพ.53 NVขอนแก่นมี้ตติ้งริมบึงหนองโคตรหน้าหมู่บ้านชลดา 5 โมงเย็นเป็นต้นไป
    แล้วเจอกัน ( ขาเมาป่าวววว )555555555

22. NV_Pom

52
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่น
    ถ้าได้รถแล้ว คงต้องรบกวนดูให้ด้วยนะครับ
    ปล. ไม่ใช่ขาเมาครับ ละอบายมุข มาคลุกอวัยวะ อิอิ

23. nv1020

3,195
    302
    83
    มาๆไม่มีรถก็มาได้.....หน้าชลลดา หนองโคตรเด้อ ประมาณ 5 โมงแลง:)

คิดว่าของเหลวคงมีการรั่วนั้นล่ะเช็คระดับน้ำมันเครื่อง

จอดนานๆน้ำมันเครื่องที่เคยเคลือบเครื่องไว้มันก็แห้งได้สตาร์ทใหม่ๆพยายามอย่าเร่งมาก

อีกอย่างเห็นบอกว่าออโต้ ลองใส่เกียร์แล้วดูจังหวะด้วยว่าเกียร์เข้าเร็วมั้ยรึวืดๆ

ถ้าเข้าเร็วแสดงว่าปกติ ถ้าไม่เช็คระดับน้ำมันเกียร์ก่อนอยู่หน้าเครื่องซ้ายมือ มี 2 ระดับนะ

มี Hot (ไว้ดูระดับเวลาเครื่องร้อน) กะ Cool (ไว้ดูระดับเวลาเครื่องเย็น)

2.ทำอย่างแรก ของเหลวทุกอย่างเปลี่ยนใหม่ให้หมด ไม่ว่าน้ำมัน น้ำหล่อเย็น น้ำมันเบรค

น้ำมันเกียร์ (อย่างอื่นค่อยตามเก็บทีหลัง

3.เอามาให้ฮอดก่อน...เด๋วพาทำไม่ยากเก็บบูชทั้งคันไม่รวมช๊อค เพลาขับ ไม่เกิน 4000

24. ยินดีต้อนรับครับ ของผมตอนนี้ก็ยางแตก
    สมาชิกทางสกลนคร เรามีมั้ยน้ออ

25. สองขวดสิบ่หยึ่งติอ้าย 5555

26. nv1020

3,195
    302
    83
    แบ่งมานำคนล่ะขวดตั๊วเนาะ:sad:.........;););)

27. :)...ใส่แล้วหล่อมั้ย....ขอบคุณมากๆนะครับ...พี่โต้ง...และพี่น้องโซนขอนแก่นทุกท่านครับ..:)

28. โอ้ดูดีครับ.........แหะ มือใหม่พึ่งหัดทำครับ ติชมด้วย ถ้าหักก็บอกมานะครับเดี๋ยวทำไปให้อีก ต้นทุนถูกๆ อันละไมถึง 200 บาท ตอนนี้กำลังปั้นแบบทำสเกิตข้างอยู่ครับ ปั้นแบบลิ้นหน้าทรง มูเก้นด้วย สำเร็จเมื่อไหร่จะมาทำขายให้พี่น้องเราถูกๆๆๆครับ

29. NV_Pom

52
    0
    0
    อยากไปเอารถไว ๆ เด้ กว่าจะถึงวันอาทิตย์ นานจริง ๆ
    อยากแต่งหล่อ ๆ แนะนำด้วยนะครับ

30. nv1020

3,195
    302
    83
    พลิกภาพให้ดูอีกที.........สวยงาม:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้