nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    หมออ๊าทจะมาช่วงไหนครับ

2. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    คาดว่าจาไปวันที่ 10 นี้ครับ

3. ยังไม่ว่างเลย :cry::cry::cry:

4. รบกวน..พี่โต้ง..พี่เฮง...ถามเรื่องลิ้นหน้าครับ....

ได้ความว่ายังไงบ้างครับ...

รบกวนลงรายละเอียดให้หน่อยครับ..

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตอนนี้โต้งกลับเมืองเลย.....เด๋วกลับมาจะบอกให้ครับ:)

6. อืมม

7. ครับผม ขอบคุณมากครับ...

8. kku

kku New Member Member

772
    40
    0

ไม่รอเจอกันทับเบิกเลยล่ะ 19 ธ.ค. หรือมีธุระผ่านมาทางนี้

9. nvclub030

1,074
    17
    0
    คงรอไม่ไหวอ่ะท่าน มันแย่มากแล้ว

10. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    เฮียโต้งไปโต้อากาศหนาวที่เลยหรืองัย
    ระวังแข็งนะ...อิอิ(อากาศมันหนาวมาก) วันนี้วังสะพุง 14 องศาเอง
    คาดการณ์ว่าเสาร์อาทิตย์นี้อากาศจะอยู่ที่12-13องศาครับ

11. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    หนาวใจ
    ทำไงพี่

12. .............พี่อาร์ทครับวันที่ 19 ธ.ค.52เดี๋ยวผมจะเอาลิ้นหน้า ( ของน้องตุ๊ก )แร็คพวงมาลัยไปด้วยเลยดีไหมครับเพราะช่วงนี้งานรัดตัวจริงๆครับไม่มีวันว่างเลย กลัวว่าพี่มาแล้วจะต้อนรับไม่ได้เต็มที่ แต่ถ้าพี่ไม่คิดไรมาวันที่ 10 นีจะมาก็ได้ครับให้เฮงพาไปก็ได้ครับ อู่ที่ทำอยู่ไกล้ๆบ้านเฮงเองครับ
    .............ส่วนของคุณบอลเรื่องลิ้นหน้า กะว่าวันที่ 19-20 ธ.ค.นี้จะไปนอนที่ทับเบิกเพชรบูรณ์ครับ เลยว่าจะหล่อลิ้นหน้าไปฝากคูณรงค์ ด้วย ถ้าคุณบอลอยากได้เดี๋ยวผมจะทำเผื่ออันนึงนะครับ แต่เป็นงานดิบนะครับไปโป้วไปขัดกันเองตามใจชอบครับ
    ............ถึงเสี่ยแก้ว ตอนนี้ที่บ้านเรายังไม่หนาวเท่าไหร่ครับ เต็มที่คงปีใหม่ล่ะครับ ซ้อมคอไว้ให้ดีปีใหม่นี้เจอสงครามคอทองแดงแหงมๆ
    ............บักบูม ถ้าเหงาใจก็ไปหาจับเด็กได้แถวสวนรัชดา แต่ว่าตอนนี้มันงานไหมนี่หว่า งั้นไปทุ่งสร้างไป๊

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไปๆออกล่าเหยื่อกัน 555 :D:D:D

14. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    พี่โต้งอย่าลืมหล่อลิ้นหน้าเผื่อผมด้วยเด้อขอตอนปีใหม่ครับอยากสวยติดแล้วจะได้ทำสีใหม่ทั้งคันพร้อมกันเลย

15. ได้เลย.......เมาเดียว

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

ต้องมาเอาที่บ้านด้วยนะเมาแล้วไม่อยากขับรถ

:D:D:D:D

16. ไอ้บูมคิดว่าพอได้.......แต่คนจะพาไปไม่แน่ ( ว่าจะได้ )
    :D:D

17. nv1020

3,195
    302
    83
    ออฟชั่นใหม่ง่ายขึ้นเยอะ:D 555

18. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อิจฉาคับอิจฉา

19. กำหนดการเดินทางวันที่ 19 ธันวาคม 2552
    1.รวมกันที่บ้านผมตี 3 ออกเดินทางตี 4 นะครับ ( ทางอีกไกลเดี๋ยวเที่ยวแวะได้ไม่ครบครับ เวลาขึ้นทับเบิกเดี๋ยวจะมืดค่ำเตรียมนั่นๆนี่ๆไม่ทัน )
    2.นัดเจอคุณรงค์แถวๆแยกหล่มศักดิ์ครับ จากนั้นตรงไปที่ อช.ภูหินร่องกล้า เที่ยวลานหินแตก ลานหินแตก ผาชูธง และน้ำตกรายทาง เดินเล่นถ่ายรูปตามอัธยาสัยเด้อพี่น้อง
    3. บ่าย2 บ่าย3 เดินทางขึ้นยอดภูทับเบิก จัดเตรียมที่พักกางเต๊น อาบน้ำอาบท่า หุงหากับข้าวเย็น ( กับแกล้มนำ )ร้องเพลงแฮปปี้เบิธเดย์วันเกิดน้องอี้ครับ
    ถ้าโชคดีเป็นวันฟ้าเปิดจะได้เห็นดาวเต็มฟ้าเลยครับ ( นอนดินดูดาว )
    4. 4 - 5 โมงเย็น ตี 5-6 โมงเช้า จะมีทะเลหมอก แสงแรกและแสงสุดท้ายของวัน 360 องศาของจุดที่พักครับ
    5.สายๆ วันที่ 20 ออกสายๆไปเขาค้อต่อครับ เริ่มที่ ขนมจีนโบราณบ้านคุณตา เนินมหัสจรรย์ พระตำหนักเขาค้อ พิพิธถพัณฑ์อาวุธ และอีหลายที่ครับ ( กำหนดการวันที่ 20 ต้องรอเจ้าภาพผู้พาไปอีกทีครับ ) แลงๆมากลับขอนแก่นโดยสวัสดิภาพทุกท่านครับ

***** เมนู ตอนเย็นวันที่ 19 ผมจะเตรียมเองครับ ( เก็บคันละ 200 บาทไทยเด้อออออออ 55555 )เหล้ายาต่างหาก
    บนยอดทับเบิกผักมีขายมากมายราคาถูก ไม่มีเนื้อสดขายนะครับ ต้องเตรียมไปจากบ้านเรา แต่เหล้ายาเพียบไม่ต้องห่วง
    แวะเยียมเยียนน้องๆชมรมอนุรักษ์ ทำบุญถวายน้ำมันเชื้อเพลิงที่วัดทับเบิกครับ ใกล้ๆกัน
    เตรียมหมวกไปด้วยนะครับ เวลานั้งต่กหมอกจะได้ไม่เป็นหวัด

รถว่างมากมายครับ NVสองคันมีหลังคาครับ มีกระบะแค๊ป 1 คันของน้องต้นครับ

สนใจติดต่อ 084-511-5227 จักรพันธ์ ( โต้งครับ )

***** ขอพูดข้ามไปโครงการเที่ยวทะเลประจวบปี 53 ครับ เนื่องจากจะต้องปรับวันเปลี่ยนเวรผมกับพี่นันออกมาเป็นที่เรียบร้อยก่อนช่วงไฮ-ซีวั่น แลวครับ ดังนี
    ออกเดินทางเย็นวันที่ 18 กลับวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2553 ครับ รวมแล้ว 3 วัน 2 คืนครับ เก็บตังไว้ได้เลยครับพี่ๆน้องๆ

20. :D:D:D.........ขอบคุณมากมายนะครับ.....ว่าแต่..สนนราคาค่าตัวเท่าไรครับ...เสร็จแล้วรับของยังไงเอ่ย......

21. ค่าเรซิ่น 100 ค่าน้ำมันไปซื้อ 100 ค่าน้ำคนทำ 100 ค่าส่งปามาณ 100 ถ้าเอาโอนมาเลยครับ( แต่ต้องไปโป้วไปขัดเอานะ )

22. nvclub030

1,074
    17
    0
    คงไปวันที 10 ครับ เพราะไม่ไหวแย้วง

23. ถ้าพี่อาร์ทมาถึงแล้วมาเอาของที่บ้านผมเลยนะครับเดี๋ยวเฮงจะพาไปครับเพราะผมติดเวรครับ เอาออกไม่ได้เล้ยยยยยยยย

24. :D....งั้นขอเลขที่บัญชีด้วยครับ....โอนไปเมื่อไรเด๋วโทรบอกนะครับ...น่าจะประมาณ อาทิย์หน้านี่แหละครับ..

25. nv1020

3,195
    302
    83
    ค่าน้ำ 100 นี้สงสัย แสงโสม 555 :D:D:D

26. ได้เลยครับ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ ใจเย็นๆๆๆๆ
    ชื่อบ/ช เดี๋ยว sms ไปหานะครับ

27. แหม....ถ้าได้ก่อนปีใหม่ก้อดีอ่ะครับ...เวลาขับไปที่ไหนจะได้เท่ห์มั่งอ่ะครับ...

28. ดูก่อนนะครับเสร๊จแล้วเดี๋ยวโทรหาครับ เดี๋ยวทำแจกเป็นของขวัญปีใหม่ซะเลย ( ขอย้ำ****ไปโป้วไปขัดเองนะครับ ทำไม่เก่งครับกลัวไม่สวย )

29. ขอบคุณมากมายอีกครั้งครับ....เท่าที่เห็นหน้าตาจากรถพี่เฮงผมว่าแจ่มสุดแล้ว.....

30. nv1020

3,195
    302
    83
    มะวานแว๊บไปเจี๊ย....งานวันเกิดน้องอี๊(ลูกช่างโต้ง).......เห็นกำลังหล่อเลย...
    วันนี้คงได้ตัวแรกแล้วเด้อครับ...เด้อ...:D:D

HBD. น้องอี๊นะครับ...ขอให้เป็นลูกสาวที่น่ารักของคุณพ่อคุณแม่นะครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้