nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    NV turbo รีบมาเลยนะครับ55555555ถ้าวันนี้ว่างมาเจอกันนะคับ ยินดีถ้าได้รู้จกครับ

1. โอ้ยยยยยพราดแล้วครับ PMตั้วนานลืมลงวันที่ครับ วันที่ 17 พย.50 ครับวันนี้นะครับ โทษษค้าบบบ

2. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    รู้สึกว่า nv turbo เค้าย้ายไปพิดโลกนะครับถ้าจำไม่ผิด....... ช่างโต้งถ้ามีสายไฟ+ปลั๊กพ่วงติดไปด้วยก็ดีนะ

3. เอายาวมั้ยพี่

4. 10 เมตรพอไหมครับ

5. kku

772
    40
    0
    ไม่พอ........
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ซะเมื่อไหร่..................เง้อ...........เป็นบ้าไปแล้วเรา

6. kku

772
    40
    0
    ปวดเอว...............ม่ายเส็ดเลย ช่างโต้งคงต้องไปเก็บรายละเอียดต่อ ถ้ามีอะไรก็เข้าไปหานะช่างโต้ง กลับบ้านโดนอะไรบ้างป่าวก็ไม่รู้ :D
    รูปไม่ได้ถ่ายมาเลยครับมัวแต่ทำๆๆ เมื่อคืนมีฟิวส์ขาดด้วย 1 ราย หุหุ :D รอดตัวไปคราวหน้าถ้ามีอีกเจอช็อตเด็ดๆแน่ๆครับ.......:D:D:D อย่าเผลอแล้วกัน.............:D

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

8. ได้มาแล้วครับน็อตตั้วเมียยึดฝาช้างกระบะที่เป็นเหล็ก เอามาเปลี่ยนแทนตัวเก่าที่ป็นพุกพลาสติกครับ แต่ยังไม่มีเวลาทำ กะว่าจะเอาไว้ทำพร้อมกับเดินท่อเลย ที่คณะพี่นันมีที่ที่เอารถขึ้นแล้วเห็นใต้ท้องรถแบบจะจะไหมพี่ ( เขาเรียกไรหว่า)

9. kku

772
    40
    0
    ม่ายมีเลยครับ..............ลองหาแม่แรงตัวใหญ่ๆ หน่อยน่าจะพอไหว

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  11. พรุ่งนี้ (22/10/50) ผมจะเดินท่อกับสายเติมเด่วเสร็จ วันอาทิตย์ตอนเย็นๆจะเอาไปให้พี่ช่วยดูนะครับ

12. kku

772
    40
    0
    เข้ามาอึ๊บ.........:D

งัยบ้างน้อช่างโต้ง ถึงไหนแล้ว.............เส็ดยัง

13. kku

772
    40
    0
    วันเสาร์นี้พี่อยู่ร้านทั้งวัน เช้ายันเย็น แต่วันอาทิตย์ว่าสิกลับซัยยะภูมิ........ยามบ้านจั๊กหน่อย....กลับมาก็คงค่ำๆของวันอาทิตย์น่ะ.....ได้อะไรยกรถล่ะ...ทำคนเดียวเหรอ

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กล้องเอาไปซ่อมอดถ่ายเยย.. :cry::cry::cry::cry::cry:

15. kku

772
    40
    0
    จะรอชมผลงานช่างโต้ง .................. กล้องเจ๊งซะแล้วเหรอเฮง

16. nv1020

3,195
    302
    83
    CCD เสื่อมครับพี่ตัวใหม่4000....:cry: :cry:

17. ใช้แม่แรงตัวเล๊กที่ติดมากับรถใช้ยกครับพี่ หมดหินหมดปูนไปหลาย( ก้อน ) ค่อยๆยกค่อยๆหนุนเอา ได้ความสูงพอคนยกได้ไม่ลำบากเท่าไหร ว่าจะไปยืมขาตั้ง4ล้อของช่างอี๊ดก้อเกรงใจ แต่ว่าผงไม่แน่ใจในบางจุด เดี๋ยววันเสาร์เย็นเลิกงานแล้วจะแวะไปให้พี่ช่วยดูนะครับ
    ทำไปจนเสร็จเห็นกล้องตัวเองวางหลังเบาะว่าจะรื้อทำใหม่แล้วถ่ายรูปไปนำก่าขี้ค้าน5555555

18. kku

772
    40
    0
    โอ้.......นับถือในความพยายามอันสูงส่ง นับถือจริงๆ ไม่มาเอาแม่แรงตัวในรถพี่เนาะ มันยกได้สูงกว่าเยอะเลยนะ.......วันเสาร์นี้พี่ไม่มีงานนะปล่อยให้เด็กไปลอยกระทง ว่างทั้งวันอยู่ร้านนั่นแหละ ว่าจะเปลี่ยนสายน้ำมันใหม่ สายเดิมแตกลายงาหมดแล้ว
    อ้อ..........ลืมไป ฝากถึงช่างโต้ง ถ้าจะเข้าไปอย่าลืมพกฟิวส์ตัวใหญ่ๆไปด้วยนะ รู้สึกว่าเจอกันที่ไรฟิวส์ขาดตลอด สงสัยฟิวส์ตัวเล็กไป.........:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2007
  19. 55555555555555 ของผมเลิกใช้ฟิวแล้วครับ เปลี่ยนเป็นเซอกิตเบรคเกอร์แทน ( + เซฟทีคัทพ้อม) ทดลองใช้แล้วตอนไปกินเหล้ากับเพื่อน พอจาจ่ายตังปุ๊บเบรคเก้อตัดปั๊บ พอจาเดินทางกลับเบรคเกอร์ก้อต่อใหม่ครับ ได้ผลดีเลยทีเดียว55555555555

20. emskk

emskk New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับเพิ่งจัด nv มา ขอนแก่นมีคลับของ nv มั้ยครับ

21. มีครับใหม่ๆเลยครับเพิงรู้จักเห็นหน้าค่าตากันไม่นานมานี้เอง
    อันดับแรกลูกพี่ใหญ่ครับ (kku)พี่นันครับ พี่แกเก่งทุกอย่างครับ ผมจักรพันธ์(chakrapan)ครับคันสีแดงๆน่านแลครับ เบอร์โทรตามนั้นครับ มีMeeting เดือนละครั้งครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  22. nv1020

3,195
    302
    83
    :cry::cry::cry:เฮียโต้งลืมผมมมมมมมมมมมม:cry::cry::cry:

23. kku

772
    40
    0
    :cry: เวรกรรม.....เก่งทุกอย่าง ไม่เก่งอยู่อย่างเดี่ยว.....................:D

ยินดีครับคุณ emskk (ว่าแต่ ทำงานไปรษณีย์ขอนแก่นป่าวคับเนี่ย:D) ว่างๆก็เข้ามาคุยกันนะครับ

24. kku

772
    40
    0

:D ช่างโต้งยังไม่สร่างเมา.......ลืมเสี่ยเฮงกะเสี่ยท็อปได้งัยคร้าบบบ (น้องเขียวสองเขียว)

25. อ้าววววววว.....โทษที่ครับ......ขออภัยในความบ่สะดวก อันดับต่อไปเสี่ยเฮงครับ (NV1020 ทะเบียนรถเสี่ยแกนาครับ) สีเขียวครับ
    ต่อไปคุณ เมธี( ท็อป)ครับ ทะเบียนอะไรจำไม่ค่อยได้ คุ้นๆว่ามี 6 สองตัวอยู่ตรงกลางครับ สีเขียวครับ ทั้งสองท่านรูปร่างหน้าตาดีครับ อีกคนเหมือนดาราเกาหลีอีกคนเหมือนดาราฮ่องกงครับ อยู่บ้านคำไฮเหมือนกีนครับ อยู่ใกล้กันด้วย:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

26. kku

772
    40
    0
    กลุ้มใจ................มีแต่คนหล่อๆเนาะ :D:D:D คนนึงเกาหลี คนนึงฮ่องกง ............คันแดงๆนี่ก็ออกแนวดาราญี่ปุ่นมั๊งเนี่ย :)

27. ขอบคุณท่านพี่ที่พูดแต่ความสัจจริงนะครับขอคาราวะพันจอก ดื่มกับคนพูดความจริงไม่มีวันเมา55555555 เด่วว่างๆมีกล้องจะถ่ายรูปแต่ละคนมาให้ชมอีกที แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสี่ยเฮงเคยเอามาลงแล้วนี่ Meetingคราวก่อน คนที่ตี๋ๆตาโตๆน่านลาครับดาราฮ่องกง(หงจินเป่า)

28. kku

772
    40
    0
    หงจินเป่า..????........นึกว่า โดราเอมอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้