( Update อาการ )แจ้งข่าวพี่เก่งประสบอุบัติเหตุหลุด S1 ที่สนามพีระได้รับบาดเจ็บนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 11 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ขอให้หายไวๆ ครับ...

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หายไวๆนะครับ

3. ขอให้ปลอดภัย หายไวไวนะครับ

4. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    หายไวๆคับ เป็นกำลังใจให้

5. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    หายไวไวนะครับ เก่ง

6. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    รายงานเพิ่มเติมครับ
    ตอนนี้พี่เก่งกำลังเข้ารับการผ่าตัด (เมื่อเวลา 2 ทุ่ม)
    เบื้องต้นคาดว่าต้องทำการดามเหล็ก ซึ่งการดามนี้อาจส่งผลให้พี่เก่ง ไม่สามารถลงทำการแข่งขันได้เป็นเวลาแรมปี
    และการรักษาพยาบาลพี่เก่งครั้งนี้ มีค่าใช้จ่ายสูงมาก ซึ่งพี่เก่งเองไม่ได้ทำประกันอุบัติเหตุไว้
    จึงทำให้ตอนนี้พี่เก่งกังวลกับค่ารักษาที่ประเมิณเบื้องต้น 160,000 บาท
    หากพี่ๆน้องๆพี่เก่งต้องการช่วยเหลือพี่เก่ง ลองติดต่อกับพี่เก่งนะครับ
    อยากให้ช่วยๆกันเป็นกำลังใจให้พี่เก่งหน่อยครับ

7. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    หายไวๆนะครับ สู้ๆ!!

8. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    หายไวๆคร๊าบบบ เป็นกำลังใจให้คร๊าบบบ

9. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    หายไวไนะครับ

10. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับหายไวๆนะครับ

11. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    เสียใจด้วยครับ ผมออกมาตอนบ่ายโมง วันนี้ก็เกือบเข้ากองยางหลายที เบรคมีปัญหา

ขอให้หายเร็วๆนะครับ นักแข่งท่านอื่นก็ขอให้แข่งปลอดภัยครับ ช่วงนี้ใจคอไม่ดีเลย

12. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ขอให้พี่เก่งหายไวไว นะครับ

13. ขอให้หายไวๆนะครับ

14. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    ขอให้หายไวไว ช่วงนี้มีเกิดอุบัติเหตุกันบ่อย ยังไงขับรถระวังกันหน่อยนะครับ

15. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

16. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    Get will soon P'Keng.
    At least you're now safe. ^^

17. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    ขอให้หายไว้ๆครับ

18. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    หายไวไวนะคับ

19. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ส่งใจไปให้หายไวๆครับ

20. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    สู้ ๆ คับพี่เก่ง .. กำลังใจเพียบคับ !!

21. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอให้หายไวไว นะพี่

ค่ารักษาจะได้ไม่บาน

22. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายเร็วๆครับ

23. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ขอให้พี่เก่งหายกลับมาเป็นปกติโดยไวนะครับ สู้ ๆ ครับพี่

ATT-KUD-RUM

24. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆครับพี่ หายไวๆๆคราบ

25. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    ขอให้หายไวๆนะคับ

26. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายเร็วๆ

27. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    Update อาการล่าสุดหลังจากตามไปดูใจกันมา :)
    ออกจากห้องผ่าตัดตอนเที่ยงคืนกว่าๆ ยังมีอาเจียนบ้างเล็กน้อยจากผลข้างเคียงของการบล๊อคหลัง
    ผ่าตัดใส่เหล็กด้าม (ค้ำ Body) ผ่านไปได้ด้วยดีแต่ก็ผ่ากันนานพอสมควร
    พรุ่งนี้สายๆเห็นว่าจะแอบรีบหนีออกจากโรงพยาบาลเพราะแพงเหลือเกิน :cool:

นอนทำหน้าเป็นหมีเลย ชูสามนิ้วเหมือนจะให้หวย
    "หมีให้หวย"

เท่าที่สอบถามเห็นว่าลื่นน้ำมัน ส่วนขาที่หัก + มีแผลเปิด
    เกิดจากการกระแทกหน้าตรงและเบลท์ที่ใช้เป็นเบลท์ 4 จุดไม่ใช่ 5 จุด
    ทำให้ตัวไหลลงไปด้านล่าง ขารับแรงกระแทกที่ส่งผ่านมาจากตัวรถ
    และถูก Body รถบาดที่ขาจนเป็นแผลเปิดเป็นทางยาว
    ตอนนี้ปลอดภัยดีและคงได้พักยาว

งานร่น Body โดยวริศเซอร์วิส

ทีม Service ของ RacingWeb MotorSport ไปกัน 4 คน
    กลับถึงบ้านแล้ว 2 (ผม กับ แพน) ส่วนอีก 2 (อาท กับ คริส) ที่รับหน้าที่ไปขับรถ Navara + เทลเล่อร์ กลับไม่รู้ป่านนี้ไปถึงไหน
    เห็นยิ้มกระยิ่มๆบอกมาว่ามึงกลับไปก่อนเลยไม่ต้องขับปิดท้ายให้นะ แล้วก็ลากเทลเล่อร์มุ่งหน้าตรงเข้าเมืองพัทยา
    คาดว่าน่าจะพาเทลเล่อร์ไปให้ "ถึง" พัทยา ตัวเบากลับมาเลยมั๊งพวกมึงนี่ก็ ...

28. หายไวๆนะครับ ช่วงนี้ข่าวแบบนี้เยอะจังขับรถระวังๆกันหน่อยนะครับ

29. ขอให้หายเร็วๆนะครับ

30. wako_g1

wako_g1 New Member Lady Member

11
    0
    0
    หายเร็วๆนะคะคุณเก่ง............

คุณ "คนดูยุควัชรภูมิ " ติดภาระกิจอยู่ต่างประเทศฝากเยี่ยมมาด้วยคะ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้