เรดบูลสิงห์จะเอารถแข่ง f1 มาวิ่งที่ราชดำเนิน มีใครรู้บ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4272643, 1 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ต้องไปดูให้ได้แน่นอนครับ เพราะผมเชียร์ทีม rbr มาตลอดฤดูกาลเลยครับ สะใจมากกับสนามสุดท้าย ไม่น่าเชื่อว่าอะไรก็เป็นไปได้กับล้อกลมๆ ของ f1 ตอนดูถ่ายทอดสด สนามสุดท้าย น้าเบสท์ แกบอกว่าน่าจะมี เซอร์ไพรส์สำหรับแฟนๆ ชาวไทย เพราะ กระทิงแดง เป็น main sponser ตอนนั้น ก็แค่คิดว่า เอารถมาโชว์ที่ motor expro ก็น่าจะ ok แล้ว แต่นี่ แม่เจ้า เห็นในโฆษณา tv เมื่อวาน บอกได้คำเดียวว่า ช็อค ครับ ขอบคุณ กระทิงแดง และ เบียร์สิงห์ ครับ ที่ทำให้ผันผมเป็นจริง

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เพิ่มแฟนชาวไทยได้อีกเพียบบบบ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ไม่รู้ว่า F1 เค้าจะซัดรึเปล่านะครับ อิอิ แต่ยังไงก็น่าไปดูมากๆๆ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สุดยอดครับ

5. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    ขอแค่เบิ้ลแรงๆ กะทำโดนัทให้ดูก็ชื่นใจ..อิ.อิ..

6. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
  7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ต้องชมให้ได้

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น่าไปชม

9. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ได้งานกันอีกหล่ะครับ น่าดูชมแท้ๆ

10. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    วันนั้นรถซิ่งคงเพียบแน่นอนคับ Bangkok Auto salon

11. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    กะนั่ง Taxi ไปครับ แต่ถ้าแบบนี้ อาจเอารถไปร่วมงาน Bangkok Auto salon ด้วยแล้ว

อิอิ

12. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    เผื่อใครยังไม่ทราบรายละเอียดนะครับ รถ F1 จะออกวิ่งจากสะพานมัฆวานครับ ผ่านวงเวียนอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย แล้วไปกลับรถที่แยกคอกวัวครับ

ส่วนจุดที่จะทำโดนัทนั้นก็คงต้องแล้วแต่พี่ Mark Webber เค้าอ่ะครับ วัดดวงกันเองครับ อิอิ

ถ้าไม่ได้ติดธุระสำคัญจริงๆๆๆๆๆๆ มาเถอะครับ หรือกลัวรถจะติด คนจะเยอะ เบียด ร้อน ..... มาเถอะครับ แล้วคุณจะไม่มีวันลืมวันนี้

เค้ามาวิ่งให้ถึงหน้าบ้านแล้วครับ ไปดูแข่ง F1 ยังไม่ได้ดูรถใกล้ขนาดนี้เลยนะครับ จิงๆนะ

แค่ไปฟังเสียงก็คุ้มแล้วครับ สุดกว่าในทีวีเยอะครับ 555:D

13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เด๋ว ตอนเลิกคงมีคน โชว โดนัทกันอีกรอบ ฮ่าๆๆๆ

14. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    Webber กับ กระทิง ทับ สิงห์

15. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    แล้วจะมี Drift Show ไหมอ่ะ
    หมายถึง Team Red Bull นะครับ
    ไม่ใช่F1 Drift 555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2010
  16. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    แล้วถ้าขับรถไป จะไปจอดที่ไหนกันอะคับ

17. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ผมว่าไปจอดห่างจากสถานที่หน่อยดีกว่านะ แล้วนั่งตุ๊กๆ หรือวินมา น่าจะสะดวกสุด ว่าแต่งานนี้ไม่พลาดแน่ๆครับ
    แต่เดาไม่ถูกหน่ะสิ ว่าจะไป stand by ตรงจุดไหน ที่จะได้ภาพงามๆอ่า

18. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    อยากฟังเสียง

19. LSD

105
    1
    0
    มีคับผม

20. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  21. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    งานนี้ ขอไปมอไซค์ อยากชมมานาน

22. อยากเห็นวิ่งคลอง 5 อ่ะ ดูซิจะได้สักกี่วิ

23. 4272643

4272643 New Member Member

21
    0
    0
    เจ้าฟ้าหญิงฯเสด็จทอดพระเนตร F1
    ASTVผู้จัดการรายวัน-สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี จะเสด็จทอดพระเนตร รถแข่งฟอร์มูลา วัน ที่ขับโดยมารค์ เว็บเบอร์ นักขับชื่อดังแห่งทีมเรดบูลล์ เรซซิง ในงาน "สตรีท ออฟ คิง ราชดำเนิน เรด บูลล์ แบงคอก 2010" ณ ถนนราชดำเนิน วันเสาร์ที่ 18 ธันวาคมนี้

ความคืบหน้าของประวัติศาสตร์หน้าใหม่แห่งวงการมอตอร์สปอร์ตไทย ที่บริษัท กระทิงแดง เตรียมนำรถแข่งฟอร์มูลา วัน คันจริง มาฉลองชัยแชมป์โลก 2010 ภายใต้โครงการ "ราชดำเนิน เรด บูลล์ แบงคอก 2010" มีรายงานว่าสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี จะเสด็จแทนพระองค์ มาทอดพระเนตรรถแข่ง RB6 ในวันและเวลาดังกล่าว

ขณะเดียวกันแหล่งข่าวในทีมเรดบูลล์ เรซซิง แชมป์โลกฟอร์มูลา วัน ทีมล่าสุดยืนยันผ่าน MGR SPORT ว่าเว็บเบอร์ นักขับอันดับ 3 ของโลกจากฤดูกาลล่าสุด จะเดินทางมายังประเทศไทยเพื่อนำโชว์ตัวต่อหน้าแฟนๆความเร็วและขับรถเอฟวันคันจริงบริเวณถนนราชดำเนินอย่างแน่นอน แม้จะมีข่าวบาดเจ็บที่หัวไหล่ในช่วงก่อนหน้านี้ก็ตาม

โดยเว็บเบอร์ที่มีคิวถึงประเทศไทยในวันที่ 17 ธ.ค. จะเดินทางเข้าลงนามถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ณ โรงพยาบาลศิริราช ในช่วงเวลา 10.00 น. จากนั้น จะเดินทาง เข้าพบ ม.ร.ว. สุขุมพันธ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ณ ศาลาว่าการกทม.ก่อนที่จะเปิดให้ผู้สื่อข่าวสัมภาษณ์ในช่วงบ่ายของวันเดียวกัน

ขณะที่ในวันที่ 18 ธ.ค.ซึ่งเป็นวันงาน เว็บเบอร์ จะขึ้นรถเปิดประทุนที่ตกแต่งเป็นลวดลายของทีมตรากระทิงแดงโชว์ตัวไปตามเส้นทางถนนราดำเนิน จากนั้นจะกลับเข้ามานำรถ RB6 ขับโชว์เป็นจำนวน 3 รอบ ก่อนที่จะมีการเปิดแชมเปญเพื่อเป็นการฉลองชัยแชมป์โลกของทีมแข่งที่มีต้นกำเนิดจากเมืองไทย บริเวณพิตการาจที่ตั้งอยู่บนภูเขาทองต่อไป

http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9530000173349

24. Cayman

Cayman New Member Member

45
    0
    0
    เริ่มโชว์กี่โมงอ่าครับ อยากไปดูมั่งครับ อยู่ต่างจังหวัดก็จะไป 555+

25. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    งานดีๆอีกงานคับ นานๆทีจะได้ดูสักที

26. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ขอบคุณครับ
    นี่ใช่พี่ต๋องป่ะครับ
    ผมเติ๊ดที่ขับรถเก่าคันสีส้มๆ ที่ไปทำฮู่พี่ตุ่นอ่ะครับ

27. LSD

105
    1
    0
    เริ่มกิจกรรมบ่ายโมงครับ มาก่อนหน่อยก็ดีนะครับ

28. LSD

105
    1
    0
    อ๋อ คับๆ จำได้ๆ

มีไรแวะมาที่อู่ได้เลยนะ แล้วเจอกันครับ

29. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    รอ นับวันถอยหลัง

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

30. 4272643

4272643 New Member Member

21
    0
    0
    เห็นfbของเรดบูล บอกว่าแจกบัตรvipฟรี อยากถามว่าต้องใช้บัตรด้วยหรอครับ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=551412436#!/KratingDaengLive

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้