Evo. Thai จัด Party New Year กันหน่อยม๊ะ /สรุป 18.00 น. ร้าน "เรื่องสนุกคืนนี้" (สุดถนนเรียบด่วน ตร

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 29 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ร้านของดิว ก็น่านั่งทั้ง 2 ร้านเลยครับ เพื่อนๆโหวตกันหน่อย จะได้สรุป

วันที่คร่าวๆ ก็น่าจะเป็น 19 แล้ว
    ส่วนสถานที่ที่เสนอกันมา ตอนนี้มี
    1. The Pool
    2. The 40
    3. Route66
    4. โอลเล้ง RCA
    5. 4dinner เรียบด่วน
    6. C2 สัมมากร ริมทะเลสาป
    7. ละเมอ สัมมากร

2. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    งะ งะ งะ ถ้าเป็นวันที่ 19 หนูก็อดไปจิครับ... (ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวไว้ตามไปเจอพี่ๆครั้งหน้าก็ได้ครับ)

ว่าแต่อย่ามา 4dinner นะครับ เพราะที่เบียร์ไปไม่ได้ก็เพราะวันที่ 19 ธ.ค. จะเป็นวันครบรอบ 10th Miata Club of Thailand จัดงาน @ 4dinner ตั้งแต่เวลา 4โมงเย็นจนถึงเที่ยงคืนอะครับ ซึ่งต่ำๆก็ต้องมี 50คันแน่นอน เลยเดี๋ยวกลัวว่าจะไม่สะดวกกับพี่ๆ Evo Thai

3. NAMOTASA-TOM

NAMOTASA-TOM New Member Member

40
    1
    0
    ไปไหนไปด้วยคับ..

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    C2 สัมมากร ริมทะเลสาบ ครับ

5. EK Stand-by

EK Stand-by New Member VIP

143
    3
    0
    ไปสมัครเข้าคลับที่นั้นเลยได้มั๊ยคับ (EVO2)

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อดคับ ต้องพาลูกค้าขี่รถไปช่องเย็น นครสวรรค์อ่ะคับ ผมพลาดหลายงานมากละคับ เสียดายๆ
    ใครสนใจออกทริป มอไซค์ป่าวคับ อิอิ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สมัครสมาชิกสามารถสมัครได้ ในกระทู้ สมัครสมาชิก ในบอร์ด ครับ
    สมัครในบอร์ด พร้อมรูปถ่าย ครับ

ส่วนมีทติ้ง ไปแจมได้เลยครับ ถือว่ามาทำความรู้จักกันครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:47:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:47:10 ----------

สมัครสมาชิกสามารถสมัครได้ ในกระทู้ สมัครสมาชิก ในบอร์ด ครับ
    สมัครในบอร์ด พร้อมรูปถ่าย ครับ

ส่วนมีทติ้ง ไปแจมได้เลยครับ ถือว่ามาทำความรู้จักกันครับ

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สัมมากรส่วนใหญ่ไม่มีที่จอดรถนะครับ ต้องจอดริมถนนอย่างเดียวไปกันเยอะน่าจะไม่สะดวก
    ฟอร์ดินเนอร์ร้านใหญ่อยู่น่า

9. EK Stand-by

143
    3
    0
    ผมเคยสมัครสมาชิกมานานแล้วคับแต่เปลี่ยนรถเลยไม่ได้เข้าไปแต่ตอนนี้กลับมาใช้อีโวอีกเลยอยากจะเข้าร่วมคลับด้วยแต่ผมลงรูปไม่เป็นอ่ะคับ

10. EK Stand-by

143
    3
    0
  11. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    รอดูสรุปผลคับพี่ๆ
    ออกทริปมอไซค์ที่ไหนอ่ะคับกั๊ก

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    19 ไปด้วยคร้าบบบบบ

13. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    รอสรุปจ้า ที่ใหนก็ได้ที่สาวตึง ๆ หน่อย งานนี้ไม่หิ้วปิ่นโตไปคับ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้ารถคันใหม่ของคุณเอกยังตรงกับหลักเกณฑ์ของชมรม
    คุณเอกสามารถใช้เลขสมาชิกหมายเลขเดิมได้เลยครับ

สามารถมามีทติ้งทำความรู้จักกันได้เลยครับ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ใกล้ถึงวันแล้ว ช่วยกันนึกร้านหน่อยครับ
    ตอนนี้ ผมว่าหาที่ใกล้ๆ ที่ถ่ายรายการแถว รามอินทรา น่าจะสะดวกครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:55:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:54:58 ----------

ใกล้ถึงวันแล้ว ช่วยกันนึกร้านหน่อยครับ
    ตอนนี้ ผมว่าหาที่ใกล้ๆ ที่ถ่ายรายการแถว รามอินทรา น่าจะสะดวกครับ

16. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
  17. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมว่า แถว สัมมากร นี่ดีเลยและพี่ โอ๋ ติดอย่างเดียว คนไม่เคยมาต้อง หาทางกันหน่อย

และ ที่จอดส่วนใหญ่ เป็นริมถนน แต่เรื่องความปลอดภัยไม่น่าห่วง เพราะมีคนดูแลคลอด

18. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ได้ครับดี วันนี้ ฝากดูร้านเพื่อนดิว ตรงเรียบด่วน ด้วยนะครับ
    ถ้าเพื่อนๆกัน ก็น่าไปสนับสนุนครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:46:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:45:53 ----------

ได้ครับดี วันนี้ ฝากดูร้านเพื่อนดิว ตรงเรียบด่วน ด้วยนะครับ
    ถ้าเพื่อนๆกัน ก็น่าไปสนับสนุนครับ

19. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ร้าน Tree Talks หน้าซ.สุคนธสวัสดิ์ ตรงอู่เก่ง อิม ก็น่านั่งดีนะครับ
    ตามลิงค์ที่ดิว แนะนำมา เพื่อนๆว่างัยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:26:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:26:39 ----------

ร้าน Tree Talks หน้าซ.สุคนธสวัสดิ์ ตรงอู่เก่ง อิม ก็น่านั่งดีนะครับ
    ตามลิงค์ที่ดิว แนะนำมา เพื่อนๆว่างัยครับ

20. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไปหาร้านเพิ่มเติมแล้วครับ
    ร้าน AM IN อยู่เยื้อง 13 เหรียญรีสอร์ท บรรยากาศดี ที่จอดรถโอเค http://www.springbkk.com/index.php
    ร้าน Turn it up อยู่ก่อนร้านสมพงศ์ หาเวปไม่ได้ ร้านเล็กๆ
    ส่วนของดิวก็ดีครับ Tree talks

21. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    โหวต กันหน่อยครับ

22. aeo@scb

874
    6
    0
    ขอเสนอ บ้านชานกรุง ถนนเสรีไทย ใกล้แยกมีนบุรี บรรยากาศเหมือน THE 40 หรือ THE LOCAL ที่จอดรถในร้านเพียงพอสำหรับกลุ่ม อีโว เพราะเป็นวันอาทิตย์ ครับ รายละเอียดตาม Link ครับ

http://baanchankrungrestaurant.net/

23. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ร้านรุ่นพี่ครับ จอดรถริมถนน แต่ดูแล้วไม่น่าเป็นห่วง เมื่อคืนผมนั่ง สังเกตุดูแล้วครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

24. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ชื่อร้าน เรื่องสนุกคืนนี้ อาหารโอเค ครับ รสชาติอร่อยเลย แต่ร้านอาจจะติดขัดบ้างนะครับ แต่ขอส่วนลดให้ได้

เรื่องรถ ถ้าหายห่วง ขึ้นมาจอด บนทางเท้าได้เลยครับ

ทางมาจาก รามอินทรา มุ่งหน้า หลักสี่ เลี้ยวซ้ายเข้า เรียบทางด่วน แล้วก็ ตรงมา ซ้ายมือ ประมาณ 500 เมตรครับ

มาจากทางด่วน หรือ พระราม 9 วิ่งเรียบด่วนมา กลับรถสุดทางเรียบด่วน แล้วก็ ซ้ายมือ 500 เมตรครับ

ขากลับ ออกจาร้าน สามารถขึ้นทางด่วนกลับได้เลยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ok. ผมจะโหวตไปร้าน เพื่อนของดิว
    ร้าน เรื่องสนุกคืนนี้ ท่านอื่นมีความเห็นว่างัย

26. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    เรื่องสนัุคืนนี้ 1 เสียงครับ

27. aeo@scb

874
    6
    0
    เรื่องสนุกคืนนี้ ครับ เผื่อโชคดีมีอะไร หนุก หนุก บ้าง ......................

28. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    แต่ มีเรื่องนึงที่อยสกบอกไว้ก่อนนะครับ ร้าน เพิ่ง soft opening อาจจะติดขัดบ้าง คนคงไม่เยอะ

แต่ เรื่อง อาหาร เดียว สั่งๆ ไว้ก่อนได้ อาจจะช้าหน่อย แต่ รสชาติ ดีนะถูกปากผม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:50:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:50:25 ----------

แต่ มีเรื่องนึงที่อยสกบอกไว้ก่อนนะครับ ร้าน เพิ่ง soft opening อาจจะติดขัดบ้าง คนคงไม่เยอะ

แต่ เรื่อง อาหาร เดียว สั่งๆ ไว้ก่อนได้ อาจจะช้าหน่อย แต่ รสชาติ ดีนะถูกปากผม

29. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    จอดแถวนั้นจะมีด่านตำรวจเยอะป่าว:confused::confused::confused:

30. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ออกจากร้านก็ขึ้นทางด่วนได้เลย พี่ นิสเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้