clip คนขับevoโดนจับ@บางแสน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย freedom+, 25 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    แหล่มมาก สงสัย ek คันนั้น คงขับหลังแน่เลย ซะงั้นนะ !!!

2. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เห็นแล้วก็เศร้าครับ..........งานประจำปีกำลังจะกลายเป็นงานบ้านป่า เมืองเถื่อน

ที่ซึ่งกฏหมู่ อยู่เหนือกฏหมาย อะไรควร ไม่ควร ก็น่าจะคิดกันได้นะครับ

3. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ปิดถนนแล้วเเก็บค่าสมัครให้วิ่งดีกว่าไหม...จะได้ไม่เหนื่อยกันทั้งสองฝ่าย ^^

4. " ไป๋อี้ถัง "

" ไป๋อี้ถัง " New Member Member

4
    0
    0
    น่าเบื่อหน่าย ว่ามั๊ย

5. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    คิดกันเอาเองแล้วกันคับ ทำบัตรประชาชน+ใบขับขี่กันแล้ว บ้านเมืองมีกฎหมาย เห็นใจคนอื่นบ้างคับ ชาวบ้านที่เค้าเดือดร้อนก็มี คนที่เค้ารำคาญพวกคุณก็มีนะคับ ถ่ายคลิปมาทำไมคับ ต้องการสื่ออะไรคับ?

6. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เอ่อ... คลิปนี้ ผมมีความเห็นว่าตำรวจก็ทำหน้าที่ของเ้ค้าอ่ะครับ

7. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    อยากขับรถซิ่งบนถนน อยากแซ๊ดด อยากทำอะไรที่มันไม่ถูกไม่ควร ก็หัดยอมรับของผลที่ตามมาซะบ้างครับ ทำผิดโดนจับ ก็ยอมรับไปลูกผู้ชายกล้าทำกล้ารับ ครับ

ตำรวจเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้า ชาวบ้านเดือดร้อน ไม่ให้ตำรวจจัดการ จะให้ชาวบ้านเอาลูกซองมายิงใส่หรือเอาหินปาใส่ มั่วๆซักคัน เเล้ววิ่งหาย จับไม่ได้อย่างนั้นเร๋อครับ

เข้าใจว่าอยากซัด แต่ทำผิดโดนจับก็อย่ามาโวย ครับ

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ก็หยั่งว่าล่ะครับ

อยากแข่งเถื่อนก็แข่งไป ถูกเค้าจับได้ก็อย่าโวย

หนีรอดก็รอดไป หนีไม่รอดก็ต้องรับกรรมจากการกระทำของตัวเอง

ลูกผู้ชาย กล้าทำ ต้องกล้ารับ

ความผิดคนอื่นเห็นเท่าภูเขา หากระจกมาส่องดูเงา ว่าเราผิดหรือป่าวก่อนครับ

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่บอกว่างานแข่งรถ นึกว่าเกิดสงครมกลางเมืองซะอีก เห้อ

10. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ลงมาให้สังคม เค้าประนาณรถซิ่งหรอครับ

11. ดูแล้วอย่าคิดมาก อย่าคิดว่าใครผิด หรือใครถูกเลย อารมณ์ที่ดูตอนนี้ กับตอนนั้น ผมว่ามันคงไม่เหมือนกัน
    ไม่ได้แปลว่าคนที่เอารถไปซัดไม่ผิด แล้วก็ไม่ได้แปลว่าตำรวจผิด ที่เหลือคิดเอาเอง...ความสุขของคนแต่งรถ
    กับความสุขของคนที่นอนอยู่บ้านมันไม่เหมือนกัน

ถามตรง ๆ ว่าเคยทำกันไหม...บอกได้เลยว่าเคย ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามันผิด แต่ก็ทำ

ไม่ได้เหมารวมว่าวงการรถซิ่ง คนจะมองว่าแย่ลง ในมุมมอง ผมมองว่ามันคนละแนว คนละวาระกับพวกที่
    เอารถไปดริฟในปั๊ม หรือที่จอดรถนะ แบบนั้นอ่ะ...ไม่ Make Sense

เอาเป็นว่าดูเพื่อบันเทิงดีกว่า เว็บนี้ก็คนเล่นรถทั้งนั้น รู้ ๆ กันอยู่ วิจารย์อะไรมากไป เด๋วมันก็เข้าตัวป่าว ๆ

ขอโทษสำหรับความเห็น ที่อาจจะไม่ถูกใจทุก ๆ คนด้วยนะครับ

12. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    ไม่ดูไม่เป็นไรครับ ให้ท่านอื่นดู

13. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ไม่ได้ต่อต้าน แต่ก็ไม่ได้ส่งเสริม
    ตัวเองเมื่อก่อนก็ชอบ หลังๆด้วยอายุ ด้วยหน้าที่การงานและครอบครัว มันก็จะเฉยๆไปเองครับ อย่างที่เต้บอกล่ะ วิจารณ์ไปแล้วลืมย้อนมองดูตัวเอง มันก็เข้าตัวเปล่าๆ.....

14. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    ไม่อยากโดนจับ จอดรถเอาไว้ที่บ้าน

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    วันนี้ไปซือ้หนังนี้มาดู หนังเก่าแล้วละ แค่มีหลายคำพูดเข้ากับสถานการณ์ ^^

ปล. หาซื้อไม่ยากตามร่านซีดีทั่วไป ใครอยากชม หาซื้อไม่ได้ นำแผ่นDVDเปล่ามา ผมจัดให้ ^^

16. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ต่างคนต่างก็ทำหน้าที่คับ คนแข่งก็แข่งไป กองเชียร์ก็เชียร์กันไป ตำรวจเค้าก็มาทำหน้าที่ของเค้าไป รู้อยู่แก่ใจผิดที่ผิดทางก็ต้องโดนจับ ยืนดูกันติดถนนแบบนี้ง่ายๆถ้าเกิด อุบัติเหตุพลาดเทกระจาดขึ้นมา ทั้งรถพัง บาดเจ็บ ทั้งตัวเองและคนและคนอื่น แถมเกิดมีตายกัน ด้วย น่าจะจ่ายหลายเด้งอยู่ เสียแสนนนึงยังน้อยไป ให้พี่เค้าไปเถอะ เพื่อความบันเทิง

17. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ต่างจากแว้น...ไหม

18. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    บอกตรงๆว่าไม่สมควรอะ ไม่ต่างกะแว้นเลย

ถ้าตำรวจไถเพราะเราขับรถมาดีๆ อันนั้นน่าด่า แต่นี่เห็นๆอยู่ว่าทำผิด คนที่น่าด่าน่าจะเป็นฝ่ายพวกเราซะมากกว่านะ

ในความเป็นจริงในคลิปไม่ต่างไรกะมิดไนท์เลย ถ้าตำรวจจะปิดกล่องจับทุกคันยังได้เลยนะนั่น

19. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    พอประมาณนะครับ แต่ผมว่า ที่ทำกันอยุ่ มันก็ผิดนะครับ
    ถ้าทำผิด แล้วโดน จับ ผมก็ว่าต้องยอมรับครับ

ไม่ใช่ว่าผมคนดี แต่ บ้านเมืองก็มีกฎหมายครับ

พอ อายุมากๆขึ้น มองย้อนกลับไป อาจจะเข้าใจเองครับ

20. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    พอประมาณนะครับ แต่ผมว่า ที่ทำกันอยุ่ มันก็ผิดนะครับ
    ถ้าทำผิด แล้วโดน จับ ผมก็ว่าต้องยอมรับครับ

ไม่ใช่ว่าผมคนดี แต่ บ้านเมืองก็มีกฎหมายครับ

พอ อายุมากๆขึ้น มองย้อนกลับไป อาจจะเข้าใจเองครับ

21. PubGaNgsteR

PubGaNgsteR New Member Member

66
    0
    0
    ดูแล้วก็ ฮา ดี ว่าแต่ ปีหน้าจะสนุกไหมเนี่ย ตำรวจคงคุมเข้มหนักกว่าเดิมแน่เลย

22. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เหตุการณ์ดูๆแล้วไม่ต่างจากตำรวจมาไล่แว๊นเลยอ่ะ หดหู่ไปหน่อย จิงๆเค้ามาทำหน้าที่ก็ถูกต้องแล้วนะ เราต่างหากที่ยึดหัวหาดซิ่งกันก็ผิดกฏหมายอยู่แล้วครับ
    แม้จะไม่มีหลักฐาน แต่เค้ามีสิทธิ์สอบสวนถ้ามีผู้เสียหายซึ่งอาจเป็นชาวบ้านแจ้งมานะ เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

23. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

แต่งรถมาแพง แต่กลับมาแรงบนถนนสาธารณะ คิดดีแล้วเหรอ?

คนแข่งรถที่ดังๆ เราก็รู้จักเค้าบนสนามนะ ไม่ใช่บนท้องถนน

เราควรเคารพสิทธิคนอื่นให้เยอะๆ เราก็จะไม่เดือดร้อน

24. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0
    วิจารณ์กันไป พูดกันไป คลิปมันแค่เสี้ยวนึงของงาน ผมว่าถ้าไม่รู้ในสิ่งที่เกิดขึ้นจริงๆ อย่าพูดเลยจะดีที่สุดครับ ถ้าไม่โดนกับตัวพวกคุณไม่รู้หลอกว่ามันเลวร้ายแค่ไหน ผมถือว่าดวงผมซวยเอง

ข้อกล่าวหา

1. ดริฟ โดนัท

2.Burn ยางเป็นเวลานาน 10 นาที

3.ยังมีอีกเยอะ

น้องผมขับรถออกจากที่จอดพ้นตัวผมไปยังไม่ถึงนาทีเลยโทรมาบอกถูกจับให้รีบมาเอารถ

มันจับคนยัดคุกยังกับฆ่าคนตายง่ายเกิ๊นๆ ไม่สนใจอะไรจับยัดคุกเลย แต่เหตุผลไม่กี่ข้อที่ออกมาจับ ฟังแล้วอยากจะ.....จริงๆๆๆครับ

ปล.ผมนี่ล่ะเจ้าของรถ อีเค คันที่ถูกยึดล่ะ

25. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ตำรวจก็ทำหน้าที่เค้า รถซิ่งก้ทำหน้าที่ซิ่ง อยู่ที่ใครจะงานเข้า...... ผมเป็นกลางครับ

26. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ

27. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    กฏหมายเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องให้ความเคารพคับ อย่าปฏิบัติตนเหนือกฏหมาย

ด้วยความเคารพ

28. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ซิ่งก็ซิ่งไป จับก็จับไป ของคู่กันครับ แต่อย่าโดนจะดีกว่า อิอิ

29. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    อืม พวกแข่งรถบนถนนหลวงมันน่าจะโดนให้หนัก ..เข้าใจความรู้สึกของตำรวจครับ

30. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0
    เอาเป็นว่ารถ 11 คันที่ถูกจับโดนข้อหาเดียวกันหมด แต่โปรดอ่านอย่างพิจารณาน่ะครับ ขอย้ำว่าอ่านอย่างพิจารณาครับ ไม่มีข้อกล่าวหา แข่งรถบนทางหลวง ขอย้ำว่าไม่มีข้อกล่าวหาแข่งรถบนทางหลวง

ชัดเจนน่ะครับ เพราะฉนั้น กรุณาอย่าซี้ซั่วต่าครับ ผมบอกแล้วถ้าคุณ ไม่รู้เรื่องราวตื้นลึกหนาบาง อย่าซี้ซั่วต่า อ่านแล้วเสียอารมณ์ ครับ โปรดอ่านกระทู้ผมข้างบนอย่างไตร่ตรองครับ

รถผมขับหน้ามิสามารถทำตามข้อกล่าวหาที่โดนได้เลยสักข้อ

ผมมิได้อย่างตอบโต้ใครหลอกน่ะครับ ไม่ได้เรียกร้องความเห็นใจครับ แต่อยากให้ชัดเจนสักนิดก่อนจะแสดงความคิดเห็นอะไรกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้