รถสตาทร์ติดยาก ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Duang@Hlc, 22 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการนั้นอะ หายไปแน่นอน แต่อาการใหม่ เกิดขึ้นเพียบ ๕๕+

1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    จ่ากับหมูจะชวนกันไปเสียบ....เหอๆๆๆ

2. เจอยังอะครับจ่า
    ตั้ม ทอมแคท

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    คาดว่าน่าจะเป็นที่ SCV อ่ะครับ แต่ตอนนี้เอารถเข้าอู่สีอยู่เลยยังไม่ได้ทำครับ

4. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ไม่จริงอะพี่แค่ พวงมาลัยสั่น เบรคหลุด ซ่อมแล้วเบรคไม่อยู่ หม้อน้ำรั่ว น้ำมันเครื่องซึม เกียร์ไม่เปลี่ยน ท่อน้ำมันแตก ปั๊มติ๊กจะพัง เฟืองท้ายหอน ใช้แก๊สแล้วดับ เดินเบาไม่เรียบ ดอกยางหมดเร็ว เห็นไหมไม่เยอะอย่างที่คิด
    จริงๆมีอีกนิดหน่อยแต่จำไม่ได้ บอกแล้วว่าไม่เยอะอย่างที่คิด

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ที่พูดมานี่คืออาการที่เกิดขึ้นเเละยังแก้ไม่ได้ว่างั้นนนนนนนนนน

6. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    รถที่บ้านก็เป็นเหมือนกันครับพี่ดวง แต่ยังติดอยู่ อาจจะมีผลมาจาก b5 ตอนแรกๆไม่คอยดีเท่าที่ควรนำมันจะข้นและมีตะกอนครับมันส่งผลไปยังนมหนูหัวฉีดทำไห้เป็นคราบตะกันทำให้สึกหรอครับปั้มด้วย ทำให้แรงดันนำมันตำคับ ผมเคยเอาไปเช็ค ที่ไทยนิยมดีเซลเขาบอกว่าให้เตรียมเงิน ประมาณหมื่นปลายๆ จอดรถ 4 วัน เขาจะมีเครื่องมือเสียบอ่านปัญหาที่กล่องครับ แต่ของผมเสียบแล้วอ่านค่าไม่ได้ เพราะ up กล่องมาเลยไม่ได้ทำก็เลยปล่อยเลยตามเลยแต่ใช้นำยาล้างหัวฉีด ของวาโวลีนแล้วดีขึ้นครับ เล่ามาซะยาวก็มีแค่เนี๊ยะ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้