สนใจจะซื้อ astina 323 ไฟป๊อบอัพ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Samutcha, 16 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Samutcha

Samutcha New Member Member

16
    0
    0
    1.อะไหล่หาได้ทุกชิ้นมั้ยครับ (เคยเล่น EP71 หาอะไหล่ได้ยากแพงด้วย)
    2.จุดอ่อน และปัญหา รถรุ่นนี้คืออะไรครับ
    3.จริงมั้ยกับคำเล่าลือว่า อะไหล่แพง หายาก ราคาตกเวลาขายต่อ

ถ้ามีคำแนะนำเพิ่ม บอกผมด้วยครับไม่ค่อยรู้เรื่องรถครับ....

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    อิอิ ผมไม่เคยใช้ด้วยสิ

แต่แนะนำให้โทรหากูรู 081-633-2851 พี่โอ๋ ประธาน ครับ

3. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ถ้าคุยแล้วมันจะยาวครับ เอาเป็นว่าตอบเลยแล้วกัน

1. อะไหล่หาได้เกือบทุกชิ้น บางอย่างก็มีของใหม่ แต่บางอย่างเป็นของมือ 2 ตามอายุของรถครับ

2. ผมว่าอย่ามองเป็น จุดอ่อนหรือปัญหา เลยครับ จริงแล้วรถเก่ามีปัญหากันทั้งนั้น

แต่มันอยู่ที่ เวลาที่มันเสียแล้วซ่อมถูกจุดรึป่าว ถ้าซ่อมได้ถูกจุด อาการเสียของรถก็จะหายและใช้งานได้ตามปกติ

แต่ถ้าซ่อมไม่ถูกจุด ไม่รู้ปัญหาของรถ อาการเสียของรถมันก็จะกวนใจเวลาใช้งาน

3. เรื่องอะไหล่ ผมว่าราคาบางอย่างก็สูงนะ แต่ก็ไม่ได้แพงจนเกินไป และก็หาไม่ยากอย่างที่คิดครับ

เวลาขายต่อก็ต้องยอมรับครับว่า ราคามันตกเยอะเหมือนกัน แต่ถ้าได้ใช้แล้วจะชอบมันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้