Meeting MR2 ขับรถเล่น เที่ยวอัมพวากัน อาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2553 (เปลี่ยนจุดนัดพบเป็นปั้มปตท. ฝั่งเด

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    ไปด้วยคนครับขอเบอร์ ติดต่อประสานด้วยครับ เบอร์ผม 0818055549 ชื่อหมีครับ

2. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    บ้านน้ำท่วมไหมโจ้

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โทรหาผมได้เลยครับ โจ้ 0897646067

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    บ้านผมน้ำไม่ท่วมครับ เนี่ยก็เพิ่งกลับมาจากกินเบียร์ วัยรุ่นตามผับตรึมเลย อิอิอิ

5. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    โจ้ Kiss Channel หรือ โจ้ Kiss Hotel หรือ โจ้ ด่านนอก

6. pookpui

1,304
    6
    38
    ระวังเมียแอบมาอ่านนะพี่กัล 5555555555

7. pookpui

1,304
    6
    38
    มาอัพเดตเพิ่มเติมครับ เราจะเปลี่ยนเส้นทางนิดหน่อย จากเดิมขาไปที่จะวิ่งไปทางพระรามสอง ขอเปลี่ยนเส้นทางเป็นวิ่งไปทางบรมราชชนนี ออกศาลายา เข้าอำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรีก่อนแทน เพื่อแวะถ่ายรูปสวยๆ ลงนิตยสารกัน(ขอบคุณคุณหมีสำหรับเรื่องการอำนวยความสะดวกทั้งหมดครับ) และมีการเปลี่ยนแปลงเวลาออกเดินทาง จุดนัดพบ ซึ่งดูได้จากรายละเอียดข้างล่างนี้เลยครับ

ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว MR2 ทุกท่าน ร่วมกันขับรถเล่น แบบคาราวาน ออกจากกรุงเทพ ไปเที่ยวตลาดน้ำอัมพวากัน รายละเอียดของงานเป็นดังนี้ครับ

วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2553
    - 11.30น. นัดเจอกันที่ปั้ม ปตท. ถนนกาณจนาภิเษก ฝั่งตรงข้ามสมาคมชาวปักต์ใต้ (จะแวะทานข้าวในปั้มน้ำมันระหว่างรอ หรือทานข้าวมาก่อนเลยก็ได้ครับ)
    - 12.05น. ออกจากปั้ม ปตท. กลับรถ แล้ววิ่งออกไปทางถนนบรมราชชนนี มุ่งสู่อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี
    - 13.30น. ถึงจุดนัดพบบริเวณหน้าร้าน Man Shop ของคุณหมี จอดพักรถประมาณ 10-20 นาที แล้วก็ออกเดินทางไปยังจุดที่พวกเราจะจอดรถร่วมกัน ถ่ายลงหนังสือครับ
    - 15.30น. ออกจากจุดถ่ายรูป วิ่งผ่านเส้นทางสวยๆ สองข้างทางเป็นร่มไม้ธรรมชาติ มุ่งตรงสู่ตลาดน้ำอัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม
    - 16.30น. หรือเร็วกว่านั้น ตามความเร็วที่ขับกัน ถึงตลาดน้ำอัมพวา จังหวัดสมุทรสงครามครับ เดินเล่นชมตลาดน้ำ หรือจะล่องเรือเล่น ซื้อของที่ระลึก ของกินเล่น ถ่ายรูปสวยๆ ตามอัธยาศัยเลยครับ
    - 17.30น. ร่วมรับประทานอาหารเย็นด้วยกันที่อัมพวาครับ พูดคุยเฮฮากับแบบชิลๆ รับประทานอาหารเย็นอร่อยๆ บรรยากาศสบายๆ (ร้านไหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึงครับ)
    - 19.30น. แยกย้ายกันกลับกรุงเทพครับ

เรียนเชิญเพื่อนๆ ทุกคนนะคร้าบบบบ

8. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ปั้ม อยู่ตรงไหน

แล้วถ่ายรูปลงนิตยสาร เค้าเลี้ยงข้าวมั้ยอ่า คุณทั่นประทาน

9. pookpui

1,304
    6
    38
    วิ่งมาเส้นบรมราชชนนี(ไม่ต้องขึ้นลอยฟ้านะ) วิ่งมาเรื่อยๆ ผ่านสายใต้ใหม่ ปุ๊บนึงจะเจอแยกเลี้ยวซ้ายเข้าถนนกาญจนาภิเษก ให้เลี้ยวซ้าย วิ่งไปอีกหน่อย จะเจอปั้มปตท.(ปั้มเจ๊ทเก่า) อยู่ทางซ้ายมือครับ

ข้าวเที่ยงแนะนำกินมาก่อน หรือกินที่ปั้มเลย ส่วนข้าวเย็น หารกันเหมือนเดิมครับ อิอิอิ

10. เช็คเส้นทางด้วยนะครับ ทางเชื่อมจากเส้นบ้านโป่ง ไปออกเส้น พระราม2 นี่ไม่ธรรมดานะครับ ผมเคยวิ่งเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว รถเดิม โช้คเดิม ยังรู้สึกว่าทาง ใช้ได้ (ประชด) เลยนะครับ หรือว่าตอนนี้มีทางทำใหม่แล้ว

ขอ update ด้วยว่า ผมคงจะไปเจอที่อัมพวา เลยครับ เพราะจะมาจากหัวหิน เช้าวันอาทิตย์ เด้อ........

11. pookpui

1,304
    6
    38
    ทางโอเคครับ คนพื้นที่คอนเฟริมผมมาแระ ไม่มาเจอที่ราชบุรีก่อนเลยอะพี่ หรือขี้เกียจย้อนมา เหอๆๆ

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ขึ้นลอยฟ้าได้ครับ มีทางลงกาญจนาภิเศก

13. pookpui

1,304
    6
    38
    thanks หลายๆๆๆๆๆ

14. 555 แค่นี้ก็ไม่รู้ว่า ลอยฟ้า ไปลงกาญจนาภิเษกได้

มันลงหน้าบุญถาวรเลย เกือบถึงอักษะอยู่แล้ว

15. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    พี่ยอดเอาคันไหนไปหว่า

16. อีแดง ครับ

17. pookpui

1,304
    6
    38
    เด๊ยวจ้างวัยรุ่นแถวหัวหินดักทุบรถ 5555555

18. ทุบรถได้ แต่อย่าทุบกระจกหน้านะ มันแพงง่ะ

19. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    เส้นทางก.ท.ม ถึง บ้านโป่ง ทางดีพอใช้ จากบ้านโป่งถึงอัมพวา ทางดีมากค่ะพักรถที่ร้านแมนช๊อฟแวะทานกาแฟฟรีที่ร้านและเดินทางต่อไปถ่ายรูปแวะถ่ายรูปที่วัดหลวงพ่อสดบรรยากาศร่มรื่นมีลูกเด็กเล็กแดงให้อาหารปลาได้ค่ะเดินทางถึงอัมพวาใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง หรือเพื่อนท่านใดมีที่ถ่ายรูปที่ไหนที่สวยกว่านี้แนะนำได้ค่ะ

20. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    อยากไปซะแล้วซิ

21. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    พี่นกไปด้วยนะและอาจมีเพิ่มอีก 2-3 คันครับ

22. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผมไปไม่ได้แล้วนะครับ

ต้อมพาพ่อไปสามพราน เช้าวันอาทิตย์พอดีเลยครับ

ไปเยี่ยมอาม่ากันหมด เลยขาดสอบไม่ได้ครับ

23. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    โอม กะทัด และอาจจะพี่แป๊ะ น่าจะไปเจอที่ปั้มแล้วก็ร่วมซิ่งถึงแค่ สาย5 นะครับ พอดีมีธุระนิสหน่อย และกัวไปทำงานไม่ทันงับ

24. pookpui

1,304
    6
    38
    เปลี่ยนจุดนัดพบนะครับ ยังเป็นถนนกาณจนาภิเษกเช่นเดิม มาจากบรมราชชนนี ก็เลี้ยวซ้ายเข้ามาทางถนนกาณจนาภิเษก แต่เปลี่ยนปั้มใหม่ เป็นปั้ม ปตท ฝั่งเดียวกับสมาคมชาวปักต์ใต้ สังเกตง่าย ปั้มนี้จะมีแม๊คโดนัลด์ เชสเตอร์กิลล์ อยู่ในปั้มเลยครับ จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้