รถคันแรกเลยค๊าฟ Project Sr20de Up เดท 27/8/55

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ขอทราบรายละเอียด อีกนิดนึงได้ไหมครับ ว่าดีกว่ายังไงหรอครับ คืออยากทราบว่า ความต่างมันเป็นยังไงหรอครับ

รบกวนขอความรู้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เวลาเราเปลี่ยนท่อ ถ้าเปลี่ยนปลายเฉย ๆ เราเองต้องดูว่าท่อเดิมเลยที่ออกมาจากโรงงานมันขนาดเท่าไหร่ ถ้าผมจำไม่ผิดของ B14 มันน่าจะ 1นิ้วครึ่ง

ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนท่อใหม่ ควรเลือกไส้ท่อที่ใกล้เคียงกับท่อเดิม หรือ ใหญ่กว่าเดิมไม่มากครับ ถ้าเลือกท่อที่ขนาดใหญ่เกินไป มันก็โล่งไปครับ นึกภาพไอเสียวิ่งผ่านท่อขนาดนิ้วครึ่งมาตั้งแต่เฮดเดอร์

มาเจอปลายปล่องเบ้อเร้อ ถ้าถามว่าใส่ได้มั๊ย ใส่ได้ครับ แต่มันไม่ match กันเท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องเปลี่ยนแล้วมันดีกว่ายังไง

- สวยขึ้นครับ ท่อเดิมเป็นเหล็ก รูปทรงบ้าน ๆ ท่อแต่งเป็นสแตนเลส รูปทรงสวยงาม ยิ่งที่ยี่ห้อนี่จะเพิ่มความหล่อเข้าไปอีก

- เสียงที่ดังขึ้น หรือเท่าเดิม แล้วแต่หม้อพัก

- ถ้าได้ท่อที่เหมาะกัน ผมเดาว่ามันน่าจะวิ่งดีขึ้นนะ

คร่าว ๆ คงแนะนำเท่านี้คร้าบ ...

3. VITAN

246
    0
    0
    [​IMG] [​IMG]

">[​IMG] [​IMG]

[​IMG]" >[​IMG] <<< ขอขอบคุณพี่โอ๋ ร้านKRR สาย2ที่ให้ท่องามๆมาใส่ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:28:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:28:06 ----------

ทำท่อเรียบร้อยแล้วครับบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2011
  4. VITAN

246
    0
    0
    และขอขอบคุณ ร้านทำท่อ เพชรเกษมเฮดเดอร์ เพชรเกษม116/5 ช่างบริการเป็นกันเองเจ้าของร้านใจดีคิดราคาไม่แพงและงานดี โอเคมากครับ

ขอบคุณมากครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เสียงน่าจะเร้าใจ น่ะนั่น :D

6. VITAN

246
    0
    0
    เวลาลากเกียร์ก็มันส์อยู่ครับพี่ ^^ เร้าใจดีๆ ><

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ชอบ จริงๆ ใบกลมๆ นี่

8. VITAN

246
    0
    0
    อยากจะอัดคลิปเสียงท่อมาให้ฟังจัง เจิงๆแต่เอาลงบอดทำมะเปง ฮ่าๆๆ ><"

9. VITAN

246
    0
    0

ู^ ^

10. VITAN

246
    0
    0
    ผมซื้อท่อตัวนี้มาในราคา3000 ไม่ทราบว่าราคาแพงไหมครับ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ราคานี้ ก็ถือว่ามาตรฐานนะคับ กลางๆ อะคับ ไม่ถูก แต่ก็ไม่แพง

12. VITAN

246
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้สองจิตสองใจอยู่ว่า พอดีมีเงินจะทำรถ ต่ออ่ะครับ อยากแต่งรถให้สวยๆเท่ๆ

แต่ดัน ไมลวัดรอบเสีย ที่ปัดน้ำฝนเสีย รูพ่นน้ำใส่กระจกเสีย ควรจะซ่อมก่อนดีไหมครับ [ในใจคิดว่ามันไม่ค่อยจำเป็นสักเท่าไรอ่ะครับ]

เลยมาให้พี่ๆช่วยแสดงความเห็นหน่อยอ่ะครับ ว่าควรซ่อมของพวกนี้ก่อนดีไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ทำอันทที่เสียๆให้มันกลับมาใช้ได้สมบูรณ์ก่อนก้อได้ค้าบ

แต่งรถไม่ต้องรีบทำตามใจเราต้องการไม่ต้องไปคิดว่าของไม่ครบไม่หล่อ

14. auy@b-14

711
    38
    0
    ตามพี่เดย์ไปเลยครับ เครื่องหล่อจัดเมื่อไหร่ก็ได้ ถ้ามีเงิน

อะไรที่มันเสีย ซ่อมมันให้ใช้ได้เหมือนเดิมก่อนน่าจะดีกว่าครับ ...

15. VITAN

246
    0
    0
    ค๊าฟ พี่อุ้ยครับ มีไมล์ของB14อยู่ไหมครับ หน้าไมล์ขาวอ่าครับ

16. auy@b-14

711
    38
    0
    ขายไปแล้วครับ ในห้องซื้อขายคุณหนุ่มเค้าขายอยู่นะ แต่เป็นของตัวนอก ไม่ใช่ autech เน้อ

สนใจโทรถามแกได้ครับ

17. VITAN

246
    0
    0
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สภาพรถยังต้องทำอีกเยอะเรยค๊าฟฟฟฟ

แต่ยังไงก็รัก Sunny ค๊าฟฟฟ

18. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    เปนกำลังใจ ดันไปครับ

19. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    ค่อยๆทำไปครับ....b14แต่งอย่างงัยก็สวย

20. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แหล่มเลยครับค่อยๆทำ

21. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
  22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวหล่อ :D

23. VITAN

246
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆมุกคนมากค๊าฟ

24. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    รอชมเลย

25. VITAN

246
    0
    0
    ได้ฤกษ์ เอากันชน ลูซิโน่ไปทำสีละ ละก็บิ้ว กระจังหน้าเองสะเรย ฮ่าๆๆ

แต่รถขับมะด้ายๆๆ แกะฝาถังน้ำมันไปเทียบสีเลยมะมีฝาเรย ฮ่าๆๆมะกล้าขับไปไหน เด๋วโดนแกล้ง ฮ่าาาา

26. VITAN

246
    0
    0

กำ รูปใหญ่ไปนิสนึง ฮ่าๆๆ พอดีย่อรูปใน Macbook ไม่เป็นอ่าๆๆๆ

เปลี่ยนกันชน บิ้วกระจังหน้าเองสะเรย

เป็นไงบ้างค๊าฟ แนะนำหน่อยนะค๊าฟ

ยังมะได้ต่อไฟสปอต์ไลย์ ฮ่าๆๆ

27. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    หล่อคับๆ

28. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    หล่อมากๆ

29. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    เฟี้ยว ค้าบ

30. VITAN

246
    0
    0
    ขอบคุงมากครับ เดียวจะอัพเดทเรื่อยๆค๊าฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้