หลังคาB14ปูดเป็นเม็ดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JoeBS, 2 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    Thank

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ถ้าไปซื้อเซียงกง กลัวว่าใส่ได้ไม่นานเดี๋ยวก็ผุอีกสิครับ เพราะของเซียงกงเป็นของมือสองใช้แล้วไม่ใช่เหรอ หรือว่าเขาเป็นของใหม่ๆเลย?? ไม่เคยไปเลยครับเซียงกง ว่าจะหาโอกาสขับไปดูของเหมือนกัน รอเงินสักก้อนก่อน (อิๆ)

2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0

ต้องแยกกันไปน่ะครับ

หลังคา B14 ตัวที่ขายในไทยเนี่ย ได้ยินมาว่า เนื่องมาจากสีโป้วมันชื้นน่ะครับ เลยทำให้เกิดปัญหาหลังคาผุ

ส่วนหลังคา B14 จากเซียงกงเนี่ยมาจากญี่ปุ่น ซึ่งคาดว่าน่าจะไม่มีปัญหาเหมือนของไทย

ประมาณนี้ครับ พี่น้องมาเพิ่มเติมกันโหน่ยคร้าบ

3. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    แบบนี้ถ้าสั่งศูนย์ก็เยี่ยมเลยสิครับ เพราะนำเข้าจากญี่ปุ่น ว้าว....:D
    ว่าแต่ของพี่เนี่ย กระจังหน้าสวยนะครับ แถววรจักรจะมีไหมเนี่ยชอบครับ สวยดี
    อยากได้ อยากได้......
    ขอบคุณคร้าบบบบ

4. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้าอย่างนั้นหลังคาเปลี่ยนศูนย์ไป

ส่วนกระจังหน้าผมเป็นตัว AUTECH ตัวนอกน่ะครับ

ของ COPY หรือตามวรจักรไม่มีแน่นอนครับ

5. BoY Nismo B14

BoY Nismo B14 New Member Member

15
    2
    0
    หลังคาผุแล้ว ทำไงดี

6. vat B 14

vat B 14 New Member Member

13
    2
    0
    ของผมระเบิดออก 4 เม็ดแล้วครับ

7. "zippo"

"zippo" New Member VIP

145
    17
    0
    ของผมก็ห้าหกเม็ดแล้วเหมือนกันคับสงสัยช่วงหน้าฝนด้วยมั้งคับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แล้วไม่ทราบว่า ต้องเผื่อเงินค่าบุหลังคาภายในด้วยไหมครับ

9. Joe_sunny

Joe_sunny New Member Member

4
    0
    0
    เป็นเหมือนกันคับ อยากรู้ด้วยคน

10. film_19

film_19 New Member Member

59
    10
    0
    ผุเหมือนกันค๊าบพี่น้อง ว่าจะไปโป๊สีใหม่ไม่รู้จะอยู่ไดอีกนานแค่ใหน...เฮ้

11. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ถ้ามันผุมาก ลองไปใช้ Colgage ดูจิครับ เค้าบอกว่ารักษาโรคผุได้ อิอิ

จะโดนด่าไม่วะตรู...... ขำ ๆ น่าพี่น้องงงงงงงงงงงง

12. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ปูดเหมือนกัน :cry::cry:

13. Joe_sunny

Joe_sunny New Member Member

4
    0
    0
    คัยช่วยสรุปหน่อยครับ ว่าต้องเตรียมตังไว้ซักเท่าไร ด่วน เพราะมันแตก 4-5 เม็ดแล้ว เหวอออ.......... ของใหม่ + ติดตั้ง + ทำสี 15000 พอมั้ยคร้าบ

14. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    เวงกำ

15. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0

แค่เฉพาะค่าหลังคาอย่างเดียวก็ 9 พันกว่าๆ แล้วอ่ะค้าบ
    15000 มันก็น่าจะอยู่นะคับ แต่เผื่อเกินไว้ซัก นิดหน่อยน่าจะดี

หรืออย่างที่ผมว่า หาซื้อหลังคาเซียงกงเอาจะประหยัดงบได้เยอะเลย
    ไม่ต้องห่วงเรื่องมันจะปูดซ้ำขึ้นมาอีก ผมได้หลังคาซันรูฟมาเนี่ย
    หลายปีแล้ว ยังไม่เห็นปูดซักเม็ด

16. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    10 ปี แระยังไม่บูดเลยยย

17. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    แบร่ เชอะ

:p :p :p

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มาดู อะไร ปูดๆ คร้าบบบบบ :D:D:D:D

19. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ รถผมก็พึ่งเปลี่ยนหลังคามา ตอนที่ช่างเค้ารื้อหลังคาออกมาผมแทบเป็นลมเลย

ประมาณว่าตำแหน่งไหนที่มันมีกาวทาไว้ ตรงจุดนั้นมันขึ้นสนิมหมดเลยอะ

สรุปคือ ไอ้ตัวที่มันทำให้สนิมขึ้นคือกาวที่มันทาเอาไว้ยึดติดกับคานหลังคา

แต่ตอนนี้สบายใจแล้วครับ เพราะเปลี่ยนเป็นหลังคา มูนลูฟ แล้ว

หมดปัญหาเรื่องสนิม ที่สำคัญเอาไว้เปิดหลังคาให้ลูกดูดาวได้ด้วย...

20. jojo9

3,936
    656
    0
    ยากได้มั้งจัง...
    รอหลังคาปูดก่องเถอะ แล้วเจอกัน :D:D:D

21. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ใกล้จะได้ดูดาวแล้วเรา ปูดจนน่ากลัว :cry:

22. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    สำหรับพี่ น้อง ที่หลังคาปูด ผมขอเสนอให้หาซื้อหลังคามาเก็บไว้ก่อน

แบบประมาณว่าค่อย ๆ ดูไป เจอราคาไม่แรงเมื่อไหร่ก็จัดมา

เพราะถ้าเวลาที่เราอยากเปลี่ยนจริง ๆ แล้วหาของไม่ได้เนี่ยมันจะทำให้เราหงุดหงิดมาก

23. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ข้อแนะนำ ตามที่ทุกๆคนบอก
    1.เตรียมเงินได้เลยถ้าคิดจะเปลี่ยน ถ้าเจอก่อนราคาไม่แรงให้รีบหาซื้อมาพิงไว้ที่บ้าน
    หลังคาธรรมดา 4-5000 บาท หาได้ตามเซียงกง
    หลังคา มุูนลูฟ ไม่น่าเกิน10000บาท ทั้ง 2 แบบ มีผ้าใต้หลังคามาพร้อมสวิทช์ให้ครบนะครับ
    2.ค่าแรงทำสีพร้อมติดตั้ง ราคา ตั้งแต่ 7000-10000 บาท แล้วแต่ร้าน
    3.เผื่อไว้สำหรับยางขอบกระจกนะครับ ประมาณ7000 บาท
    แล้วแต่ว่าขอบยางตัวไหนจะเสื่อมและเแนะนำให้เปลี่ยนนะครับ
    ก็มีแค่นี้ระครับ ลองเลือกดูว่าจะเอาแบบไหน็

24. pizza racing

1,576
    533
    0
    เตรียมปัจจัย เหนื่อยเลยงานนี้ :cry:

25. jojo9

3,936
    656
    0
    รู้ปัจจัยแล้ว... จะได้เตรียมถูก :D:D:D

ตามมาเหนื่อยด้วยคนค๊าบบบ :cry::cry::cry:

26. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    รถผมตอนใส่หลังคาเสร็จ ผมใช้ยางขอบกระจกเดิมครับ โชคดีที่มันไม่เปื่อยมาก

ช่างที่อู่เค้าบอกว่ายังใช้ได้ ไม่ต้องเปลี่ยน แล้วเค้าก็ซีนขอบกระจกให้อย่างดีไม่มีปัญหาครับ...

27. MTRJOE

MTRJOE New Member Member

4
    0
    0
    ไปเดินหาในเซียงกงนี่โอกาสเจอมีมากน้อยแค่ไหนครับ ทั้งธรรมดา และมีลูฟ ผมหาเวลาไปยากซะด้วย แต่จำเป็นต้องเปลี่ยนแล้ว งบก็มีสัก 18000 แล้ว(พอป่าวหว่า) ใครไปแล้วเจอมาช่วย PM บอกหน่อยนะครับ เป็นพระคุณอย่างสูง

28. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เอาใจช่วยคร๊าบบบบบบ

29. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มากะประธาน ฮะ :D

30. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เน็ตแรงกันดีจริงๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้