ระวังกันนะคับ ทางด่วนวิ่งเกิน 90 จะโดนจับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr.PrOmPT, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ได้เลย งั้นเอาแบบแฟร์ๆ กูจ่ายตังขึ้นทางด่วนถ้าเจอรถติดหรือวิ่งได้ไม่เกิน 20 มึงเอาเงินกูคืนมา แล้วกูจะยอมขับไม่เกิน 90

2. ทางด่วน?

บางวันแมร่งติดยิ่งกว่าข้างล่างอีก

พอหลวมตัวขึ้นไป.....อ้าวววววทีนี้กรูลงยังงัย

3. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
  4. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ชื่อเขาก็บอกอยู่ว่าทางด่วน ถ้าไม่เร่งด่วน กรูจะเสียตังค์ขึ้นไปมั้ย

งั้นไม่ขึ้นทางด่วนดีกว่า วิ่งข้างล่าง 120 ไม่มีกล้องจับด้วย

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมโดนมาแล้วครับบนโทลเวย์ขาออกเลยดอนเมืองมา โดนตรงด่านจ่ายเงินเลย บอกความเร็วกับค่าปรับเรียบร้อยเลย ถ้าเอาใบสั่ง400 ไอ้เราให้100ก็ไม่เอาบอกว่ามันมีรูปลบไม่ได้ ผมบอกว่าผมมีอยู่200 น้าแกก็รีบกำไปจากมือเลยแล้วบอกผมว่าจะไปลบกล้องให้

6. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ฮ่าๆ.......อ่านแล้วขำ
    ถ้างั้นผมคงต้องจ่ายค่าทางด่วน 545 บาทสิเนี่ย

7. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    กฎหมายปัญญาอ่อนแบบนี้ใครคิดวะ น่าเอาขี้ปาหน้าแม่งจิงๆ

8. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    โอ้วววว...ได้วิธีหาแดกเพิ่มอีกและ

9. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    THAILAND ONLY ~!!!!

งั้นก็ดีจะได้ขับ 60 แช่ขวาแม่งตลอดทาง ....

10. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    ถ้าตั้งกฎหมายอย่างนี้ แม่งซื้อจักรยานมาขี่ทางด่วนดีกว่าไหมคับถามหน่อยกล้องที่ติดสามารถจับความเร้วสูงเท่าไรนะ แม่งจะขับให้สูงกว่าเลยนะ

11. ชอบอันนี้คับ

12. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    คิดเหมือนกันครับ ขับแช่แม่งให้หมดเลยสามเลนส์ และติดป้ายท้ายรถ "ขออภัย ในความล่าช้า เพื่อความปลอดภัยไม่โดนแดกเงิน"

กฎหมายนี้ออกมากี่ปีแล้วค้าบพี่น้อง ถามหน่อยว่าเมื่อก่อนรถวิ่ง 100 km/h รถมันก็สะท้านซ่ะ แต่รถสมัยนี้วิ่ง 140km/h มันยังนิ่งอยู่เลย จริงๆควรขยายไปที่ 120 -140km/h อย่างต่ำเลย ด้วยซ้ำสำหรับบนทางด่วน รวมถึงทางหลวงหลักที่วิ่งระหว่างจังหวัดด้วย ไม่ใชเชี้ยไรก็ 90 ทีพวกเมิงวิ่งกัน 160 เมิงไม่จับกันบ้างวะ เอะอะ เมิงก็อ้างกันว่าอยู่ในการปฏิบัติหน้าที่ ไอ้สาดดดดด

13. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    เคยโดนครั้งนึง ที่ขึ้นจากพระราม9 อ่ะคับ

พี่ตำรวจก็ดีนะครับ พี่เขาแนะนำ ว่า ช่วงด่านแรกอ่ะอย่าเพิ่งเหยียบเร็วนักสิให้พ้นด่านที่สองแล้วเต็มที่เลยเพราะ ไม่มีกล้อง!!!

เพราะฉะนั้นก็เลือกกันดีดีนะครับ

14. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    คงคิดแค่ว่าทำไรสักอย่างให้ดูมีผลงานละมั้งแม่งว่างจัด

15. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมว่าแบบนี้มันจะแก้ปัญหาที่ปลายเหตุเกินไปหรือเปล่า ทำไมไม่บังคับให้รถทุกคันที่ขายในไทย ให้ติดกล่องจำกัดความเร็วที่ 90กม/ชม ล่ะ ยกให้มันเป็นหน้าที่ของค่ายรถไป อย่างนี้ก็แดกกันบานล่ะครับ กล้องตัวล่ะแสนรึป่าว

16. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    หาเงินเข้า ประเทศไม่เป็นเลยหาจากคน ในประเทศกันเองเนี้ยละ ฮาๆ

17. แว่นโคราช 740

แว่นโคราช 740 New Member Member

277
    1
    0
    พอเจอกล้อง เราต้องเบรค แล้วเราก็เบิน เบินให้ควันท่วม แล้วเราก็จอดออก จัดซัก3เกีย เพื่อ ความสะใจ

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แล้วจะเสียตั้งขึ้นไปวิ่งเพื่อทำเวลาทำไม เปลี่ยนชื่อเสียเลยดีกว่าเป็นทางช้า เหอะๆ

19. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ให้คนอื่นขับ 90 แต่พวกตัวเองเวลาไปไหนเวลามีตำรวจนำขบวน สั่งคนอื่นหลบได้ สั่งอะไรได้ ปาดหน้าคนอื่นเค้าได้ ไม่เหนมึงวิ่งกัน 90 อะ คนเหมือนกันแต่ ทำไมหละ เออ น่าคิดนะ ฮิฮิ

20. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    บูรพาวิถีมีกล้องแต่ยังไม่โดนจับครับ ไม่รู้ว่าแล้วแต่ด่านแต่ละสน.หรือป่าว เอาเป็นว่าตำรวจเค้าทำตามใบสั่ง ไม่ใช่คำสั่งครับ รู้มาแค่นี้ อิอิ

จริงๆจ่าไม่น่าไปด่าเค้านะ น่าช่วยเหลือเค้ามากกว่า

เวลาโดนเรียกก็พูดจากะแกเพราะๆ เหน็บแบงค์ 100 ไปกะใบขับขี่ ผมเชื่อยังไงเพื่อนๆก็ต้องเกิน 100 กันทั้งนั้น อย่าไปโวยวายเลย ถือซะว่าค่าเทสรถ

21. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ส่งมากูก็ไม่จ่ายคับ อยากส่งก็ส่งมาเลยคับ

22. Bestdc2

Bestdc2 New Member Member

33
    0
    0
    ถ้ามีตรวจจับความเร็วที่ด่านเก็บเงินตรงแยกทางลงทางด่วนจะมีคนซุ่มถือกล้องทำตัวเหมือนพลซุ่มยิงครับสังเกตดีๆ และฝั่งตรงข้ามที่ขับสวนเลนมาจะริบไฟสูงใส่เรานั่นแสดงว่าข้างหน้ามีด่านตรวจความเร็วครับ

23. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ถ้าขับไม่เกิน 90 แล้วยังมีอุบัติเหตุ

ต่อไปไม่ออกกฎหมายห้ามขับเร็วเกิน 20 เลยหรอเนี่ย !!! เพื่อเป็นการป้องกันอุบัติเหตุ

สงสัยต่อไปขี่ควายไปทำงานดีกว่า

24. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    อ่อ..รู้ละ ส่วนใหญ่ทางด่วนแม่งติดเกือบทุกวัน ไปได้ไม่เกิน 20-40 ก้อต้องเบรค สงสัยมันเอาเกณฑ์ตงนั้นมาเฉลี่ยแน่ๆ ว่าขับ 90 ก็เร็วแล้ว จ่ายตังค์ก็ตั้งแพงขึ้นไปรถเสือกติดกว่าข้างล่างอีก ออกกฎมาให้ชาวบ้านเค้าสรรเสริญแท้ๆ

25. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ก็จริงนะ ติดกว่าเดิมอีกเดี๋ยวนี้

26. ku-i-bird

ku-i-bird New Member Member

32
    2
    0
    . . . สมองพวกคุณคงมีเล็บหัวแม่โป้งเท้าอยู่ข้างบนชัว คิดกันได้แค่นี้หลอ จะแดกประเทศไปถึงหน้าย . . .

ทางด่วนให้วิ่ง 90 . . . ให้ขี่ควายขึ้นดีกว่าไหม ??? สมอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้