ระวังกันนะคับ ทางด่วนวิ่งเกิน 90 จะโดนจับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr.PrOmPT, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    120 ก็ได้ม๊างงง งั้นอย่ามีทางด่วนเลย ถ้าบังคับให้ขับ 90 ก็ลดค่าทางด่วนเหลือ 20 บาทเถอะนะ มันก้ไม่มีประโยชน์ที่ขึ้นไปหรอก จ่าย 45 แต่ไปแบบช้าๆ เพื่อ?

งั้นก็ติดทะเบียนปลอมข้างหน้าหลังแบบถอดเข้าออกง่ายๆเขียนว่า คXย ไปเลย 55555+

งั้นมารณรงค์ขับ 180 ข้างล่างละกัน ถ้าพี่ปิงปองถามบอก อ้าวก็ข้างบนเขาไม่ให้ขับหนิหว่า ก้ต้องมาขับข้างล่างสิ 555+ :D:D:D

2. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    เวลาขับไม่เกิน 90 บนทางด่วน โดนรถเมล์แซงไม่เห็นฝุ่นเลยอ่ะ :cry:
    นโยบายแบบนี้คิดนานมั้ย :p :p :p

3. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เหงแล้วจี๊ด ขอบ่นหน่อยเหอะ ให้พวกผมขับ 90 แล้วไอ้พวกรถที่นำคนบางกลุ่มละครับ ขับ 90 หรือป่าว ใช้มาตราฐานเดียวกันหน่อย อย่า double Standard ไม่เอา ขับทางด่วนเจอยิงความเร็ว ปรับ500 ขับข้างล่างเจอ ด่านดักจับ ปรับดัดแปลงสภาพรถอีก 1500 ตกลงจาไปขับที่ไหนกานวะ ยกเครื่อง เอาเครื่องเดิมติดรถใส่ดีก่า

4. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    ขับ 90 บนทางด่วนเคลิ้มหลับพอดี 555+ ถ้าเป็นบรูพาวิถีนะ

5. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    ทางด่วน หรือ.....

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

รถเกิดอุบัติเหตุ บนทางด่วน เกิดจากรถใช้ความเร็วก็จริง แต่มันไม่ใช่สาเหตุหลัก ก็มันชื่อทางด่วน express way แล้ว วิ่งช้าๆ มันจะเรียกทางด่วนทำไม พวกมันพยายามปกปิด ความระยำของพวกมัน ที่ออกแบบ ทางด่วนได้เฮงซวย ทำให้เมื่อรถเกิดอุบัติเหตุ ราวกันตกไม่สามารถป้องกันรถ ตกลงไปด้านล่างได้

นี่แหละประเทศไทย Thailand Only

7. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    กฎหมายนี้มันออกมาตั้งแต่ปีไหนแล้ว พ.ร.บ.จราจรทางบก พ.ศ. 2522
    ไม่คิดจะปรับปรุงให้ทันกับยุคเลยหรือไง เซ็งจริงๆ

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เห้อ...แล้วกรูจะขึ้นทางด่วนทำไม...

9. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขับ 90 นโยบายกวนโอ๊ย

พอรถตกทางด่วนบ่อย เอาเป็นช่องหากินเชียว

แล้วมันจะเปิดเป็นทางด่วนทำไมฟ่ะ ลงเดินดีกว่ามั้ง

10. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้ามันจะโทษรถตู้คันเดียวที่ตกทางด่วน แล้วออกกฎหมายแบบนี้มา ผิดชัดๆ

สาเหตุที่รถตู้มันตกลงมา เพราะมันไม่วางแผน หรือคิดเส้นทางไว้ก่อนว่า มันจะต้องไปทางไหน จะต้องลงทางไหน ช่องไหน
    ไปดูรอยเบรกเลย มันเปลี่ยนเลนแล้วมาปาดหน้าเค้าตรงใกล้ๆทางแยก ..... มันสมควรขับแบบนี้หรือ
    พวกที่ขับรถแล้วตัดสินใจอะไรกระทันหันเกินไป ไม่มีการวางแผนในการใช้เส้นทางพวกนี้มีเยอะกว่าคนที่ขับรถเร็วมาก แล้วอย่างนี้จะบอกว่าคนขับรถเร็วเป็นผู้ก่อให้เกิดอุบัติเหตุเพียงส่วนเดียวงั้นหรือ

11. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เท่าที่รู้มา รถตู้คันนั้นวางเครื่องมา คิดว่าตัวเองแรงแล้วแซงซ้ายเพื่อจะปาดตรงแยกแต่ไม่ทัน
    ที่มันเกิตอุบัติเหตุมันไม่ใช่เพราะขับเร็วหลอก มันประมาทมากกว่า เห็นขับแบบนี้กันประจำทั้ง
    รถตู้ ทั้งแท็กซี่

12. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ทางด่วนให้วิ่ง90 บนถนนหลวงซัดไป160 คิดเอาแล้วกันว่าจะวิ่งแบบไหนดี เอาสมองส่วนไหนมาคิด

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คิดออกแล้ว วัวหาย ควายเลยล้อมคอกให้

14. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    กฏหมายเฮงซวย
    ใช้หัว.....ขวดคิด
    บ้องตื้อสาด

15. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    อ้าว! อย่างนี้ ผมก็ขับ 90 แช่ขวาได้ซิ แล้วผมจะโดน ด่าขับช้าแช่ขวามั้ยครับ 555
    ผมว่าออก กฎหมาย ควบคุมพวกที่ขับรถสาธารณะ เถอะครับ
    ว่าบุคคลที่จะขับรถพวกนี้ได้ ต้องมีคุณสมบัติอย่างไร โดยเฉพาะจิตสำนึกต่อผู้โดยสารของท่าน
    ลองเทียบเหตุการณ์ดูนะครับ ระหว่างพวกผมที่ไครๆ เรียกว่า แก็งรถซิ่ง
    พวกผมเต็มที่ หนึ่งคัน นั่งได้สี่คนรวมคนขับ แล้วเกิดอุบัติเหตุ ถ้าในสี่คนนั้นไม่สลบหมด
    ผมรับลองเลยว่า ต้องช่วยกันอย่างเต็มที่ เพราะสี่คนที่นั่งไป ต้องเป็นเพื่อน พ่อ แม่ พี่ น้อง
    คงไม่มีไคร อยู่เฉยปล่อยให้ ญาติ หรือเพื่อนตายต่อหน้า ต่อตาหรอกครับ
    ส่วนพวกที่ขับรถสาธารณะ ที่ไครๆ เรียกว่า พวกทำมาหากินอย่างสุจริต (ดูดีกว่า แก็งรถซิ่ง ตั้งเยอะ)
    รถตู้ก็ต้องมีผู้โดยสาร 10 คน up รถเมล์ก็ลองคิดดู รถ TAXI ก็สามคนไม่รวมคนขับ
    เวลาเกิด อุบัติเหตุ ถ้าคนขับไม่สลบหรือติดคารถ เคยเห็นคนขับออกมาช่วยเหลือผู้ บาดเจ็บมั้ย
    หรือยื่นรอมอบตัวและแสดงความรับผิดชอบอย่างเต็มที่ (อาจจะมีแต่ผมไม่เคยเห็น) เพราะพวกที่ได้รับ
    บาดเจ็บไม่ใช่ ญาติ พี่น้องของเขา เขาก็หนี้ตั้งหลักไว้ก่อน
    (เป็นความคิดของผมนะครับ ผมไม่ได้เหมารวมว่า ทุกคนต้องเป็นเหมือนที่ผมคิด)
    ไม่เป็นไรครับ ผมก็คงใช้ความเร็วที่เหมาะสม และปลอดภัย คงไม่ใช่ 90 กม/ชม แน่ๆ (บนทางด่วน)
    รถผมคันหนึ่งค่าของแต่งก็ หลักหมื่นหลักแสนแล้ว ค่าปรับแค่นี้ จิ๊บๆ ครับ เพื่อแลกกับความปลอดภัย
    ของบุคคลที่อยู่ในรถผม ที่เป็น พ่อ แม่ พี่ น้อง ของผม (ไม่ใช่ผู้โดยสาร) จริงมั้ยครับ แก็งรถซิ่ง

16. Terr_Impreza

Terr_Impreza New Member Member

24
    0
    1
    ผมเคยโดนยิงจับความเร็วบนทางด่วน หลังจากจ่ายค่าปรับไปเสร็จ ตำรวจบอกว่าอย่าขับเกิน 120 ไอ้ความรู้สึกตอนนั้นมันยังพอไหว
    แต่พอมาเจอข่าวนี้ยอมรับว่าปวดหัวครับ เสียดายค่าทางด่วน และกลัวเกิดอุบัติเหตุครับ ผมว่า 90 มันช้าไปสำหรับทางด่วน -_-'

17. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขึ้นทางด่วน แต่ไม่ให้ด่วน
    หาเรื่องแดกชัดๆ ใครใช้สมองออกกฏหมายนี้ออกมาวะ
    อ้อเรียกว่าสมองไม่ได้ เพราะถ้ามันใช้สมองคงไม่ออกมาแบบนี้แน่

18. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ทางด่วน เพื่อ........................???? แดกพอประมาณอย่าตะกละตะกามเกินไป สัส

19. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    บ้าแล้ว..ท่างด่วน90 เวนนนนนนนนนนนนนนนนนน....เห่จริงๆ

หลับแน่นอน...

20. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    สงใสอยากให้เราประหยัดน้ำมัน 90 ช้าเกิ๊นนนน

21. คำเดียว"พ่อมึงตาย"เอาอาไรมาคิดทางด่วน90

22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ทางด่วนขับได้ไม่เกิน 90 ทุบทิ้งไปดีกว่า

23. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    นโยบาย"หาแดก" แม่งตั้งด่านข้างล่างไม่พอแดกรึไงวะยังจะมาหาแดกบนทางด่วนอีก 90กม./ชม.มึงขับได้มั้ย ถุ๊ยยยยย

24. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ปปัญญาอ่อน ครับ

25. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ปัญญาอ่อนว่ะ....ทางด่วนเกิน 90 ทั้งนั้นแหละ
    ขับ 90 จะขึ้นทำไม เสียตังค์อีก

งามไส้ !

26. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    สงสัยต้องหันมาขี่จักรยาน จริงๆจังๆแล้วละคร้าบบบ
    ความเร็วซัก 120 น่าจะโอเคนะผมว่า วิ่ง 90 ก็พอดี เต่ากัดยางพังซะก่อน

27. ^ man ^ จัง...

^ man ^ จัง... New Member Member

231
    0
    0
    มันเข้าใจความหมายของคำว่า " ด่วน " ไหมเนี่ย หรือว่า ด่วน = 90 กม/ชม สมอง .... ?????

28. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ร่วมด้วยช่วยดัน

เพราะเคยโดน ความเร็ว 130 เพราะมีธุระด่วน จึงเลือกใช้บริการทางด่วน

เสียค่าทางด่วน ยังต้องเสียค่า แ_กด่วนนนนนนนนนน

ที่น่าเจ็บใจ เสีย 5_ _ บาท มีสาวๆ โดนความเร็ว 150 ขอลดหน่อย ง้นไปคุยกับ ศา-ลา-_ อ้อนนิดอ้อนหน่อย 100 เดียว

แล้วจำนวนกรดาษที่มีต่า ที่เห็น คาดว่าไม่น่าจะต่ำกว่า 30,- - - รวยแย่เลย รวยกันถ้วนหน้า

โปรดใช้จิตสำนึกในการทำงานกับบ้างเถอะครับ ว่าหน้าที่ ที่พึ่งปฎิบัติ คืออะไร หน้าที่ของท่านคืออะไร

สิ่งที่ประชาชนเรียกร้อง ไม่เคยรับฟัง เลือกจะปฎิบัติในสิ่งที่ตัวเองได้ประโยชน์

29. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0

รถตู้ตกสะพาน ดู จากคลิบ vdo เเล้ว หลับใน ชัดๆ

ถ้าหลับใน ความเร็ว 40-50 ก็ตกสะพานได้ครับ
    +

อนาถเเท้

30. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ปัญญาอ่อนวะวิ่ง 90 พวกในรัฐสภาแหละ ตำรวจนำขบวบ กดกัน120 เป้นอย่างตำ คิดมาได้ไงวะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้