RT-51

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Lonesome Carboy, 1 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ได้ครับ ถ้าพรุ่งนี้มาถึงที่ทำงานเร็วจะข้ามไปคุยด้วยครับ อิอิ :D :D

2. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    เมื่อวานตอนบ่ายๆเจอ RT40 สีชมพู หลังคาขาว...ไม่ทราบว่าเป็นคุณก๊อฟ 110 หรือป่าวครับ วิ่งผ่านหน้าร้าน(ซอยเมืองเอก)..ผมชะเง้อมอง จนลับตา :D

3. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0

ถูกต้องครับ :)

น้องเขยขับไปครับ

:D :D :D

4. น้าเหลิม

260
    2
    0
    วันหน้า ถ้าคุณก๊อฟ ขับมาเอง ผ่านแถวนี้ รบกวนแวะมาเยี่ยมเยียนที่ร้าน นั่งจิบกาแฟ ฟังเพลงเก่า เล่าความหลังกันหน่อยนะครับ จะขอยลความงามของรถด้วย...หุหุหุ :)

5. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    แหม่......น้องแว่นก้อพูดไป อย่าไปว่า น้องซ่าส์ แห่ง Corona RT Club สิ :D

รถก้อต้องมีซ่อม ไม่งั้นจาเรียกว่ารถรึ เอะยังไง :confused:

ว่าแต่........เมื่อไรจาเอาออกจาอู่.......หว่า :rolleyes:

6. GOF C110

319
    2
    0

คราวหน้าถ้าน้องเขยผมขับผ่านไปจะบอกให้เขาแวะไปทักทายแล้วกันนะครับ

รบกวนน้าเหลิมช่วยหาก้านใบปัดน้ำฝนให้ผมสักอันเถอะ โดนมือดีงัดไป :cry: :cry: :cry:

7. Lonesome Carboy

Lonesome Carboy Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งไปซื้อก้านปัดมาเมื่อเที่ยงนี้เองครับคุณก๊อฟ ยี่ห้อ Seiwa ราคาข้างละ 120 บาท (สำหรับ RT-40) โดยเฉพาะ ทางร้านบอกเป็นของทำในไทยแต่ผมดูแล้วก็เห็นว่าทำได้เนียนดี
    ถ้าสนใจโทร.ถามผมได้ครับ ร้านนี้เก็บอะไหล่รถยี่ปุ่นเก่า ๆ หลายรุ่น อยู่แถวศรีย่าน

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เจอตัวเป็นจนได้นะครับน้าเหลิม อิอิ ถ้า RT ชมพู แวะมาหาน้ายังไงรบกวนชักภาพมาฝากกันด้วยนะ :D

9. GOF C110

319
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่อ้อ แล้วผมจะโทรไปรบกวนครับ :) :) :)

10. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    ผมชอบเกร็ดความรู้ของน้าเหลิมจิงๆเลยครับ มีประโยชน์ต่อพี่น้องที่ใช้รถเก่าๆมากเลยครับ

ยกให้น้าเหลิมเป็นที่ปรึกษาของสมาชิกคลับเลยดีก่าครับ

11. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    เยะโด้!!! น้าเหลิม นั่นรูปรถเค้าใช่มะ
    3ปะตู หายากสาดดดด รถในตำนานจิงๆคับ สวยงามมากเลย

ปล.น้อยใจ ไม่ใครเล่นRT81 retro มั่งเลย:cry:

12. น้าเหลิม

260
    2
    0
    เพิ่งเข้ามาอ่าน... ยินดีครับ คุณใหม่ ยินดีให้คำปรึกษาทุกเรื่องที่เกี่ยวกับรถ(ยกเว้นยืมตัง).:D นอกเรื่องนิดนึง คุณใหม่อยู่แถวใหนของชุมพรครับ ทุกๆปีใหม่และสงกรานต์ผมจะไปเยี่ยมญาติที่นั่นครับ (ผมเป็นลูกเขยชาวชุมพร :p ) ถ้ามีโอกาสอาจได้ กรึ๊บกันหน่อย หุหุหุ

13. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ตอบคุณ jaooh....
    แม่นแล้วครับ RT51 ตัวจริง ตัวเป็นๆ ของพี่เค้าเลย อยากเห็น RT แจ่มๆ ลองไปดูที่ บ้านบางกอกครับ มีหลายคัน ล่าสุด มี RT94 เหมือนตัว RT81 เป๊ะๆ แต่เป็น hardtop สภาพหนี่งในตองอู กริ๊กจริงๆครับ ลองตามไปดูได้
    http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=6083.60

14. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0

โอ้ เยี่ยมเลยครับน้าเหลิม

ถ้ามาชุมพรทุกปียังไงคงได้เจอกันแน่ๆครับ บ้านของใหม่อยู่แถวโรงพยาบาลชุมพรครับ

แต่ตอนกลางคืนใหม่ทำงานที่ผับชื่อ บ้าน ข้าว สวย ครับ ถ้าน้าเหลิมมาเด๋วใหม่จัดให้พิเศษเลยครับ

ยินดีต้อนรับเขยชุมพรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้