ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย EG_ลั๊นลา, 29 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    Battery Grib ราคา พันกว่าบาท ใส่แล้วมีผลเสียกับกล้องเปล่าครับ ยังงัยขอคำแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ไม่มีครับ

ประโยชน์คือ
    1. สำหรับคนมือใหญ่ ได้จับถนัดมือขึ้น ทำให้กล้องไม่ดูเป็นกล้องแต๋วแตก นิ้วก้อยโผล่
    2. ทำให้ใส่แบตได้เยอะขึ้น ซึ่งมีผลทำให้ถ่ายยาวๆได้ดี
    3. ถ่ายแนวตั้งได้ถนัดมือกว่า ไม่ต้องโชว์ขนจุกกุแร้ให้ชาวบ้านเห็น
    4. ของก๊อปของแท้ คุณภาพเหมือนกัน ต่างที่วัสดุและราคาเวลาขายต่อครับ

แนะนำถ้างบน้อย ใช้ได้เลย เพราะผมใช้มานานแระ ก็ไม่เคยเจอปัญหาอะไร

3. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    ขอบคุณครับ

4. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    ผลเสียไม่มีครับ

มีแต่จับถนัดขึ้น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้