ถึงคุณ kooljo ที่เคารพ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NHUM-YAI-JAI-DEE, 27 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    กรููว่าไม่มา แล้วล่ะ :D:D:D:D

3. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    แหม ก็ เหล่า ยอดฝีมือ ของ คลับ เรา ต่าง นัดกันมา
    รุมกระหน่ำ ซัมเมอร์เซลล์ไปขนาดนั้น

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาดู

5. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ผมชอบพี่หนุ่มประธานจัง โหวตให้เป็นอีก 10 ปีดีมั๊ยคร้าบพี่น้องคร้าบ ...

เขียนกระทู้ทีไร เล่นเอาผมนั่งยิ้มทุกที ...

เห็นไม่ตรงกันบ้าง เป็นเรื่องปกติครับ ยังไงก็ขับ Sunny เหมือนกัน เจอกันบนถนนก็ทักทายกันครับ ...

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ่อ ตอนนี้มีหลายท่านได้ท้วงติง กับการกระทำของผมนะครับ

บางท่านว่าเรื่องแค่เล็กน้อย ไม่น่าใหญ่โตอะไร

รุนแรงเกินไปรึเปล่า

ผมขอชี้แจงเหตุผล ว่าทำไมถึงเกิดกระทู้นี้ขึ้นนะครับ

เริ่มจากเรามาไล่เรียงเหตุการณ์ในกระทู้น้ำท่วมดังกล่าวกันนะครับ

ขอกรองเฉพาะที่เกี่ยวกับประเด็นร้อนนะครับ

เอาแบบสนุกสนาน ตามภาษาวัยรุ่นแล้วกันนะครับ

หน้า ที่ 1

Lookie ถามว่า ผม มี b14 อยู่หนึ่งคันคับจะทำรถซิ่ง แต่เป็นรถบ้านคับ แนะนำด้วยคับ (จะทำเหมือน b14 สีชมพู) ขอบคุนคับ

ความเห็นที่ 13 โดยพี่เทพ ครั้งที่ 1

ถ้างบไม่จำกัดเอาเครื่อง SR20VET เลยดีกว่า มั๊ย เครื่องสดกว่า แรงม้ามากสุดในบรรดาเครื่องขับหน้าของ Nissan แล้ว 280 ม้า น่าจะต่อกรกับรถซิ่งบนท้องถนนได้พอสมควร แถมในบอรด์ซื้อขายก็มีคนประกาศขายด้วย แต่ราคาเครื่องก็แพงกว่าเครื่องธรรมดาเหลือหลาย

เอ้า แล้วเรื่องอะไหล่ล่ะเฮ๊ยไม่แนะนำหน่อยเหรอ

ความเห็นที่ 14 โดยคุณเด่น ครั้งที่ 1

ออกแนวไม่เห็นด้วยกับความเห็นเทพ

ความเห็นที่ 18 โดยคุณเดย์ ครั้งที่ 1

ออกแนวมาเป็นเพื่อนคุณเด่น

ความเห็นที่ 29 โดยคุณเด่น ครั้งที่ 2

น่าจะมีการติดตามผลงานของเทพมาเป็นอย่างดี พร้อมเบรกเป็นระยะๆ

จบครึ่งแรกไป เทพ เปิดเกมนำไปก่อน 1 กระทู้ โดยมีทีมเจ้าบ้าน ดับเบิ้ลทีม

ตามเตะสกัดขาเป็นระยะ ๆ ชนิดกัดไม่ปล่อย ผลออกมาเป็น ทีมเจ้าบ้านจิกกัดนำไป 3 : 1 กระทู้

ระหว่างนั้นชาวคณะได้ออกความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้ดังกล่าวอย่างออกรส สถานะกองเชียร์สนุกสนานเช่นเคย

หน้า ที่ 2

ความเห็นที่ 35 โดยพี่เทพ ครั้งที่ 2

เทพแก้เกมส์ด้วย การให้ข้อมูลการเลือกใช้น้ำมันเกียร์ เครื่องยนต์

สลับกับสถานะการณ์ที่น่าห่วงเกี่ยวกับวิกฤตการณ์การขาดแคลนอะไหล่

อย่างรุนแรงของ ซันนี่ตระกูล B ซึ่งได้ข้อมูลเชิงลับมาจากเชียงกงที่ซี้กัน

ก่อนกล่าวทิ้งท้ายพร้อมรอยยิ้มที่มุมปากว่า

รถกรูจบแล้ว ฮิ๊ววววววววววว

ความเห็นที่ 37 โดยคุณเด่น ครั้งที่ 3

ไม่ยอมเปิดจังหวะช่องว่าง ให้ตั้งตัว รุกหนักประมาณว่ารถมรึงจบ กรูไม่จบ

พร้อมยิงข้อมูลด้านสเปครถยนต์ออกมาเป็นระยะๆ

ก่อนทิ้งท้ายว่า อยากรู้จักนะจ๊ะจุ๊บๆ เปิดตัวหน่อย

ความเห็นที่ 44 โดยคุณเดย์ ครั้งที่ 2

จากผลงานที่ไม่ค่อยโดนเด่นในครึ่งแรก

ครึ่งหลังคุณเดย์ เปิดตัว ด้วย

อ๊อด อ๊อด

แล้วเขาก็จากไป คุมประตูเสา 2 เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

มรึง จะ อ๊อด ทำมะเขื๋อ อะไรวร๊าเดย์

ความเห็นที่ 47 โดยพี่เทพ ครั้งที่ 3

จากการโดนกดดันอย่างหนัก ทั้งๆที่ รถกรูจบแล้ว

กอร์ป กับ หัวเสียตาเดย์ จะ อ๊อดทำไมวร๊า

จัดหนัก จัดข้อมูลเชิงลึก ทั้งเครื่อง ทั้งอู่ ทั้ง คลับ

จนมีข้อพิพาท กับกองเชียร์ข้างสนาม ที่ยังคง

ไม่รู้แหด รู้ตี๋ แลกข้อมูลที่ยังมีประโยชน์เกี่ยวกับกระทู้

มีประเด็นดังนี้

1 ส่วนอู่พี่ติ่งกับอู่ที่ลงเครื่อง SR20vvl n1 ตรงปทุมธานี ผมไปแค่ปรึกษานะ ไม่ได้ไปเช็คไร เดี๋ยวจะติดร่างแห

ฝ่ายกองเชียร์ เริ่มงง ว่าเทพรู้จักกับพี่ติ่งเป็นการส่วนตัวด้วย นอกจากการตีนุ๊ก แล้วพี่ติ่งยังชอบตกปลาอีกต่างหาก
    หลายฝ่ายเริ่มวิตก ถกเถียงกันอย่างหนักว่าพี่ติ่งรักน้องไม่เท่ากัน ทำไมเทพมีแหพี่ติ่งด้วย

2 ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจคนในเวป sunny นะ

กองเชียร์หลายฝ่ายเริ่มออกอาการไม่พอใจ พร้อมกับบ่นในลำคอ
    บอกว่ากรูไม่เกี่ยวเว่ย พวกมรึงไปเคลียร์กันเลยอย่าเหมารวม นู่นไปตีกันให้จบ คนกับคน
    ไม่ใช่คนกับเวป พร้อมเริ่มขว้างขวดน้ำลงมาในสนาม

3 เขาคงไม่ได้ตั้งเวปคลับรถยนต์ไว้ทะเลาะกันนะ ผมว่านะ ....

กองเชียร์ยังคง งงง กันอยู่ว่าเกี่ยวไรกันวร๊าคาร์คลับเว่ย
    ไม่ใช่ทะเลาะคลับ เอ็งทะเลาะกันเอง คลับไม่เกี่ยว

ความเห็นที่ 48, 49 โดยคุณเดย์ ครั้งที่ 3, 4

เนื่องจากถึงที่ทำงานก่อนตาเด่น เลยพักการเฝ้าเสาสองไว้
    เปลี่ยนมาเป็นตำแหน่งศูนย์หน้าตัวเป้า จัดเบาไปสองสามดอก
    ก่อนทิ้งท้ายว่า " มารักทำไมตอนนี้ "
    ยังไม่พอที่จะยิ้มไว้อีก 4 ดอก เพื่อปิด turn นำคุณเด่นไป 1 กระทู้

ความเห็นที่ 50 โดยคุณเด่น ครั้งที่ 4

ถึงจะถึงออฟฟิศสายเร่งรีบออนไลน์ไม่รีรอ ทิ้งกิจการอู่รถ
    กับนักแข่งมืออาชีพในสังคมออนไลน์ไว้เบื้องหลัง
    จัดข้อมูลหนักๆ เชิงลึก ข๊นข้น ประมาณจะหาให้ได้ว่า
    ลูกแอนนี่คือลูกใคร แถมยังยืนยันว่า
    ยังอยากรู้จักอยู่

ผ่านไป ครึ่งทางของครึ่งหลัง ทางโปรโมเตอร์เริ่มเรียกประชุมคณะกรรมการที่เกี่ยวข้อง
    เนื่องจากมีการพาดพิง ถึงหลายฝ่าย เกมส์เริ่มจะหนักขึ้นแล้ว มีทั้งในเกมส์ และนอกเกมส์
    ใจคอจะหาพ่อของเด็กให้ได้เลยรึไงไม่เกรงใจสิทธิสตรีเขาบ้าง
    มีผู้เสียหาย เริ่มไม่พอใจที่ถูกพาดพิง
    คณะกรรมการมีความเห็นว่า อย่าพึ่งบอกประธาน เพราะประธานมันเข้าบอร์ดไม่ค่อย
    ปล่อยให้เกมส์เดินต่อไป ด้วยอารมณ์อยู่บนภู ดูหมูกัดกัน

ความเห็นที่ 57 โดยพี่เทพ ครั้งที่ 4

ไม่ปล่อยเวลาทานอาหารกลางวันให้เสียเปล่า
    ทำให้มีช่องว่างให้เพื่อนสมาชิกเข้ามาสอบถามข้อมูลเครื่อง SR20VE ได้เพียงกระทู้เดียว
    เปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่อลังการณ์ว่า

"ผมเข้าใจแล้วว่า ทำไมต้องแยกเวป sunnythailand กับ sunny sentra ....... มันเคยมีคนเตือนผมแล้ว ......."

น่าน..... หนักเลย เล่นนอกเกมส์หนักเลย

ผมคิดในใจว่า "อะไรวร๊าาาาาา งงเลยผมงงกันไปเลย มรึงกัดกันอยู่เราสองสามคน มึงเข้าใจได้เลยเหรอว่าทำไมต้องแยกเวป
    กรูตัวต้นเรื่องยังไม่เข้าใจเล๊ย แล้วไอ้มันที่ว่า มันไหนวร๊า มันเตือนอะไรกันวร๊า นี่ บอร์ดเราน่ากลัวขนาดนั้นเลยรึ"

พร้อมกับเริ่มฟาดงวง ฟาดงา เหวี่ยงข้อมูลไปทั่วจน แฟนมวย เอร๊ยบอล เริ่มไม่พอใจกับอาการแดกดันดังกล่าว
    เริ่มขว้างขวดน้ำลงมาในสนาม

ถึงจุดนี้แล้ว ผมเข้าใจดีเลยว่า
    ถ้าพี่เบิ้มขึ้นจากอ่างเมื่อไหร่ หมี่เหลืองแน่ๆ
    เรื่องยาวแน่ๆ

ผม คิดว่า กระทู้นี้เป็น TURN สุดท้ายของการก่อนเกิดเรื่องแล้วกัน
    เสมอกันไปจัดไปคนละ 4 สำหรับการรุมยำที่เหลือ
    มันก็มาจากอันนี้แหล่ะ
    คุณเชื่อไหม ถ้าไม่มีการพาดพิง
    คนเชียร์ก็ยังคงเชียร์ต่อย่างสนุกสนาน
    คุณนี่สุดยอดเลย ปลุกระดมกระแสรักคลับ
    ด้วยกระทู้ 4 กระทู้ ใน 2 หน้า
    สุดยอด

ถ้าระหว่างคนกับคน ผมไม่ยุ่งน่ะครับ
    แต่นี่มันพาดพิง ผลเสียเกิด คนที่ไม่เคยรู้ย่อมอยากรู้เป็นธรรมดา
    ผมขอใช้อำนาจโดยมิชอบ มาตรา4 วรรค 3ตรงสันปก

ว่า คุณ เทพ คุณ โพสไม่เหมาะสมพาดพิง ส่งผลกระทบต่อภาพลักษณ์ที่ดีของบอร์ด
    ต้องชี้แจง ส่วนเรื่องส่วนตัว ระหว่าง คู่กรณี เชิญเคลียร์กัน ประธานไม่เกี่ยว
    ถ้าจะให้ช่วยเคลียร์ให้ คิดตังค์ เอวังขอจบด้วยประการฉะนี้

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สีสวยมาก ตัวหนังสือ เอาไป 10 แต้ม

8. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ตัวหนังสือสวย อ้างอิงกรูครบครัน

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

:D:D:D:D:D

9. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ศักยภาพ กำลังรบ ของพวกเรานี่ไม่ตกลงไปเลยจริงๆ

แถมยังมีตัวดาวรุ่ง เกิดขึ้นมาอีกหลายคน

ถึงผมจะวางมือไปแต่เห็นแบบนี้แล้วน้ำตาจะไหลจริงๆ

ฮ่าๆๆๆ

10. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
  11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ยอดสุดค๊าบบบ...
    ท่านประธาน

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 สีเขียว ผม เอิ้กๆ
    กิจการอู่ผม ตอนนี้ มี 6 ฮ๊อยย + เปิดผับ โคโยตี้ อยู่ข้าง ๆ ด้วย :D

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มันชัดเจนจนไม่รูั้้้จะพูดว่าอะไรแล้วนะครับ ได้โปรดเถอะครับกลับมารับผิดชอบในสิ่งที่คุณเคยกล่าวไว้ด้วยครับ

14. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เข้ามาดู

15. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ไม่ได้มานานพลาดรัยไปเนี๊ย ยังงัยปีหน้าพี่หนุ่มก็ยังจะรักษาเก้าอี้ประธานต่อไป เอิ้กเอิ้ก :cool:

16. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม...............แอบดูหน่อยๆ

17. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    รอเหมือนกัน

อยากรู้ แต่ไม่อยากถาม

18. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เอ้าเอาขึ้นมาหน่อยเดี่ยวหาไม่เจอ

19. shishimaru

shishimaru New Member Member

2
    0
    0
    มาตรา4 วรรค 3ตรงสันปก ผมไปผลิกดูแล้วไม่เจองะ555+ ....ป.ล พี่หนุ่มดุจัง

20. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

694
    184
    43
    แต่จะว่าไปคนประเภทนี้ ก็มีหลุดเข้ามาบ่อย เป็นช่วงๆ ไม่ขาดสายเลยน่ะ

21. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ผมว่าคุณตอบมาเถอะนะตามที่ท่านประธานได้บอกไม่พอใจไครส่วนตัวคุณๆก็ไปเคลียร์เอง

ส่วนเรื่องพลาดพิง"คลับ"คุณก็ควรจะชี้แจงว่าไครที่คุณบอกว่า"เตือนคุณแล้ว" ขอเท่านี้ครับ

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    มารอดูด้วยคน :D

23. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    แค่ตัวหนังสือแม่งยังไม่กล้ามาตอบเลย
    ตอนพิมละไม่คิดอ้าย...........:mad:

24. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ใจเย็นๆกันนะครับ ยังไงคุณ kooljo ก้อใจเย็นแล้ว clear กับพี่ๆเค้าดีกว่าครับ กล้าพูด กล้ารับ กล้าเปิดอกคุยปรับความเข้าใจ เท่าที่อ่านทุกคนเข้าใจความหวังดีของคุณนะ ^^
    คิดต่างได้แต่อย่าแตกแยกกันเลยครับผม ผมเป็นคนนึงแหละที่เข้าบอร์ดประจำหาข้อมูล สื่อสารกับในบอร์ด บอกได้เลยครับว่าทุกคนอัฐยาศัยดีครับ ช่วยเหลือดีมากๆ

ปล. ถ้าบอร์ดนี้มีเจ้าพ่อผมขอหวยได้ป่ะ อิอิ

25. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    สงสับจะไม่ม่ตอบแล้วละครับ หายยยยยยยยยย

26. DaySpeed

8,976
    822
    0
    :):):):):)

27. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    .............อิอิ

28. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ท่านประธานเหลาได้สุดยอดมากๆ ครับ

29. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    จัดให้หน่อยซิคร้าบ

30. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ่อ สงสัยจะหายจริงๆด้วยแหะ

น่าเสียดายนะครับ

เพราะว่าเท่าที่ตามอ่านดู กระทู้ของเขาใน RCW

กระทู้มีสาระเยอะแยะเลย แชร์ความรู้กันดี

ต้องรบกวนเพื่อนสมาชิก

ที่เคยติดต่อ เขาด้วยนะครับ

ช่วยติดต่อให้หน่อย จะ ได้ มานั่งคุยกัน

และ จบๆ เรื่อง กัน ไป นะจ๊ะ

สำหรับสมาชิกที่ไม่เห็นด้วย

ก็แสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับ

เต็มที่ รับฟังทุกเหตุผลอยู่แล้วครับ

จะได้นำไปปรับปรุงและพัฒนากันต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้