ว่าด้วยเรื่อง N15 Pulsar กันสักหน่อย ooo

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 26 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เครื่อง ธรรมดานิ เครื่องดีจิง ต้อง SR20VET จิงป่ะ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก :D:D:D:D

2. obb1495

obb1495 New Member Member

13
    0
    0
    แค่นี้ผมก็ไส้แตกแล้วคับพี่ อิอิอิ ขอเบสิคล่ะกันคร้าบบ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ต้องอุ้มตูดตัวตรงรุ่นด้วยนะคับ ถึงจะแจ่ม ฮร่าาาาาาาาาาาาา

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คันนี้มาเอาชุดแต่งผมไปตอนไหนว้า นึกมะออก

5. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    หล่อเลยนะครับ รถ จขกท

ถามพี่เด่นครับ มีกระจังตัวนี้มามั่งไหมครับ
    ผมว่ามันหล่อคั่กๆ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เดิม ๆ

และปิด ด้วย ลิ้น nismo อีกสักนิ๊สส ... :D

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แจ่มมากคับแต่ละคัน

8. obb1495

13
    0
    0
    ผมเอาของคุณนุซักสองเดือนก่อนอะครับนัดกันที่ปั้มเชลล์ ลาซาลครับ

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    กระจังแบบนี้ เคยได้มานะครับ เป็น ตัวแต่ง autech

10. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    อยากได้ไมล์แบบเนี๊ย หาๆๆๆๆๆๆ

11. obb1495

13
    0
    0
    เด๋วผมลองถามอู่ที่หาไมล์ดูให้นะครับว่ามีของอีกมั้ย

12. power04

power04 New Member Member

11
    0
    0
  13. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    087-8045742 :eek:

14. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    มีอีกไหมครับ ผมเอาด้วยครับ อยากได้ๆ

15. pumkinseeds

713
    9
    0
    มีอีกไหมครับ ผมเอาด้วยครับ อยากได้ๆ

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    จรัดรถเพื่อน ที่เมกา มาให้ดูสักคัน

เดี่ยว คนแปลงหน้า n15 รุ่นหนึ่ง จะน้อยใจ :D

อิอิ เครื่องตอนนี้ยังวิ่งไม่ค่อยดี กล่องมีปัญหา ยังหามาแทนไม่ได้ รอบปลาย เทคเปิด มีปัญหา เค้าบ่น ๆ มานะ
    สงสัยจะเป็น AEM แทน :D

17. pumkinseeds

713
    9
    0
    แทนเครื่องยูรีเทนด้วยอ่ะป่าวเนี่ย หะๆ

18. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ความรู้ที่แฝงพร้อมมากับกิเลศแท้ๆเลยอะครับ อยากด้ายยยยยยยยย แต่ไม่มีตัง - -!!

19. obb1495

13
    0
    0
    ไมล์สงสัยต้องรอครับพอดีที่อู่ได้มา2อันอันนึงในรถผมอีกอันลงรถที่อู่ไปแล้วครับ ยังไงจะตามๆให้ครับ

20. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    เมกา มีฝุ่นมั่งมั้ยเนี้ย ใสซะ

21. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    สีสวยได้จัย เงาแว๊บเลยอะ

22. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    พอดีรถผมไปมิดมาครับ ด้านหน้าค่อนข้างเละ หมออาร์ตก็แนะนำครับ ว่าให้ยัดหน้า N15 VZR อยากทราบรายละเอียดการแปลงอ่ะครับ

ว่าต้องตัดต่อจุดไหนเท่าไหร่บ้างครับ

อย่างแก้ม ตัดยังไง
    ฝากระโปรง ของเดิม หรือของตรงรุ่นครับ ใส่ได้พอดีเลยหรือเปล่าครับ
    ช่วงแนวฝากระโปรงพอดีกับแก้มเลยหรือเปล่าครับ
    เห็นฝากระโปรงช่วงหน้า โป๊วเป็นแถบๆ ของเดิมหรือ ของติดชุดหน้ามาครับ
    อยากเอารถเข้าไปเหมือนกันแต่ติดว่า อู่ที่ผมเข้าเป็นอู่ประกัน ทำกันมา นมนาน กะลังจะเสนอราคาซ่อมครับ คงย้ายอู่ไม่ได้
    อยากถามเอาเป็นแนวทางในการซ่อมครับ จะได้สื่อสารกับช่างถูกครับ
    ขอบคุณมากครับ

23. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    ซุ้มล้อหน้า อมล้อพอดีมั้ยคับ
    ผมใส่กันชนตัว sr-v ซุ้มหน้าล้อมันโล่งไปหน่อย อยากจะขอคำแนะนำซักน้อยอะคับ คิดจะไปเชื่อมพาสติก ?

24. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    กะลังว่าจะหาและกันชน Lucino

25. obb1495

13
    0
    0
    ด้านแก้มข้าง ตัดต่อตรงแนวที่มีร่องครับ ถ้าดูจากแนวโป๊วครับ ส่วนด้านหน้ายกคานมาใส่ทั้งชุดได้เลยครับ ฝากระโปรงหน้าของเดิมแต่ตัดต่อส่วนปลายครับเพราะแนวไฟเล็กลงครับถ้าฝากระโปรงเดิมเลยจะเหลือร่องพอส่มควรครับ ส่วนซุ้มล้อหน้าของผมพอดีเพราะใส่สปริงโหลดไว้ครับมันก็เลยจะลงมาพอดีๆหน่อย

26. blueday

560
    12
    0
    แล้วถ้าฝากระโปรง N15เนี่ย จะใส่กันได้ไหมครับ เป็นห่วงด้านข้างกับด้านหลังครับ

อ่ะ เอางี้ละกันครับ รบกวนPMเบอร์โทรให้ผมก็ได้ครับ จะได้คุยถนัดๆ

ขอบคุณครับ

27. Denn

9,717
    819
    113
    กันชน n15 ทุกตัว ถ้าเอามาใส่
    มันจะมีพื้นที่เหลือช่วงระหว่างซุ้ม หน่อย ซ้ายขวา
    เพราะแก้มเป็นของเดิม

แต่ถ้าเอาแก้มตัด มา หรือได้มาทั้งแก้ม ก็จะพอดี ใกล้เคียง
    ทั้งนี้ขนาดล้อกับยาง ก็มีผลนะ.
    ส่วนฝาโปรง ถ้าได้มาวางได้เลย
    แก้มถ้ามาครบ ย้ายจุดยึด เจียส่วนเกินออกหน่อย
    กันชน ก็ยกคาน ใส่. ได้เลย ถ้ามาครบ ๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

28. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ผมไป อิอิ

29. obb1495

13
    0
    0
    ตามเลยครับ

30. blueday

560
    12
    0
    อ่อ ยังงี้ ง่าย ถ้ามายกแก้ม เด๋วติดต่อหมออาร์ตอีกที ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้