(เพิ่มข้อมูล Clip) รถโดนแท็กซี่ชน แต่ตำรวจแจ้งว่าเราผิด อุทาหรณ์ของการเกิดอุบัติเหตุ ลงจากรถมาแล้วต้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 22 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตำรวจใช้อะไรพิจรณาวะ
    เอาใจช่วยครับ

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  3. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เมื่อวันจันทร์ที่18ที่ผ่านมาก็เพิ่งโดนชนแบบนี้ครับกลับรถถนนสุขาภิบาล3รามคำแหงอะครับ

หน้าหมู่บ้านศรีประจักร์รถเมล์เจ้าของถนนเส้นนี้113แม่มชนกระเด็นไปติดต้นไม้เลยผมรถตู้นะยังกระเด็นอะแม่มบอก

มาเบาถ้าไม่มีต้นไม้ก็ตกคลองเป็นตายไม่รู้เหมือนกันชนท้ายเหมือนกันถ้ามันแค่แตะเบรคก็ไม่ชนแต่ไม่แตะ

เอาใจช่วยครับเจ้าของกระทู้

4. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ ยังไงจบกรณีนี้แล้ว ผมว่านะควรจะซื้อกล้องวีดีโอติดรถไว้ก็ดีนะคับ

5. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ต้องดูด้วย คับ ว่าแท๊คซี่ วิ่ง อยู่แถวนั้นหรือเปล่า ถ้าวิ่งอยู่ระแวกนั้น และระแวกนั้น มีวินแท๊ซี่ข้างถนน คิดเอาไว้ก่อนเลยว่าแท๊คซี่เป็นพวกเดียวกับตำรวจคับ เพราะแทบจะทุกที่พวกตำรวจจะเก็บส่วยวินแท๊คซี่ในพื้นที่นั้น ๆ คับ พอมีเรื่องอะไรตำรวจก็จะเข้าข้างพวกตัวเองไว้ก่อนคับ และอย่าเหมารวมนะคับ ว่า แท๊คซี่ทุกคันจะไม่ดี เพราะตอนนี้ผมก็หันมาขับแท๊คซี่เหมือนกันคับ ถึงได้รู้หลายๆ เรื่องที่บ้านเราไม่เจริญเพราะมีโจรในคราบข้าราชการ อยู่คับมากด้วยแต่ดีๆ ก็ มี นะ

ขอให้เรื่องจบไวๆ นะ คับ ถ้าเรามีพยานสู้เลยคับผมอย่าไปปล่อยพวกนี้ให้ลอยนวน

6. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอให้ชนะ แล้วจบด้วยดีครับ

7. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เอาใจช่วยอีกแรงครับ

8. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    สู้เพื่อความถูกต้องครับ
    แต่ผมสงสัย คือ TAxi กะตำรวจ นี่มันยังงัยๆอยู่นะ เข้าข้างกันจังเลย

9. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    สู้เพื่อความถูกต้องครับ
    แต่ผมสงสัย คือ TAxi กะตำรวจ นี่มันยังงัยๆอยู่นะ เข้าข้างกันจังเลย

10. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เอาครับ สู้ๆ

11. golfjoey

golfjoey New Member Member

10
    0
    0

12. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    เพิ่มเติม Clip ที่เอารถไปถ่ายการกลับรถในเลนเดียวมาให้ดู พร้อมแสดงจุดที่ถูกแท็กซี่ชน
    อยากให้ท่านที่ทำคดีมาแหกตาดูจริงๆว่า นี่ไงรถผมกลับรถเลนเดียวได้
    และถ้าถูกชนในตำแหน่งที่แสดงไว้ให้เห็น แบบนั้นเรียกกลับรถตัดหน้าแท็กซี่หรือแท็กซี่หักหลบอะไรมาจนมาชนเรากันแน่

[video=youtube;53fcGCtvGNs]http://www.youtube.com/watch?v=53fcGCtvGNs[/video]

จุดที่หยุดภาพให้ดูสามารถอ้างอิงได้กับภาพนิ่งที่ถ่ายร่องรอยที่เกิดเหตุได้ว่าถูกชนตำแหน่งนั้นแน่ๆ
    ที่นี้ก็แสดงให้ดูแล้วว่ากลับรถเลนเดียวได้แน่ๆ พยานที่เกิดเหตุก็ยืนยันว่าถูกชนขณะรถตั้งตรงไม่ได้อยู่ระหว่างกลับรถ

ที่เหลือก็คงหวังพึ่งความยุติธรรมแล้วแหละ ...

13. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าลืมฟ้องกลับให้ลืมความไปเลยครับ จะได้เป็นทานกับทุกคน

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สู้ๆๆครับ เอาใจช่วย

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Taxi นิสัยแย่ๆ+ตำรวจนิสัยเสีย = ทุกข์ของประชาชนตาดำๆจริงๆ

17. golf_@31

golf_@31 New Member VIP

228
    2
    0
    เหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ ผมก็เคยเจอ เลี้ยวออกมาจากซอยเลยซอยมาแล้ว แท็กซี่มันสวนเล็นมาจากไหนไม่รู้
    มาในเลนท์เราเลย ผมหักหลับไปนิดนึง มันชนเข้าประตูหน้าผม อยู่ในเลนท์ของผมเลย ถนนมันเป็น4เลนท์
    ไม่มีเกราะกลาง แต่มันมาชนเลนท์ซ้ายสุดฝั่งเรา ตำรวจบอกผิดทั้งคู่ ผมงงเลย......เสียค่าปรับไปซะทั้ง2ฝ่าย
    ส่วนแท็กซี่ไม่กล้าออกจากโรงพักหลายชั่วโมงเลย เพราะผมเรียกพวกมาเพียบเลย ในเมื่อแม่งเอาผิดทั้งคู่ก็นั่งรอแท็กซี่เลย

18. Benz2d

Benz2d New Member Member

14
    1
    3
    สู้ สู้ คับพี่

19. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เสียเวลาขึ้นศาล...มีเรื่องกับแท็กซี่....กระทืบอย่างเดียว.....เชื่อพี่

20. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    หายไปไหนมาเนี่ยะ ....

ก็อยากอยู่นะ แต่คงไม่คุ้มกับหน้าที่การงานซักเท่าไหร่ ... นี่ก็จะ 3 เดือนแล้ว ตำรวจยังไม่ส่งฟ้องเลย
    คงระวังเรื่องสำนวนเต็มที่เพราะเรื่องแม่งเล็กๆแค่นี้คงไม่คิดว่าเราจะสู้เต็มที่
    วันเกิดเหตุกล่อมให้เรายอมรับผิดท่าเดียว บอกเรื่องแค่นี้เองปรับแค่ 400 รับไปเถอะแล้วเรื่องแพ่งไปจัดการกันเอง
    แต่ทำไงได้ เราไม่ผิดจะให้เซ็นรับข้อหาได้ไง

ก็น่าเห็นใจท่านตำรวจอยู่หรอก เขียนสำนวนฟ้องจากคำให้การที่โกหก สวนทางกับคำให้การของพยาน และสวนทางกับหลักฐานที่ปรากฏ จะไหวไหมครับเนี่ยะ

21. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ไม่ได้ไปไหนยังหายใจทิ้งอยู่บนโลกนี้แล่ะ....แต่ไม่ได้โพสต์เท่าไร

กับเล่น หน้าสมุด ด้วย ช่วงนี้อยู่ เมืองทองจนจบงานแล่ะ

เจอได้ ที่ ลานทดสอบรถ PRIUS ด้านหลัง ชาเลนเจอร์ 3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้