ถ้าวันนึงต้องขาย Sunny กัน มันจะเป็นยังไงครับ TT

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 20 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    หนู พึ่ง ใช้ได้ขึ้น ปีที่ 2 คะ แต่ก็ ผูหพันธ์ กับมันมากๆ เลย เพราะเป็น ของชิ้นแรก ที่ราคาแพงที่สุดในชีวิต และเป็นเงินของหนูเองล้วนๆ เป็นของขวัญของตัวเอง ที่ซื้อให้ตัวเอง

ตอนรถเกิดเหตุ ไฟไหม้ ก็มีแต่ คนจะให้ขายทิ้ง ซื้อคันใหม่ ที่บ้าน ก็บอก เดี๋ญวดาวร์ให้แล้วไปผ่อน เอง ไอ้เราก็ไม่อยากมีภาระ แถม ทำมาก็เยอะ ผูกพันธ์มาก็มาก

แล้วมาเจอชน 18 ล้อ หน้ายับอีก ก็ยิ่งทำให้ เพื่อนๆ คนรอบข้าง แล้วก็ครอบครัว พูดทุกวัน ว่าขายทิ้ง ซื้อรถใหม่

แต่ก็นะ มันคือ ความสำคัญ ในชีวิต คือบางช่วงเวลา ที่เราได้สร้างมันมา ยังไง ก็ผูกพันธ์

คิดไว้ว่า อนาคต ยังไง ก็ไม่ขาย แต่ทำงานได้เงิน แบบ สบายๆ แล้ว ถึงงออกคันใหม่ ก็ยังจะเก็บคันนี้ไว้ เป็นความทรงจำว่า มันเป็นของสิ่งแรกที่เราซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงตัวเอง ตอนอายุเท่านี้คะ

^___________^

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    จัดไปท่านพี่ จอง ล้อ ท่อ กันชน
    ฮ่าๆ อะล้อเล่น

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    หรือจะเอาพวงไปด้วยจ้า คณพี่แตง ขาวอวบ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สรุป....มติส่วนใหญ่ คงไม่มีใครขายลงอะคับ ผูกพันกันสุดๆ หล่ะ อิอิ (อยู่กับผมบ่อยยิ่งกว่าแฟนอีกนะเนี๊ย 555)

5. giantmodify

giantmodify New Member Member

18
    0
    0
    ถึงจะเก่า และเหลี่ยมมาก ปัญหาเยอะ มีให้แก้อยู่เรื่อย จนมาถึงวันนี้ถ้าจะให้ขายก็คงไม่เป็นไร อย่างน้อยมันก็ยังเป็นประโยชน์แก่คนอื่นบ้าง

แต่รถเก่า ก็พาผมไปถึงที่หมายได้เหมือนกับรถใหม่ ติดแกสประหยัดไปอีก เพราะยังไงผมก็ขับไม่เกิน 120 ครับ

ถึงช้าหน่อยแต่สบายใจ ประหยัดด้วย ถนอมรถด้วย จะได้อยู่กับผมไปอีกหลายปี ถ้าใกล้ต้องคันนี้ล่ะครับ

6. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ไม่อยากขายเหมือนกันละน่ะ

ขายไปก็ไม่ได้ราคา เก็บไว้ขับเล่นคงจะดีกว่า

แต่ปัญหา คือ มันไม่มีที่จอดน่ะสิ

รถคันตั้งเบ่อเริม ไม่ใช่ สิ่งของเล็กๆ ที่ไม่ใช่ แล้วจะเก็บใส่กล่องได้นี่สิ

นั้นละปัญหา

7. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ขายแน่ๆ ครับ ถ้ามีตังค์ถอย R34 R35

แต่อ่านคอมเมมท์แล้วชอบจริงๆครับ โดยเฉพาะของคุณเดย์ และคุณเด่น

ของผมก็เหมือนคนอื่นแหละครับ เพื่อนๆ ครอบครัว บอกให้ถอยรถใหม่ เพื่อนบางคนก็จะโละขายรถดีๆให้ถูกๆ (ถูกจริงๆครับ เหมือนได้เปล่าเลย) ก่อนหน้านี้โดนเยอะครับ เครื่องสั่น วิ่งอ๊อดๆ แอ๊ดๆ ความร้อนขึ้นประจำ เข้าอู่สัปดาห์เว้นสัปดาห์ (ตั้งแต่เสี้ยนไปลงเครื่องมานี่แหละ) ตอนนี้ทำจบไปส่วนหนึ่งแล้ว กำลังวิ่งดีๆ แต่ก็ยังมีเสียงรอบตัวบอกขายเถอะ ตำแหน่งหน้าที่การงานมันก็เริ่มดีแล้ว เดี๋ยวรถจะทำให้หน้าที่การงานไปไม่ได้ (เกี่ยวมั๊ยเนี่ย) บอกตรงๆ ก็ลังเลๆ ครับ แต่คงอีกไม่นานคงได้เปลี่ยนรถ หรืออาจแค่เปลี่ยนเครื่อง แต่แนวโน้มน่าจะเปลี่ยนรถไปขับรถยุโรปมือหนึ่งเหมือนชาวบ้านเขาซักที

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    จัดไปครับ รถยุโรป ติดแก๊สด้วยน๊ะครับ อิอิ

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    จะไปอยู่บ่อยได้ยังไง มีแฟนหลายคนก็อย่างนี้แหละ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้