ผม มี b14 อยู่หนึ่งคันคับจะทำรถซิ่ง แต่เป็นรถบ้านคับ แนะนำด้วยคับ (จะทำเหมือน b14 สีชมพู) ขอบคุนคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tonz, 20 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้น

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    นั่นแร่ะ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พี่โน๊ต ผมอ่านหมดละ ชอบตรงของแถม ...คนเชี่ยวชาญ

4. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    เยอะน่ะเนี่ย อ่านภาษาไทยไม่ออกและ ขอเป็นภาษาอังกฤษได้ม่ะ

5. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เปิดกระทู้มางงเลย ทำไมมันไป 5 หน้าแล้วหว่า

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้า 5 เข้าใจว่าทุกคนต่างความคิด ความชอบ ความรู้แต่ละคน ก็คงไม่เท่ากัน

เอาเป็นว่ารถใคร รถมันแล้วกันนะคร้าบ อยากทำอะไร เงินเรา รถเรา ลุยโลดดด

แต่ต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง และไม่ลืมว่า ที่นี่เมืองไทย ไม่ใช่ญี่ปุ่น หรือเมกา ...

เห็นเมื่อก่อนยังมี B14 ลง 4G63 ของ EVO เลย ก็ยังวิ่งได้นะนั่น ...

6. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เดวปั๊ดเล่าต่ออีกเรื่องเลยนิ 1KZ กับ 2KD เอิ๊กๆ

เอาภาษาสเปนได้ป่าวพี่

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เล่าหน่อย อยากรู้ :D

ตอนนี้ใช้ 5L ว่าจะเปลี่ยนเป็น 1KZ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ต่างคนต่างความคิด....ต่างความรู้กันด้วยอะคับ ลองเลือกๆ เอานะคับ ดูที่เงินในกระเป๋าด้วยก็ดีครับ

9. Good-Da-Kung

Good-Da-Kung New Member Member

47
    9
    0
    ขอเป็นภาษาญี่ปุ่น ได้ป่ะครับ

อิไต อิไต

อิอิ

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อ่ะ มาไม่ทัน จิงๆแล้ว เรื่องนี้ ถ้าคนไหน รู้จักผมดี จะรู้ว่าผมเคยพูดเรื่อง การวางเครื่อง ในบ้านเรา

มาก็ หลายครั้งนะ ว่าสิ่งที่ต้องคำนึง อันดับแรก คืออะไร อันดับต่อมาคืออะไร เรื่องข้อมูลศึกษาเอาไว้

ไม่เสียหลาย แต่ จงอย่าลืมว่า เงินที่กำลังจ่ายไป จำนวนเท่าไร แลกกับอะไร เท่ากับอะไร คิดดูดีๆ

ถามว่า เครื่อง SR20-VET ดีไหม แรงไหม ตอบว่า ดี- แรงจิง ถ้าคุณเป็นคนบ้า และมีเงิน เท่านั้น( ย้ำ )

ถ้าไม่บ้า และรวย จงมองตัวเลือกอื่นซะ เข้าใจป่ะ เครื่องที่วางได้เยอะแยะ ไม่แนะนำล่ะ งง วุ๊ยยยยย

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ช่วงนี้ ไม่ค่อยว่างนะ ขอ อภัย ฝากดูแล กันด้วย

พอดี ว่า เครื่อง SR20DET RED TOP 1993 ของ ผมเอ็นติดจะเข้าเรียนปี1 พอดี

เลยว่า จะ ฉลอง ด้วยถ้วยแบร็คเก็ต ซักหน่อย

เดี๋ยวปีหน้า ครบ 18 จะพาไปทำใบขับขี่ด้วย

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    พี่ติ่งมา post แล้วขอเติม แนวคิด อีกหน่อย

ผมน่ะตอนจะวางเครื่อง อยากจะวางจะตาย SR20VE
    ขนาดตั้งใจจะชนเกียร์ธรรมดา จบง่าย ๆ เทคเปิดได้

คิดไปคิดมายังไม่เอาเลย เพราะไม่อยากเสียเวลา
    อีกอย่างเรารู้ตัว ว่าเราซน เราวัยรุ่น ชอบทำ ชอบขยับเพิ่ม

ช๊อยหรือ ความรู้ที่จะทำ แน่นอน ก็ต้องปรึกษาคนเคยใช้ มาก่อน
    แล้วของอะไร ที่จะใส่ จะเพิ่มเข้าไป มันต้องหา และ ที่สำคัญ ในราคานี้คบได้ด้วย
    เลยมาจบที่ turbo ฝาขาว w10 :D

ปล. ผมหรือคลับ ไม่ได้โกรธ คุณน่ะ
    แต่แค่อยากให้เข้าใจ ความรู้สึก ว่าที่พูด ๆ ไป มันคืออะไร
    มาคุยกัน meeting กัน พบปะกันได้ ครับ
    ชอบรถ เล่นรถ ด้วยกัน นี่เค้าเรียก ถก กัน เพื่อให้ได้แนวคิด แนวปฏิบัติ น่ะครับ

ส่วนเรื่อง ที่เอามาอ้างอิง ในเรื่องคลับอื่น ๆ อยากให้ มาอธิบาย เพิ่มให้หน่อย
    เพราะมันไม่ถูกต้อง ที่เอามาพูดน่ะครับ

13. Mr.Undercover

Mr.Undercover Guest

0
    0
    0
    งั้นยกเครื่องบีสิบสองคันสีขาวให้ผมละกันนะ อิอิ

ป.ล. ของมายังเพ่

14. เรื่องนี้ ก็ เหมือนกับ ทีมฟุตบอลที่ ชอบครับ

เครื่อง ตัวเก่า ก็ เหมือน ลิเวอร์พูล อาร์เซน่อล ถึงจะเก่า แต่ ก็ ยังมีคน ยอมรับ อยู่

เครื่อง รุ่น กลาง ๆ ก็ เปรียบ กับ พวก แมนยู เชลซี ยังแรง ทันสมัย เป็น ที่นิยม

ส่วน เครื่อง รุ่นใหม่ ๆ เทค สูง ๆ ก็ เหมือน พวก แมนซิตี้ กับ สเปอร์ ครับ
    รู้ว่า แรง แต่ ก็ ยังไม่เป็น ชิ้น เป็น อัน

อิอิอิ

แลก เปลี่ยน ความคิด กัน ครับ อย่าซีเรียส ครับ

ข้อมูลให้กันได้ครับ อยู่ที่ผู้รับ ต้องมี วิจารณา ด้วยครับ

แนะนำ เค้าได้ ต้อง รับผิดชอบ เค้าได้ ด้วยครับ

ผม เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ

15. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    :D :D :D :D

ขออนุญาตพี่ๆทุกท่านตอบนิดนึงนะครับ

ส่วนตัวผม ผมคิดว่าคุณ koojo ก็มีข้อมูลเย๊อะดีนะครับ ที่คุณเอาข้อมูลนี่นั่นมาโพส ผมว่ามันก็เป็นประโยชน์สำหรับหลายๆท่าน ผมเองก็คิดว่ามีประโยชน์นะครับ เอามาแชร์กัน เปิดรับฟังความคิดกัน ดีออกครับ ไม่อยากให้ไปคิดว่าต้องการเอาชนะหรือจงใจแย้งอะไร ผมเองก็เคยตอบคำถามที่คุณ kooljo เคยโพสต์ถาม ผมเองก็ตอบตามข้อมูลที่รับรู้มา หรือที่ศึกษามา ผิด ถูก ได้ทั้งนั้นครับ มันขึ้นอยู่กับเจ้าของว่าจะตัดสินใจเชื่ออะไร แบบ ไหน เชื่อสิง่ผิด ก็ไปโทษคนบอกเค้าซะเต็มๆก็ไม่ได้ เพราะเราเป็นคนตัดสินใจเอง เชื่อแล้วถูก ก็ตอบแทนด้วยคำขอบคุณเล็กๆน้อยๆก็เพียงพอแล้วครับ

อีกอย่างที่อยากจะบอก คือ บางที เราก็ไม่ต้องเชื่อฝรั่งมากเกินไปก็ได้ครับ เค้าก็คน ขี้เหม็นเหมือนกันครับ ต่อให้เทพแค่ไหนก็พลาดได้ทั้งนั้นครับ ข้อมูลได้มาก็ควรคิดพิจารณาครับว่าจะเชื่อ หรือไม่เชื่อ หรือแม้ว่าอาจาร์ยบางท่านที่คุณเคยไปอ่านบทความเค้ามา ผมก็อ่านครับ มันจริงอย่างเค้าว่าแหละ "อยู่ได้กี่ชั่วโมง" แต่ความเป็นจริง ความเหมาะสมกับแต่ละบุคคลมันต่างกันครับ อย่ายึดติดอะไรมากมาย เปิดรับข้อมูลหลายๆด้านครับ

สุดท้ายขอบขอบพระคุณพื้นที่ในบอร์ดนี้ที่ให้แสดงความเห็นครับ

ปล.พรี่ first ครับ คืนนี้ผมรอพรี่หน้า ทางลงทางด่วนนะคร้าบบบ อิอิ :D

16. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    อัน น้องหมู อ่ะ ของเค้า พอดี ลืม id ไม่ เข้านานจัด ไม่ ฮา มั่ง หร๋อ กำ
    ผม ว่า ที่นี่ ฟังดู จะ เหมือน รุน แรง ฟังดู แล้ว อาจจะเกิน ไป แต่ บอกได้คำเดียวครับ ว่า ที่นี่ จริงใจ และจริงจังครับ
    คำพูด เหล่านี้ ถ้า ไม่รู้จัก กัน ใครมาอ่าน ก็ ว่า แรงครับ แต่ ถ้า ลอง เปิดใจ ผม ว่าได้ใจ ครับ
    เป็น คำพูดที่มี แต่ เพื่อนกันเท่านั้น ที่พูดกันได้ ครับ มัน อยู่ว่า คุณkooljo จะ เปิดใจ รับ หรือเปล่าครับ
    เพื่อน ยิ่งซี้กัน สนิท กัน บางครั้ง แรง กว่านี้ ยัง รับ กัน ได้ครับ
    มีอะไร ก็ คุยกันได้ ครับ จะอยู่ที่ว่า สนิท หรือ ไม่สนิทใจ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้