ปีกนกหน้า โว4 ใส่แพโว1 ได้ใหมครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wihok, 19 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wihok

wihok New Member Member

7
    0
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆ มีใครรู้บ้าง ครับ
    ปีกนกหน้า โว4 ใส่แพโว1 ได้ใหมครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ได้ครับ

แต่นอกจากปีกนก จะต้องเปลี่ยนดุมด้วย เพราะปลายลูกหมากปีกนกไม่เหมือนกัน

หรือไม่ก็อัดเอาลูกหมาก evo1 มาใส่ปีกนก4แล้วใช้ดุมเดิมได้ครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องช่วงล่าง ต้องยกให้หมอก้อง
    ผมเคยเทียบว่ามันเท่ากัน แต่ยังไม่ได้คิดว่ามันจะแปลงใส่ได้เลย
    แน่นอนจริงๆ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    1-6จุดยึดปีกนกเหมือนกัน ครับ
    แตกต่างกันที่ปลายลูกหมากครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ผู้รู้จิงเรื่องช่วงล่าง...............

6. wihok

wihok New Member Member

7
    0
    0
    หมอก้องครับถ้าเราเอาปีกนก4 มาใส่แล้วเอาลูกหมากหนึ่งใส่เพื่อให้ใส่ดุมเดิมได้ ถามว่าเมื่อฐานล้อขยายข้างละเซ็น
    แล้วเราจะต้องเปลี่ยนเพลาขับด้วยใหม? ส่วนยึดกันโครงแปลงได้ง่ายเพราะปีก4 มีรูยึดน๊อดเบอร์ 10 สองรูใช่ป่าวครับ

7. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ของ4ใกล้เคียงกับ3นะครับ คิดว่าไม่น่าจะต้องเปลี่ยนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้