อัพเดท สนาม Bangkok Racing Circut 2010 โดยผู้บริหารคนใหม่

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย titivat59, 8 ตุลาคม 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. titivat59

titivat59 New Member Member

25
    1
    0
    สนาม BRC ปัจจุบันอยู่ระหว่างดำเนินการปรับปรุงสนาม พร้อมที่จะเปิดใช้ในวันที่ 23 ตุลามคม 2553 โดยจะมีการแถลงข่าว และเปิดใช้อย่างเป็นทางการในต้นเดือนพฤศจิกายน 53 พร้อมกับเปิดรายการแข่งขันรถคาร์ทชิงแชมป์ประเทศไทย (สนามสุดท้าย) และงาน AKOC โดยมีนักแข่งระดับเอเซียลงร่วมแข่งขันไม่น้อยกว่า 50 ท่าน
    ทั้งนี้ภายใต้การบริหารสนามโดย คุณจักรกฤษณ์ แสงเจริญ ซึ่งทุ่มทุนปรับปรงสนามทั้งแทร๊ค และรอบสนามให้อยู่ในระดับอินเตอร์ ทางสนามสามารถรองรับนักแข่งรถคาร์ททั้งใหม่และเก่า รถยนต์ เทสไดส์ โดยสามารถติดต่อขอเช่าสนามได้ ยกเว้นรถดริฟ และรถแดร๊ค ไม่อนุญาตให้ใช้สนามทั้งนี้ทางสนามจะดำเนินการจัดให้มีรถคาร์ทสำหรับเช่าทั้ง 4 จังหวะ และ 2 จังหวะ พร้อมทั้งจัดการแข่งขันทุกรูปแบบได้ตามต้องการ
    ผู้สนใจสามารถเข้าติดต่อเพื่อขอเช่าสนามได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

2. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    รอชมครับ อยากเห็นมาก
    จะได้มีสนามในกรุงเทพฯแล้ว
    เดี๋ยวช่วยกระจายข่าวครับ

3. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    แล้วคุณอี้ดไม่ได้บริหารแล้วหรอคับ ดีเหมือนกันเปลี่ยนใหม่หมด เผื่อค่าสนามอาจถูกลงอีกนิดหน่อย อิอิ

4. titivat59

25
    1
    0
    คุณมานะ อ่างแก้ว หรือพี่อี๊ด ก็ยังอยู่เหมือนเดิมครับ โดยเป็นที่ปรึกษาของคุณจักกฤษณ์ ครับ
    ปัจจุบันสนามเสร็จแล้วเชิญเค้าไปชมได้ครับ โดยวันศุกร์ - เสาร์ - อาทิตย์ และจันทร์ จะเริ่มมีกลุ่มรถคาร์ทที่จะลงแข่งขันมาเริ่มซ้อมกันแล้ว

ส่วนเรื่องค่าสนามคงต้องไปสอบถามด้วยตัวเองครับ โดยส่วนตัวราคาถ้าแพงขึ้นจากเดิมก็เหมาะสมกับสนามเรียบๆ ที่อยู่ในเมืองไม่ต้องเดินทาง
    ไม่ต้องหาที่พัก (อันนี้ผมว่าไม่ค่อยดีสำหรับคนมีภรรยา) ยังไงก็คุ้มกว่า

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เดี๋ยววันเสาร์ที่ 23 นี้จะไปลองครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

6. titivat59

25
    1
    0
    พฤ - อาทิต นี้ จะมีการแข่งขันรถคาร์ทชิงแชมป์ประเทศไทย (สนามสุดท้าย) และรายการ AKOC เชิญร่วมชมการแข่งขันได้ที่สนาม และมีการถ่ายทอดสดทาง UBC ช่อง True Sport 2 ในวันอาทิตย์ช่วงบ่ายโมง

7. brc

brc Guest

0
    0
    0
    สนาม บีอาร์ซี มีรถเช่าแล้วครับ

4 จังหวะ 10 นาที 500 บาท ซื้อคูปอง 2 ใบแถม 1 ใบ เท่ากับ 10 นาที ไม่ถึง 340 บาท
    2 จังหวะ 10 นาที 1000 บาท คูปอง 2 ใบแถม 1 ใบ เท่ากับ 10 นาที ไม่ถึง 700 บาท
    2 จังหวะ รถเด็ก 6-12 ปี 10 นาที 400 บาท คูปอง 2 ใบแถม 1 ใบ เท่ากับ 10 นาที ไม่ถึง 270 บาท

ทุกวัน 10.10-18.00 น.

8. jing_joe14

jing_joe14 New Member Member

13
    0
    0
    พอดีอยากสอบถามเรื่องการเช่าสนาม แบบว่า มีรถเองอย่างเนี้ยอ่ะครับ คิดยังไงเหรอครับ ถามต่อเลยว่าถ้ากรณีเป็นรถโบราณ(ประเภทต้องเข็นสตาร์ทครับ) มีบริการรถดันด้วยมั้ยครับ
    รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

9. titivat59

25
    1
    0
    Theeed

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้