เรื่องเกี่ยวกับคนเลว ๆ กับประกันห่วย ๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -ตั้มเอง-, 6 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เป็นกำลังใจให้คดีจบโดยยุติธรรมครับ เบื่อประเทศไทยจริงๆ คนเลวคนรวยรอดได้เพราะยัดเงิน

2. pippi

pippi New Member Member

31
    1
    0
    คนรวยไม่เคยผิด เพราะ...(ยัดตัง) แต่เราไม่ได้ทำอะไรผิด กับ โดนยัดข้อหา เฮ้อ....
    เมื่อไหร่ คนรวย(ที่มันเบียดเบียนคนอื่น) กับ ตำรวจ(เชี้ยๆ) จะหมดไปจากประเทศซักที่ เบื่อจริงๆเลยพวก เอารัดเอาเปรียบชาวบ้านเนี้ย

3. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    คืนนั้นผ่านไปเห็นสภาพรถตรงจุดเกิดเหตุพอดีครับชนแรงมาก ขอให้จบด้วยดีนะครับ แล้วอาการบาดเจ็บไม่เป็นอะไรมากนะครับ

4. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เอาใจช่วยด้วยคน...

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แย่มากๆเลย เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ผมก็เคยโดน

6. สรุปรถมึงเป็นงัยบ้างวะ

มันตีขายซากเหรอ

7. -ตั้มเอง-

-ตั้มเอง- New Member VIP

163
    1
    0
    ขอบคุณทุกกำลังที่ให้มานะคับ

ตอนนี้ตัวผมหายดีแล้ว ส่วนแฟนก็ต้องรอทำศัลยกรรมอ่ะคับ เพราะเป็นที่น่า

ส่วนเรื่องรถก็เป็นอันว่าซ่อมไม่ได้คับ ต้องขายซากให้บริษัทประกันภัยไป

ส่วนเรื่องคดีก็เงียบ ไม่มีการติดต่อมาทั้งคู่กรณีและบริษัทประกันภัย

ปล. เซงตรงที่ต้องซื้อรถใหม่ ต้องเพิ่มเงินอีกต้อง 2 แสน

แฟนต้องทำศัลยกรรม ออกเองทั้งหมด เพราะคดียังไม่จบ -*-

8. benzchoui

benzchoui New Member VIP

12
    0
    1
    ประกันไทยวิวัฒน์ ห่วยจิงๆครับ ต้องคนใช้ถึงจะรู้ดีแต่ชื่อ แต่บริการห่วยแตก

9. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เอาใจช่วยแล้วกันครับ พี่ผมก็เพิ่งเมาแล้วฝ่าไฟแดงไปชนเค้าเหมือนกัน -*-

10. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    ขอบคุณคับ ขับรถกันระวัง ๆ กันหน่อยนะคับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ

เดี๋ยวนี้คนเลวมันเยอะ เดี๋ยวนี้ความยุติธรรมมันไม่มีแล้ว

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ไอ้คนมาเครมคงไม่เป็นเกมนะผมว่า จริงๆแล้วประกันของเรามันต้องรักษาผลประโยชน์ให้กับลูกค้านะ
    หรือไม่คงเป็นเพราะร้อยเวรที่รับเรื่องเราไว้รับสินบนรถเบนซ์หรือมีเส้นสายอะไรก็แล้วแต่ สุดท้ายก็ต้องยุติ อยู่ที่ว่าคุณพร้อมจะสู้เพื่อพิสูจน์ว่าคุณเป็นฝ่ายถูก
    เรื่องนี้บอกเลยว่าเหนื่อย เจอกับคนแบบนี้ ต้องใช้เวลาพอสมควร ผมแนะนำให้คุณเข้าไทวิวัฒอีกรอบ เพื่อขอข้อสรุป ยังไงประกันก็ต้องทำให้เรา และไปเรียกร้องกับอีกฝ่ายเอง ไม่ควรปล่อยให้ลูกค้าเป้นแบบนี้นะ
    ไม่งั้นจะทำประกันไปเพื่ออะไร

12. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    มีแต่คนเค้าพูดแบบนี้อ่ะคับ ว่าจะตามเรื่องเองทำไม

จิง ๆ แล้วประกันต้องตามเรื่องเอง ไม่งั้นจะทำประกันชั้น 1 ทำไม ??

13. ประกันชั้น1เนี่ย บ.ประกัน มีหน้าที่รับผิดชอบชดเชยสินไหมให้คุณก่อนไม่ว่าจะถูกหรือผิด ทั้งค่าซ่อมรถและค่ารักษาพยาบาล จนเต็มวงเงินคุ้มครองตามเงื่อนไขในกรมธรรม์ แล้วบ.ประกันค่อยไปสวมสิทธิ์เรียกร้องกับคู่กับคู่กรณีเอง ถูกหรือผิดก็ว่ากันไป เราไม่เกี่ยว ตามนี้นะครับ

14. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ...

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมเคยนะแต่ประกันแม่ง บี้ขี้แตกเลยอะ ของ KPI กรุงไทยประกันภัยอะครับ

คือเอาจริงๆนะผมผิดอะ วันนั้นรถผมหมุนบนวิภาวดีเลย แล้วรถตู้แม่งมาชนผมอีกทีอะ แต่ประกันแม่งบี้จน รถตู้ผิดเลย ผมมีหน้าที่เดียวคือ ยืนเฉยๆและรอดูผล โหดมาก !

พี่ประกันบอกว่า ผมไม่ผิด คนผิดคือรถตู้ แม่งชนท้าย ผมละอ๋อครับพรี่เต็มที่เลย

และตามเรื่องจนจบเลยอะครับ ผมซ่อมอู่นอกเครื่องยังตามดูถึงที่อู่เลย ผมว่าประกันมันต้องแบบนี้ปะครับ ?

แต่ถ้ามีเรื่องกับพวก เส้นใหญ่ๆนี้ผมว่าน่าเบื่อมากเลยอะ ไม่ว่าจะวงการใดก็ตามนะครับ

16. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้มีทางออกดีๆ ในเร็วๆ วันนี้ครับ

เรื่องอำนาจมืด พูดยากครับ ถ้ามาจากอีกแง่งนึกประกันรู้เห็นว่าเหตุการณ์ ดีไม่ดี อาจจะโดนอำนาจมืดกดดันจากคนใหญ่คนโต ของผ่ายนั้นก็เป็นได้ครับ หรือไม่ก็โดนซื้อความดีไปแล้ว

ส่วนพวกเดียวกันเข้าข้างกันเอง อันนี้เรื่องปกติของประเทศเราครับ เป็นกันหมด ตั้งแต่บนยันล่าง คนที่เป็นกลางจริงๆ จะมีกี่คนคงไม่ต้องเดา เพราะถ้าไม่โดนดอนตำแหน่ง ก็โดนเฉือนกันหมดแล้ววว

17. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ คับ

18. ขนาดผมซื้อแค่ป.3 ผมโดนฟ้องศาลคดีอุบัติเหตุ เค้ายังส่งทนายความมาให้พร้อมเงินประกันตัววงเงิน2แสน (แต่ผมไม่ต้องประกันตัวเพราะปฎเสธข้อกล่าวหา) . . .

19. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    แต่ประกันผมแม่งนิ่งเกิ้น....ตอนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย

20. GE8_PERFECTO

GE8_PERFECTO Member VIP

101
    1
    18

รูปภาพประกอบครับ

รถเบ็นซ์ ไม่มีประกัน ไม่มีใบขับขี่ เป็นผู้หญิงขับลูกหลานตำรวจ คนใหญ่คนโต สักท่าน ครับ

ประกัน ก็ นิ่ง ไม่มีการตอบสนอง อย่างงี้ต้องแบน ครับ

ปล. ถือว่าฟาดเคราะห์หนักไปครับ ตั้ม jazz แล้วกันเนอะหล่อๆ ^___^

21. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    ขอบคุณคับ เอี่ยว เห็นรูปแล้วแค้น ทำไรไม่ได้...เซง !!!

22. เห็นรูปแล้วตกใจ ทะเบียนเหมือนกันกับเบ็นซ์ข้างบ้านผม

เมื่อกี้รีบขี่จักรยานไปดูทะเบียนมาให้ แต่เป็น จข-1333

แต่บ้านนี้น่าแปลกใจ เค้าจะชอบเลขนี้เป็นพิเศษ เค้าเคยขายคัมรี่คันเก่าไปแต่ก็เก็บทะเบียน 1333 ไว้ใส่เบ็นซ์คันนี้

แล้วคู่กรณี บ้านอยู่แห่งหน ตำบลใดล่ะครับ ???

23. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอให้เรื่องจบด้วยดีครับ.....สู้ๆ

24. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    ไม่ทราบเหมือนกันคับ ว่าแต่บ้านคุณอยู่แถวไหนอ่ะคับ ??

อยู่ซอยนวลจันทร์ คร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้