คิดยังไงกับคำว่ารถแต่ง ถ้าขับรถแต่งแล้วจะขับเดิมๆได้ไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aerler, 27 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    พยายามตัดใจ แต่เปิดเจอของแต่งทีไร โทรไปทุกที เฮ้อออออออออออ

2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    จิงจิงแล้ว มานต้องมีทั้ง 2 อารมณ์แหละครับ บางเวลาอยากซิ่ง ก็เอารถซิ่งออกไปขับเล่น บางอารมณ์ อยากไปไหนสบายสบาย ก็เอารถเดิมไปครับ

3. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    แต่งจน อากง ด่า ภูโบ้ แล้วครับฮ่าๆ เห็นรถซิ่งแล้วมันชื่นหัวใจ

4. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    สมัยเรียน มาทำแต่งรถไม่ค่อยมาก แต่รถแต่งขายไปแล้วครับ ในปัจจุบัน ขับรถเดิมๆๆ แบบว่า สบายๆดีกว่ารถแต่ง ที่จริงอยากแต่งเหมือนกัน รอไปเรื่อยๆๆ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เลิกไม่ได้ครับ ยิ่งมีตังค์ยิ่งแต่ง อิอิ

6. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    รถแต่งก็ไม่จำเป็นต้องซิ่งอย่างเดียว บางคนชอบแต่งสวยๆ ขับแล้วภูมิใจ บางคนชอบแรงๆ ก็ทำกันไปเต็มๆ บางคนชอบทั้งสวยทั้งแรง ก็จัดไปอย่าให้เสีย

ทั้งนี้ทั้งนั้น พอได้ขับมันแล้ว ความรู้สึกนี้เชื่อว่าทุกคนมี คือ ความสุข ที่ได้ลงแรง ลงความเงิน ลงความรู้ที่มี ไปกับเพื่อนคู่ใจของเรา อาาาาา ฟิเนเร่~~~~~

7. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    คงเลิกไม่ได้ อย่างน้อยสุดก็ ล้อ สปริงโหลด บางคันติดสติ๊กเกอร์นั่นเค๊าก็แต่งแล้วครับ

ในความคิดผม กลุ่มรถแต่งอย่างเราทุกคนชื่นชอบจะเน้นสมสรรถนะเน้นสวยหรือเน้นโชว์ หรือรถทำ รถซิ่ง รถโมดิฟาย รถที่ผิดจากเดิมๆ หรือ รถที่เหนได้น้อยก็ได้

เปรียบเหมือนกลุ่มเอนเตอร์เทนบนท้องถนนอ่ะครับ แต่การเอนเตอร์เทนก็มีทั้งคนชอบ คนไม่ชอบ

เพราะ ไม่ว่าจะเป็น สี ล้อ ไฟส่องสว่าง ท่อ วัดุคาร์บอน รถเตี้ยๆ ปีกนก..วิ๊งๆ เสียงท่อ,เทอโบ,โบว์อ๊ออฟ,คลัชกรุ๊งกริ๊ง ลักษณะการขับ(มุด ทิ้งหายหรือแม้แต่เลื้อยขึ้นเนิน) ฯลฯอีกมากมาย

มันต้องมีเหตุผลไรสักอย่างที่เค๊าหันมาสนใจรถเราครับ แต่มุมไหนก็นานาจิตตังครีบ

ปล.ชอบทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัยรถตัวเอง เช่นกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้