ทำไมต้องตั้งใจวางมิดกันด้วยนิ!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ari, 22 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ใจเย็นๆครับ บนถนนอันตรายครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ขนาดไม่ประมาทยังเกิดอุบัตติเหตุเลยครับ

ก็ขอให้มีน้ำใจนักกีฬา รถใครๆก็รัก แพ้ชนะ ไม่สำคัญ สนุกสนาน ทักทายกันตามภาษาคนคอเดียวกันดีกว่าครับ

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ โดยเฉพาะน้องๆ honda ที่แสดงความเเป็นห่วง
    มันก็ทำให้เข้าใจมากขึ้นว่าบางคนเวลาวิ่งด้วยกันจริงจังถึงขนาดเอาเป็นเอาตาย
    ก็ว่าตัวเองเป็นผู้หญิงบางครั้งวิ่งกัน ยังผ่อนเปิดทางให้แซงเวลาคับขันเลย
    ปลงครับ เจอแบบนี้ไม่กล้าวิ่งต่อด้วยเลย:)

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่ไหวครับพี่

คิดจะซิ่ง คิดจะแรง

แต่ไม่มีใจ และไม่กล้าที่จะแฟร์

แทนที่จะได้มิตรภาพกลับมา เห้อ...

4. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ซิ่งบนถนน..ต้องให้อภัยกันไป

5. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ทำไปได้เนอะ....

6. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    รถมัน สู้พี่ไม่ได้ ก็บังลายไม่ให้พี่ขึ้นตามมาอ่ะป่าว พอพี่เสียจังหวะ มันก็กดหนี

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    สงสัยอยู่ข้อนึงคับ วีโก้ที่เล่นด้วยรถบ้านหรือป่าวคับ

ผมว่ารถบ้านที่เฮ้าเลี่ยนอยากแข่งอยากเล่นเนี่ย โดยมากมักนิสัยแย่นะคับ แล้วถ้าเป็นวีโก้ด้วยแล้วยิ่งเลี่ยงอะ ( ไมได้ว่าคนขับวีโก้นะคับ ขออภัยไว้ล่วงหน้า ) เพราะส่วนมากวีโก้เดิมๆ ขับพลังๆมักเป็นเด็กส่งของ นิสัยค่อนข้างจะเลวอะ อีกอย่างคือไม่ใช่รถมันด้วย

โชคดีที่ผมเจอแต่เพื่อนๆที่เค้านิสัยดีๆกัน ขนาดรถเค้าแรงกว่า ยังยกนิ้วให้ เปิดกระจกทักทายกัน แถมเพื่อนๆในรถเปิดกระจกเฮฮากันเหมือนคอเดียวกัน ถือว่าโชคไม่ดีเจอคนพาลไปละกันคับ ผมเลือกข้อสองละกัน

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เลี้ยงแมวครับ

9. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ..รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย น้ำใจงาม มิตรภาพเกิด.. เท่านั้น!!!!!!

10. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไม่ถึงกับรถบ้านครับ เป็นรถที่แต่งไปบ้าง เปลี่ยนล้อสีทองๆ มีสติ๊กเกอร์นิดๆครับ
    จำทะเบียนได้เหมือนกัน แต่คงไม่มีประโยชน์ที่จะไปตามหาอ่ะครับ
    เพราะเราก็มีส่วนผิดเหมือนกันที่ไปเล่นกับเค้าด้วย เพราะเริ่มเล่นความเสียงมันก็เกิดขึ้นแล้ว
    สงสารก็แต่รถเลนส์ขวาอีกคันนึงที่เค้าไม่รู้เรื่อง พอโดนตัดหน้าเค้าก็ตกใจ
    รีบผงะออกไปอีกเลนส์เหมือนกัน ไม่รู้จะทันได้มองว่ามีรถหรือเปล่า
    มันเลยทำให้เรามีโอกาส ก็ทั้งเบรกทั้งผงะออกจากตูดคันหน้า แบบเป๋ๆไปเลย

11. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ใจเย็นๆ คับพี่ อย่าไปสนใจกัยคนไม่มีน้ำใจอย่างนี้เลยคับ เสียเวลา เสียสมองปล่าวๆ เอาเวลาไปคิดโครงการที่จะแต่งระต่อไปดีกว่าคับพี่ :) (รถพี่สวยจนตามม่ะทันแล้วคับ)

12. แย่จังครับ

ดีว่าผมเจอแต่เรื่องดีๆ วันก่อน เล่นกับรถคันนึง สถานการณ์แบบเดียวกับคุณ แต่พี่เขา เปิดไปผ่าหมาก ก่อนตบออกขวาครับ เพื่อเป็นการบอกให้ผมรู้ว่าอย่ามุดตาม เดี๋ยวมิด สุดยอดครับ !!!

13. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ตอบ ข้อ 2 ครับ.

ถ้ามาแบบนี้ก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะต้องตามไปต่อ เขาจะคิดกับเรายังไงก็ช่างเขา

เล่นมาแบบนี้ก็ปล่อยให้มันตายไปตามธรรมชาติจะดีกว่า พวกห้าวๆมันเยอะครับ ไม่คุ้ม (ไอ้ใจตุ๊ด)

คนเล่นรถด้วยกัน คิดจะเล่นกันจริงๆ ต้องมีน้ำใจให้กันครับ ผมนำจะเปิดไฟเลี่ยวบอกสภาพถนนข้างหน้าตลอด

ขับตามก็ไล่เข้าไป แต่ไม่เน้นจี้ เล่นกันพอหอมปาก หอมคอ โบกมือทักทาย มิตตรภาพบนถนนไม่รู้จบครับ

14. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เคยเจอแต่แบบว่า เรามาขวาเร็วมาก มันออกจากลางไม่เปิดไฟเลี้ยว + ช้า + ไม่มองกระจกข้าง เราเบรคยาวๆ ติดตูดแต่ไม่ชน หมุนเข้าแท่งเบริเออ พังยับ คันนั้นก้ขับต่อไปเลย เฮ้อ

15. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เจอะคราวหน้าปาดคืนเลยเจ๊แจง อิ อิ ล้อเล่นนะเจ๊ . .

16. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เล่นรถบนถนนต้องใจเย็นๆครับ ตอนนี้ถอดใจไปเยอะครับ
    บางทีดูวิสัยทัศน์ไม่อำนวยก็ไม่เล่นครับ ยิ่งเลนซ้ายนี่ต้องระวังเลยละครับ
    ขับขี่ปลอดภัยกันนะครับ

17. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ใจเยงๆพี่

เป็นผมถ้าเห็นท่าไม่มีสปิริตก็ตัวใครตัวมันเลยครับไม่เอาด้วย

โชคดีหน่อยก็บังไลน์วางมิด โชคร้ายก็เจอพวกบ้าลูกปืนล่ะแย่เลย

18. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    สมัยนี้มีเยอะจัง วางมิดเนี่ย

19. ตามไปปาดหน้ามันแล้วกดเบรคสุดๆ........:D:D:D
    แต่จริงๆบนถนนหลวงอย่าไปสนใจพวกแบบนี้ดีกว่าครับ....
    ผมเจอบ่อย แต่ก้อไม่ได้สนใจ ขับชิลๆขของเราดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2010
  20. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ช่างมันเถอะ พี่ พวกใจหมา สันดาร ตุ๊ด น่ะ ปล่อยมันไป เถอะ ...... คิด ว่าจะ แต่ง อะไร ต่อไป ดีกว่า Happy กว่ากัน เยอะ

21. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    นิสัยแย่จัง

จริงๆเล่นกันบนถนน แต่ก่อนที่เล่นกัน ส่วนมากมุดไล่กันไป ถ้าคันนำ มุดไปเจอทางตันจะยกไฟ ขอทางเตือนคันหลัง หรือถ้าวิ่งมาเจอไลน์ไปได้คันเดียว บ่อยๆที่เบรคทั้งคู่เพราะต่างคนต่างจะให้กันไป
    วิ่งกันไปจนสุดทางแล้ว ชะลอ พยักหน้าให้กันนิดนึง หรือ เข้าปั๊มลงมาทักทายกัน มันเป็นเสน่ของกรซิ่งรถบนถนนนะ ผมว่า

แต่เด๋วนี้เอาจริงๆ มุด กันแบบเอาเป็นเอาตาย บังได้บัง วางได้วง น่ากลัวครับ

คุณเจ้าของกระทู้ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ เวลาเล่น ถ้าไม่ใช่คันที่เจอกันประจำ (ภาษานี้คงเข้าใจ) ก็อย่าไปจี้มากครับ มันอันตราย

22. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ใช่คันที่ผมไปเล่นกะเขาหรือเปล่าน้อ
    ข่วงหลังมานี่ เล่นบ่อย Vigo Fortuner

23. อย่าไปใส่ใจมันพี่แจงรกสมอง&ความรู้สึกปล่าวๆแต่ว่าเดี๋ยวนี้รถสวยโหดเลยที่เดียวเจอเมื่อวันก่อนแถวๆเรียบด่วน.. อิอิ

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ทำไมพวกขับโหด ๆ ต้อง เป็น วีโก้ นะ

25. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    พวกเมิงเข้า กทม เมื่อไหร่ ไปเอาคืนให้พี่กรุหน่อย ช่วงนี้กรุไม่มีเวลาว่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้