เฮ้อ!!เซ็งด่านโชคชัย4 เดินวนรอบรถ "ท่อใหญ่จัง"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~Artdrumster~, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    โดนปรับไปเท่าไหร่ครับ ?

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ป้วนเปี้ยนอยู่แถวซอยนั้นล่ะครับ เจอกันก็แวะทักทายกันได้นะครับ

เจอไฟล์แล้วครับ แต่ยังไม่ครบ ขาดในส่วนของอำนาจหน้าที่ของเจ้าพนักงาน

แต่พรบ.จราจรหลักๆก็ครบครับ เอาไปก่อนละกัน เดี๋ยวเจอแล้วเด๋วมาเพิ่มให้

รวมๆเซฟเก็บไว้จากที่นี่ไม่ก็ที่ไหนซักที่ล่ะครับ

คลิกที่ลิ้งเลยครับ

Download คลิกที่นี่

3. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ข้อหา ท่อใหญ่จัง ข้อหาสนตรีน อะไรว่ะเนี้ย สน.นี้แม่งบ้าไปแล้ว อส.อีกอย่างโคตรเกรียดแม่งเลยพวกเฮียเนี้ย ตร.พวกเมิงเนี้ยจับแต่พวกกูเปนใช่ไหมอย่างอื่นเมิงจับกานบ้างไหมสราดดดด

4. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เซ็งแทนเลยครับ...เหี้ยกันจริงๆ หารีดไถ ไปวันๆ ไม่รู้ว่ามันต่างกับโจรตรงไหน

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เเละเเล้ววันนี้ก็โดนโคกคราม ครับ 100 บาทขาดตัว ขอบคุณนะครับ คุณตำรวจ หัวขวด

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    วันที่ เจ้าของกระทู้โดน ผมผ่านไปพอดีเห็นกำลังโดนตรวจค้นอยู่เลย สมัยนี้พอเรียกตรวจแล้วเหมือนไม่มีอะไรผิดก็จะหาเรื่องเราให้ผิดจนได้ เฮ้อ ตำรวจไทย

7. งัดปลายคางให้มันซักดอก แล้วบอกมันว่ากฎหมายคนละตัว จบ!!!

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อส. = ไอ้สัด ??

9. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ดึกๆบางวันมันชอบตั้งในซอยโชคชัย4ด้วยนะครับ ก่อนออกไปถึงแยก mc อะครับ หน้าหมู่บ้านอะไรซักอย่าง

10. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ดึก ๆ อย่าผ่านไปเลยดีกว่าคับ

11. สงสัยตำรวจไทยสนับสนุนให้เดินแป๊ปเลสออกข้างจะได้เล็กๆ.....ไม่ฟิกเรื่องเสียงนี่นา

12. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    เดี๋ยวนี้เส้นเลียบด่วนรามอินทรา ด่านย้ายจากหน้าบางจาก ไปอยู่ก่อนถึง Crystal park ระวังกันด้วย

13. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    นั่งไปในรถคันเดียวกันครับ คืนนั้น อส น่าตบกบาลมากเจอกันนอกด่าน

ผมว่ามันไม่กล้าห้าวยังงั้นอะ ใครพอมีหนังสือ ประมวลกฎหมายจราจรบ้างครับ เกี่ยวกับกฎหมายใกล้ๆตัวพวกนี้อะ

จะหามาติดไว้ในรถซักเล่ม ผมเชื่อว่าพวกมันก็รู้ไม่หมดหรอก ไอ้พวกมีแง่งเนี่ย นี่กำลังคิดว่าจะลงเรียน นิติ ราม

ซักใบ จะได้ไว้ใช้ในชีวิตประจำวัน ป้องกันตัวเองจากพวกเลวๆนี่ด้วย

14. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ผมคือหนึ่งในผู้โชคร้ายเหมือนคุณละครับ อส.อะตัวดีเลย บางวันนึกครึ้มจับตรวจฉี่ซะงั้น ผมว่าจะมอบโล่ใบที่ 2 ให้ละ เซง

15. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เคยเจอ อส. มันจับตอนช่วงสงกรานครับผมขี่มอไซไปซื้อข้าวกิน
    มันมากระโดดตัดหน้าเลยแล้วมาดึงกุญแจรถผม และจะขอยึดใบขับขี่ผมอีก ผมเลยถามว่าคุณเป็นตำรวจหรอถึงกล้ามาขอค้นผม ผมท้าต่อยเลย แล้วตำรวจเลยเดินมาบอกให้ผมไป บอกอย่ามีเรื่องกัน

16. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    สน.นี้หัว หมอ คนที่เล่น 4 สูบ รู้จักดี ยึดรถ อินวอยไป ขี่เองเป็นส่วนใหญ่ ยังไง รถจดเลี่ยงภาษีอย่าผ่านไปแถวนั้นละกันครับ หวังดี
    เพราะแม่งเล่น หวัง..... จริงๆสน.นี้ โดยส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน สน.กับพวกอาสา ลองเซิจในอากู๊ ในพันทิพครับ เรื่องเยอะจริงๆ สน.นี้

17. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    โดนเหมือนกัน สน. นี้ อส.เดินวนรอบรถแล้วก็มาบอกว่ารถท่อใหญ่ ไปเสียค่าปรับด้วย 200 บ. อย่างเซ็ง

18. ~Artdrumster~

~Artdrumster~ New Member Member

8
    0
    0
    จ่ายค่าทำขวัญรับโชคกับสีรถใหม่ครับพี่ ^^

ครับผม ผมเซ็งมากๆๆๆๆๆๆๆ ทำยังกะผมไปขโมยรถใครมาขับ ดูใบขับขี่แล้วก็ก้มๆเงยๆมองหน้าผมกับรูปในใบขับขี่หลายรอบ (อารมณ์ว่าใช่รึเปล่า???) เห้อออ จนผมต้องลงจากรถมาคุย ไอ้เรารีบก็รีบครับตอนนั้น ไม่งั้นผมได้เซดงัดเถียงกันยาวแน่ๆครับ

ขอบคุณมากครับคุณโต้ จะได้ระแวงไว้ครับ (ใช้คำว่าระวังไม่ได้แล้วอ่ะครับ)

ขอบคุณครับผม แต่ก็ทำใจรอเถียงอย่างเดียวครับ แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็คงไม่อยากผ่านไปช่วงนั้นแล้วล่ะครับ

อื้มครับ "ผมไม่ได้จับคุณเรื่องเสียง" ^^

ขอบคุณมากครับกับการแจ้งเตือนเพื่อนๆกับอีก1จุดเสี่ยงควรเลี่ยงภัย ผมต้องใช้เส้นนี้แทบทุกวันครับ

ครับผม วันนั้นสงสัยนายยิ้มร่า ยอดกระฉูดตบรางวัลกันชุดใหญ่

ครับผม ล่าสุดที่จุดเกิดเหตุเดียวกับที่ผมโดน วันนั้นผมนั่งแท๊กซี่ไปทำงาน เจอ Hayabusa สีขาว น่าจะปี 08 / 09 เลยมั้งครับ ใหม่ๆซิงๆเลยครับ เห็นแต่จอดอยู่กลางด่าน ไม่รู้ว่าอินวอยรึเปล่า แค่เห็นแบบนั้นผมก็เซ็งแทนอย่างสุดซึ้งแล้วครับ
    ก่อนหน้าวันที่ผมเห็นHAYA วันเดียวก็เห็น RX8 สีขาวจอดหง่าวรอการประเคนข้อหาที่เดียวกับผมเช่นกันครับ (คุณเจ้าของรถคงหัวเสียไม่แพ้กันครับ)

เข้าใจความรู้สึกอย่างสุดซึ้งอีกเช่นกันครับ

19. ~Artdrumster~

~Artdrumster~ New Member Member

8
    0
    0

นายตำรวจนอกเครื่องแบบเขาขู่ไว้ว่า"ค่าปรับมันแพงครับเรื่องเนี๊ย" เขาบอกว่า 1-2พันบาทครับ

20. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เคยโดนมาเช่นกันครับแต่แถวเส้นกิโล9 ทางเข้าสุขสวัสดิ์ ตั้งแต่ก่อนสมัย กิโล9วิ่งรถกันบ่อยๆ กลับจากไปเที่ยวมาเจอด่านตรงนั้น โดน เรื่องเรื่อง ปลายท่อใหญ่!!

เถียงกันไปมาซักพัก ก้เลยปล่อย

ส่วนเรื่อง อส. ผมแนะนำให้คุณ กระซิบเค้าไปเลยว่า ผมอยากเจอพี่ เดินซื้อของตอนไม่ใส่ชุดจัง^_^ เพราะแถวบ้านผม อส จะไม่ค่อยยุ่งกับรถใหญ่ครับ

เพราะเคยมีประวัตติ โดนเก็บงาน ตอนเดินซื้อของในตลาด บ่อย หุหุ ไอ่พวกนี้ต้องเอาให้เข็ดครับ

21. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ที่พันทิพย์ ก็มีโดนมาครับ เรื่องใหญ่เลยเหมือนกัน ขออนุญาติ นำมาแปะ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9738116/V9738116.html

22. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    ไอ้พวกยามเฝ้าร้านทอง แมร่งไม่ทำไรกันหรอก

23. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    Fucking cop

ไม่จับเสียงใช่มั้ย

เดี๋ยวกูจัดให้ดังๆเลย

อ่านแล้วขึ้นเลยย

24. Poom_Narlam_Turbo

Poom_Narlam_Turbo New Member Member

44
    0
    0
    พวกตำรวจไทยแมร่งเหี้ยทุกตัวอะ

25. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    เกีตร ตำรวจ ของ ไทย
    เกลียด กัน ไว้ เถิด ประ ชา ชน

เอาแบบเพื่อนผมใหม
    แจ้งลงเล่มมันให้หมดเลย
    ตั้งแต่ สติกเกอร์ โรบาร์ ท่อ โชค เบาะนั่ง 2 คน หุหุหุหุหุ
    เคยโดนเรียกทีเดียว ไม่ากล้าเรียกอีกเลย
    เล่นแจ้งซะหมด อด แด๊ก ไป

อ. ผมกฎหมายไว้ในรถเลย
    จับปุ๊บ ไหนๆๆๆ ผิดข้องไหน เปิดเด๊ะ... อึ้ง แด๊ก ไป

อส.ไม่มีสิทธิเรียกดูใบขับขี่และเรียกจับนะครับ กรุณาอย่าให้
    ถ้าตั้งด่านต้อง ชั้นสัญยาบัตร อยู่ด้วยนะครับ

26. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    น่าจัด MEETING ใหญ่ รวมตัวพวกรถแต่งแล้วไปร้องเรียน สนง ตำรวจแห่งชาติแม่งเลย ให้มันรู้ว่าพวกมันเนี่ย โจรในคราบตำรวจ

27. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สารพัดยัดข้อหา พวกโจร

28. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ผมหลีกเลี่ยงเส้นนี้ทุกครั้ง ไม่อยากมีปัญหา เจอที เสียตังค์ เสียเวลา เสียอารมณ์ ยอมขับอ้อม หรือไม่ก็เข้าซอยลัดครับ สบายใจกว่าเยอะ

29. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    "เฮียร์" เนอะ ตำรวจแบบนี้

ทำนาบนหลังคนว่ะ ไม่ยากจน ไม่ขัดสน เพราะเลียนาย

30. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    ผมอยู่ในซอยโชคชัย4 เวลาออกไปข้างนอกจะวิ่งออกทางท้ายซอยไปทางวังหินตลอด
    แต่ก็จะมีด่านแถวๆวัดใหม่เสนาฯ กับแถวๆแยกวังหิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้