เฮ้อ!!เซ็งด่านโชคชัย4 เดินวนรอบรถ "ท่อใหญ่จัง"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~Artdrumster~, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0

มีคนรู้จักผมเคยโดนกรณีท่อ เพราะของเก่ามันผุ เลยเปลี่ยนมันเงียบไม่ต่างจากของเดิม แต่โดนข้อหาท่อไม่มี มอก โดย สน. โคกฟาม

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ดัดแปลงสภาพถ้าไม่ก่อให้เกิดอันตรายกับผู้ใช้ถนนก็ไม่ผิดนะครับ โดนโคตรบ่อยไอ้เรื่องท่อเนี่ย

ตอนนี้ปริ๊น พรบ.พกติดรถไว้เลย เวลาพวกที่แถสุดๆค่อยงัดขึ้นมาเถียงกับมัน รอดไม่รอดไม่รู้ แต่อย่างน้อยให้มันรู้ว่ากรูไม่โง่นะโว้ย

จะจับก็จับไป เขียนมาเถอะ ไม่ให้บัตร ไม่จ่ายเงิน ขย่ำทิ้ง ช่างฮีแม่ง

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    กวนโอ๊ยสุดๆ

4. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ไอ้ สน.เนี่ยน่าโดนของจริงสักวัน ไปจับพวกลูกท่านๆ ทั้งหลายที่เหอะ แม่งแดกแต่คนทำงานหาเงินเล่นรถไปวัน ถามจริงไอ้พวก อส.เนี่ย มันแค่ช่วยเจ้าพนักงานปฎิบัติหน้าที่แค่นั้น เบ่งอย่างกับจบนายร้อย..หากินบนความเดือดร้อนชาวบ้านที่หลัง ออกกฎหมายมารถห้ามแต่งจบ...เดิมจากโรงงาน...

5. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    คำเดียว "เหี้ย"

6. มีอีกไหม ขอ Print ไว้บ้างสิ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    แม่มเหี้ยจิงจิง ไอ้ สน . โชคชายยยยยย กับ โคกข่อย เนี่ยแหละ แม่มกวนตีนสุดสุด เรื่องรถแต่งนะ

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ซวยมากคุณน้อง ด่าน สน โชค กะ โคก เเม่งเกลียดรถซิ่งยังกะเหี้ยไรดี ชั้นเลวครับ

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เห้อ พวก อส.ผมเกลียดมากๆแม่งชอบแอ๊ก กวนตีนด้วย

10. TiE(G)W

TiE(G)W New Member Member

27
    0
    0

คิดแล้วก็เซ็ง
    ท่อกูก็ไม่ได้ยาวไปทิ่มหน้าแม่งซะหน่อย
    มีนผิดตรงไหนวะ

11. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    กฏหมายคนตัว พ่องมึงสบาย เหี้ยกว่านี้มีอีกมั้ย

สังเกตได้คับ ด่านไหนมีพวกนายร้อย สารวัตรหนุ่มๆ แม่งบ้าพลังทั้งนั้น

รถผมโดนขับมาไม่เคยโดนเรื่องแต่งรถ มาเจอด่านพวกไฟแรงเนี่ยละคับ รถแต่งแข่ง

แจสเนี่ยนะมึง ถ้าแข่งกูเอาตังค์ไปซื้อเซฟวางเจดีกว่ามั้ย

12. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    สน โคกข่อย อยู่แถวไหนหรอคับ

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    สมัยยังไม่มีสน.โคกคราม มิตรรักแฟนเพลงหลายๆท่านก็คงได้ประมือกับโชคชัยกันมาไม่มากก็น้อย

เคยเจอมาเหมือนกันครับ อส. ไอ้พวกอยากเป็นตำรวจเมื่อสายไปแล้ว

ได้พกวิทยุ ได้ตรวจร่วม ได้นุ่งครึ่งท่อนสีกากี แค่นี้ก็สุขใจแล้ว

เปิดว.เสียงดังโคกครากๆ ไม่ว่าแดกข้าว ไปขี้ แม่งก็จะพกเข้าไป

แบบว่าได้ฟังตร.มันคุยกัน มันดูดีมีความสุข

โชว์ออฟจับรถซิ่ง รถแข่ง เจอแว๊นซ์มันส่องให้ ไส้แตกไม่รู้นะ

14. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้วก็เจอครับ สน.โชค.... สุดยอดเลย กระโดดมาขวางรถแบบไม่คิดชีวิต สรุป ผมไม่จอดครับ ขับไปเฉยๆ

มันก็ไม่ตาม สงสัยมันคงคิดว่าเอาเวลาไปจับคันต่อไปดีกว่า เหอะๆ สุดยอดจริงๆ ตำรวจไทย

15. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    มีงี้ด้วย นี้หล่ะน่ะตำรวจไทย เซงแทนเลยครับ

16. pippi

pippi New Member Member

31
    1
    0
    ส่วนผมโดนที่ สน.ลำลูกกา บนทางด่วน โทลเวย์ ขาออก มีทุกอย่าง ขับซ้ายตลอด ขับไม่เกิน 80 ด้วย โดนเรื่อง ไม่ติดป้าย พรบ. ให้ชัดเจน ทั้งๆที่ก็อยุ่ติดกระจก ไม่รุ้จะเอาอะไรมาเปรียบเท่าคำนี้อีกละ เหรี้ยมากๆ

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    "อาชีพอื่นมีเป็นร้อยเป็นพัน อย่าเป็นตะกวดให้คนเค้าด่าเลย"
    ชนมันตายก็ซวยอีก แต่มันตายในหน้าที่นะ(ดูดีเชียว) โดนมันทั้งขึ้น-ทั้งล่อง
    คนดีๆก็มีนะครับ แต่โคตรน้อย กร่างกันนักให้แม่งลงไป3จว.ชายแดนซิมันจะไปมั้ย กลัวขี้หดตดหายซิไม่ว่า
    ไหนๆก็ไหนๆแระขอถามความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยครับคิดยังไงกับคำว่า"ดัดแปลงสภาพ"กับ"ดุลยพินิจ"2คำนี้มันช่างกว้างซะเหลือเกิน ดัดแปลงสภาพนี่ผมว่าเปลี่ยนล้อMAXนี่ก็ถือว่าดัดแปลงมั้ยครับกับดุลยพินิจคำนี้ไม่รู้จะพูดยังไงแม่งหาไม่เจอ ส่วนที่บอกว่านายกำชับมานี่เดือนๆนึงมึงต้องทำยอดเท่าไหร่วะเนี่ย ใครรู้มั่งช่วยบอกที
    เฮ้อ!เซ็งด้วยคน

18. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0

เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูที่ออฟฟิตให้นะ ไม่แน่ใจว่ายังมีsoft file อยู่รึเปล่า ถ้าไม่มีเดี๋ยวสแกนในรถมาให้ครับ

19. ขอไว้อาลัย แด่... สน.โชคชัย และ โครกคราม

20. mornie

mornie New Member Member

25
    1
    0
    อส. เนี่ยแหละตัวเฮีย

21. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    บ้านผมอยู่ตรงข้ามเจ้า สน. นี้แหละคร้าบ จะออกจากบ้านหน้าปากซอยเห็นทุกครั้ง ยังไม่เคยโดนนะ แต่ขอบคุณมากครับที่เตือนๆกันจะได้ระวังไว้

22. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ผม ขับ มอเตอร์ไซ เจอ ทุก รอบ ค้น ยันใต้เบาะ ถ้า เขามี มีด คง กรีด ดู ในเบาะแล้ว ว่า ซุกยา รึป่าว

ปล. รถผม ซูซูกิ สเเมรส เดิม ๆๆเลย ยาง ยังเดิม ๆๆออกโรงงาน

23. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    เกลียดที่สุดคือคำว่า
    "ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของพนักงานเจ้าหน้าที่"

24. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เกลียดที่สุดก็พวก อส นี่แหละ

25. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ดัน ไปให้ สรยุท ชี้แจงหน่อยซิ ถ้าไม่เป็นข่างแตกประเด็น รู้สึกจะไม่ค่อยกระจ่าง มันค้างคาใจหลายๆคน

ผมเคยถามคืนนะว่า ช่วยขยายความคำว่าดัดแปลงสภาพในความหมายของคุณให้ฟังหน่อย ไปๆมาๆเดินวนรถเปลี่ยนขอหาจะจับพวงมาลัยก้านยกซะงั้นแม้งเลวจริงๆ

ผมถามว่าดัดแปลงสภาพยังไงเค้าบอกว่าผิดไปจากเดิมที่จดทะเบียนไว้ ผมเลยบอกว่าผมจดทะเบียนรถนะไม่ได้จดทะเบียนท่อไอเสียแล้วในรายการจดทะเบียนก็ไม่ได้มีระบุขนาดท่อไอเสียไว้ นี่ครับ

แม้งก็เงียบจะเอาใบขับขี่อย่างเดียวเลย ผมเลยควักไป 100 แล้วออกรถเลย

26. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    .....ห้าๆๆ งั้น ญี่ปุ่น คงโดนจับกันเพียบ อ่ะ

27. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ถ้าเป็นไปได้ขอด้วยคนคับ
    ปล ไช่อยุ่นวมินทร์ 81 ปะคับ

28. ~Artdrumster~

~Artdrumster~ New Member Member

8
    0
    0
    ผมแม่งซวยระยองระนองระยำมากเลยอ่ะพี่เป้ แม่งขับอยู่ทุกวัน วันไหนไม่ครึ้มก็ปล่อย แล้วยังมีตัวนอกเครื่องแบบมาแนะผมแบบ หยันๆอีกนะ เนี่ยๆๆๆ เอาใบสั่งเนี่ยไปให้ขนส่งดู ((ดูหาบิดามารดามันไงวะเนี่ย))

แล้วยังมาบอกผมอีกว่า " เปลี่ยนท่อ อ่ะ แจ้งลงเล่มด้วย แจ้งยัง?? " ผมล่ะคิดจะแจ้งลงส่วนขอบสันเท้าตรงไหนของเล่มล่ะเนี่ย

ผมล่ะ โอ้ววโห ไม่งั้นผมไม่ล่อ ไปสองเล่ม 38หน้า ไปเลยเหรอครับพี่ แจ้งลงเล่ม เปลี่ยนจุกลม เปลี่ยนน็อตป้ายทะเบียน ติดเกจ์ เห้ ห้า อะไรนั่น โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เลวร้ายมากกกกกกกกกกกกกกก เป็นไปได้ช่วงเวลาดังกล่าว เลี่ยงได้เลี่ยงครับ

จริงๆอยากได้ ปริ๊น พ.ร.บ ติดรถไว้เหมือนกันนะครับ อยากจะเถียงให้ตายไปข้างง เรื่องคำว่า "ดัดแปลงสภาพ" กับ "ดุลยพินิจ" อีกอย่างนึงครับ กว้างเหลือเกิน เห้อออออออ

29. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    อ่านแล้วขึ้นหว่ะ อิอิ

30. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อย่าเอากฎหมายไปคุยกับโจรครับ มันไม่รู้เรื่องหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้