พี่ๆช่วยฟันธง หน่อยครับจากประสพการณ์ new JAZZ กับ Yaris อันไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tz, 10 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pe jazzmania

pe jazzmania New Member Lady Member

130
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    เหนด้วยกะ คห. ข้างบนนะค่ะ เพราะที่บ้านใช้ทั้ง toyota - honda
    เรื่องบริการ honda ดีกว่ามาก และปัญหาจุกจิกมีบ้างแต่ไม่บ่อย
    ส่วน toyota ส่วนใหญ่เจอแต่ปัญหาหนักๆ ค่าบริการแพงอยู่

หนับหนุกๆ JAZZ ka......

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แจ๊สแต่งสวย

3. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ผมชอบ Yaris อ่ะ
    มันคล่องตัวกว่า

4. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    JAZZ สิครับ

อนาคต ..ต่อยอด ได้ มันส์กว่า

ผมชอบ ภายในมันดูหรูกว่า

ยาริส ชอบอย่างเดียว ปรู๊ดปร๊าดในเมือง แต่ภายใน ป๊องแป๊ง

5. za_xcaliber

za_xcaliber New Member Member

23
    0
    1
    ผมแนะนำ มาสด้า สองครับ ช่วงล่างดีกว่า ครับ
    จากที่เคยใช่แจ้ส ปี 2008 มา ไม่ค่อยประทับใจแจ้สเท่าไร ประทับใจเรื่องเดียวประหยัดน้ำมันดี
    แต่เวลาขับด้วยความเร็วเดินทางแล้ว มีอาการ อยู่ ครับ(ต้องทำเพิ่มอีก)
    มุมเสาที่ใหญ่บังเวลาถอยปีนฟุตบาทบ่อย แล้วเวลาขับแจอแยกจะมองไม่เห็นมอเตอร์ไซย์ในบ้างจังหวะต้องมองดีดี
    ภายในประกอบไม่เรียบร้อยเท่าไร

6. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    เคยเห็นแต่ยาริส 300 กว่าม้า หนาวใส้เลยละครับ

ใช้แจ๊ส เชียร์แจ๊สครับ

ของเล่นเยอะมาก ประหยัดน้ำมันดี ใช้งานในเมืองคล่องดี

พอดีทใช้ mazda 3 รุ่นใหม่อีกคัน ข้างใน Jazz กว้าง และโปร่งกว่า
    แต่ช่วงล่างต้องยอม mazda เค้าครับ เจียดเงินทำช่วงล่างหน่อยแหล่มเลย

แต่สุดท้าย ชอบคันไหน ซื้อคันนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้