ทำไมถึงคิดมาขับ civic si กันครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย arowanote, 23 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    หญิงขึ้น 55555

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เห็นมีแต่พี่ลี่ขึ้น อะดิ๊ พี่กวาดดดดดดดดด

3. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ไม่นิยมรถตลาด ^^"

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง ชอบครับ กำลังจะทำเก็บและ

5. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    แม่ซื้อให้อ่ะคับ ^^

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ซื้อเพราะ เป็น 2 ประตู ที่ไม่แพงมาก

7. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ตอนแรกกะจะหารถไว้ใช้งาน กะเอาสี่ประตู EK แต่ตอนนั้นหารถสภาพโอเคไม่ได้ก็เลยยังไม่ได้ซื้อ แล้วมาเห็นเจ้าปูเป้นี่ เฮ้ยด้านหน้ามันเหมือน EK แต่ประตูหายไปไหน 2 บาน น่าสนใจเลยศึกษาดู ราคาก็ไม่แพงมาก พอรับได้ ก็เลยรับมาดูแลซะ 1 คัน ใช้ไปใช้มา คิดได้เลยว่า เราเลือกไม่ผิด ไปไหนมาไหน สาวมอง เพื่อนพูดถึง (บอกว่าขึ้นลงโคตรลำบาก 555) แถมของแต่งมากมาย ไม่งอแงมาก

8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เมื่อก่อนตอนคูเป้ยังไม่มีขาย หลงไหลซีวิคตาโต้เป็นอย่างมากกก พอมีคูเป้แม่มเท่สราดด แต่มันแพงมาก สำหรับผมไม่มีปัญญาจะซื้อ ก็เลยต้องขับ EK96 แล้วก็เปลี่ยนมาขับ EK Lev จนพอมีกำลังซื้อ Si ตามจีบน้องในคลับนี้มาเป็นปี จนเค้าใจอ่อนขายให้ครับ

ปล. เหลือแต่ EK9 ที่ยังไม่ได้ขับ (ไม่คิดที่จะขับนะครับ)

9. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    โห...เพิ่งรู้ ก้อวันนี้แหละ แต่ผมวิ่งๆทีไร เจอเกือบทุกครั้งเลยนะ ฮ่าๆๆๆ

*เลือกเพราะ ถูกกว่า+สวยกว่า honda city อ่าคับบ ตอนนั้นที่ดูๆคิดแค่นี้จิงๆ - -'
    อีกอย่างอ้นนี้หลักเลยย ตูดสวย เลยจัดคร้าบบบบบบ O_O"

10. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    ชอบตั้งแต่ตอนเรียนคับ

พอเรียนจบขอแม่ซื้อคูเป้ แม่ไม่ยอมคับ เลยจัด ek ให้ (คูเป้นั่งได้น้อย)

ก่อนหน้านี้ผมใช้ ek lev 1.8si สีเทา เหมือน พี่โสคับ (ไม่ทัน96) ชอบรถพี่โส คับ เป็น idol ผมเลย

พอพี่โสเปลี่ยน เป็นคู้เป้ (ได้จากบุรีรัมย์ บ้านเกิดผม) แล้วก็มาทำใหม่ในแนวของพี่โส ผมก็ยิ่งชอบ idol อีก แล้ว ผมได้งานทำเป็นหลักแหล่ง ก็เลยเปลี่ยนตามคับ

ล่าสุดพี่โสเปลี่ยนสี จากขาวเป็นเหลือง เดี๋ยวเก็บตังค์ก่อน ผมก็จะเปลี่ยน เป็นเหลืองเหมือนกันคับ (ผมเคยจะซื้อโครมพ่นดำพี่ แต่ไม่ทันคับพี่โส )

ปล. จริงตามที่พูดคับ ทุกครั้งก่อนไปทำงาน และหลังเลิกงาน ผมจะมอง รถของผมจากด้านหน้าทำมุมเอียง 45 องศา (แอบยิ้มคนเดียว สวยจริงๆ คูเป้ มาถูกทางแล้วเรา)

11. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อารมณ์ เดินลงจากรถแล้วเดินไปนิดนึง ติดอาการประมาณว่า ต้องมองกลับมาดูแวบนึงอะคับ มันจะเท่ไปไหน 5555 นึกว่าเป็นคนเดียว

12. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    แถวบ้านผมตอนนี้ เห็น LEV สีดำ ตัวเดิมๆ เปลี่ยนล้อ 17 มา ขายอยู่นะครับ มีท่านใดสนใจไหม ผมจะเดินไปถามรายละเอียดให้

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รถผน ขึ้นยาก ลงยากมาก นั่ง ก็ยาก แต่ชอบ

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    รถเบสมะรุ้เปนไย สาวช๊อบชอบ 5555555

15. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    1.มันไม่เคยเก่าในสายตาผม
    2.ไม่รู้สึกว่าด้อยกว่าเมือติดไฟแดงข้างๆรถใหม่
    3.ตอนแรกใช้คันเดียวตอนนี้ให้น้องใช้อีกสองคัน
    4.รักมันเพราะเอาเงินฝากใว้กับมันเยอะขายไม่ลง
    5.รถใหม่ใล่ไม่ทันชอบๆ

16. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ชอบ ความคิดเห็น ข้อ 2 มากเลยพี่ อิอิ

17. So_EK

4,677
    245
    0
    แถวยองมีเย๊อะ FD ซ่าๆเราก็ไม่อย่าไปยุ้งกะเค้าหลอก แต่ประมาณว่าเค้าดูรถเราไม่ออก ดูแค่รถเราเก่ากว่าเค้าเท่านั้นเอง แล้วก็มากวนใจเรา

18. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    มาแอบดู ^^

19. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    ชอบบั้นท้ายครับ อิอิ

20. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เออ แล้วรถเมิงมันเท่ห์ตรงไหนวะก้อง ไอ้ปลาดุกที่ราบสูง

21. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    เจอบ่อยเหมือนกันครับ บางครั้งก็กดฉีกทิ้งให้เหวอไปเลย บางครั้งก็ปล่อยมันไปก็รถเราเก่าแล้ว

22. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    คุณ punkskate007 เหมือนกะผมเลยอะ เพราะ The fast and the furious แท้ๆ

23. punkskate007

3,546
    1
    0
    โอ้ โหๆ!! ขึ้นเลยๆ......เจ้าพ่อตรงรุ่น "พังผืด ขนจะหมูกวัว"

24. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    เอ็ยนี้ใช่พี่ก้องที่ใส่ล้อ17"แท้รึป่าวคับเนี่ย ผมติดตามรถพี่มานานแล้วเนี่ย ผมโดนใจตรงไฟส่องตีนสีแดงเนี่ยและครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2010
  25. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    17 ล้อของเขา แท้ นะโวย เมิง โจ

5555+

26. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    สีดำหล่อสาดดดดดดดดดดด อิอิ

27. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    รถป้ายแดงสมัยนี้ยังไม่หล่อเท่า ขับไป ตจว คนชอบถามว่ารถนำเข้าหรอ ? ยิ้มในใจ เค้าไม่เคยเห็นรุ่นนี้จริงหรือเปล่าหว่า !!!

28. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    แบบว่า...ไม่มีตังค์จะซื้อรุ่นใหม่ป้ายแดงอย่างคนอื่นเขา (ที่จริงก็ไม่คิดจะซื้อด้วย) :p
    ได้แค่มือสองเก่าๆอย่าง Coupe ก็พอใจแล้วครับ!!! :p
    (รถสวย-ขับง่าย-สบายใจ)

29. So_EK

4,677
    245
    0
    ขับกลับบ้านที่ ตจว. วัยรุ่นแถวบ้านมันถามว่า "ซีวิคตาโตมีสองประตูด้วยหรือพี่" นึกในใจ อ้ายห่านี้ รู้จักแต่แจส กะ FD ล่ะสิ

30. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน บางทีบอกคนที่เขาไม่เห็นรถเราก็ชอบคิดว่าเป็น 3Dr

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้