Holset HX35 7ใบ ใส่วีโก้ 2500 ดีไหมคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย AZUESHii, 22 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    มาดูแกงค์คอมมอนเรล

2. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    เดิมทุกเม็ดครับอิอิ ว่างๆจาโทรไปคับช่วงนี้งานมีแต่ปัญหา ขอบคุณมากครับที่จูนให้ฟรี.....กร๊ากกกดักไว้ก่อน555

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    จูนฟรีครับ.....แต่คอแห้งบ่อย....อิอิ

จูนฟรีจริงๆครับ

4. pandabank

2,427
    4
    0
    จูนฟรีครับ.....แต่คอแห้งบ่อย....อิอิ

จูนฟรีจริงๆครับ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    จูนนิ่ง แต่เมาสาดดดดดดดดดดดด อิ อิ อิ

6. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    ไอ้ผมก็คนไม่ค่อยกินเหล้าซะด้วยซิ อิอิ..ไปที่ไหนเหมือนจาช่วยเค้าปิดร้านทุกที5555

7. pandabank

2,427
    4
    0
    พี่บี รถเสร็จแล้วหรอครับ

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ไม่กรึ่มแล้วจูนไม่นิ่งครับ.....อิอิ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เสร็จแล้วครับคุณแบงค์ จะได้ออกงานกะเค้าซักทีคราวนี้ (ถ้าไม่มีเหตุอีกนะ)

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0

เค้าปิดร้านหนีอะดิ อิ อิ อิ

11. pandabank

2,427
    4
    0
    ต้องเปลี่ยนยางด้วยนะครับ เพื่อความปลอดภัย

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    โดนแซววววอีกแว้ววววว อิ อิ อิ

13. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    5555จัดปายคับ
    สงสัยคับ ชอบบังคับเช็คบิลอยู่เรื่อยเลย5555
    เค้าพูดถูกแล้วคับ....อิอิ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นด้วยเลย

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Holset HX35 รุ่นเจ็ดใบตอนนี้ไม่ค่อยมี มีแต่รุ่นแปดใบ ไม่รู้ว่าระหว่างเจ็ดใบกับแปดใบมันวิ่งแตกต่างกันยังงัย ใครรู้บ้างอ่ะ

16. WiN_Diesel

1,850
    13
    0
    อยากรู้เหมือนกันคัฟ

17. 7ใบเบากว่า ครีบใบกระดกกว่าติดบูสต์ไวกว่า8แปดใบ

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะพี่

แค่เอามาวางเทียบกันดูทั้ง2ตัว

ส่วนเรื่องใบเบากว่าคิดเอาเองว่าใบมันหายไป1เลยน่าจะเบากว่า อิอิ

18. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    แล้ว8ใบเปลี่ยนมาใส่7ใบได้ป่ะ(เฉพาะใบ)

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ฐาน 7 ใบ เล็กกว่า 8 กระมั้ง

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    อื่ม...........มีเหตุผล คิดเหมือนกันเลยอ่ะ อิ อิ อิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 08:38:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:37:31 ----------

หักทิ้งไปหนึ่งใบดิพี่นพ จะได้เหลือเจ็ดใบ 55555

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ฐานใบน่าจะเท่ากันนะ เพราะผมเคยเปลี่ยนอยู่จากเจ็ดเป็นแปด (แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันจะเหมือนกันทุกรุ่นหรือเปล่า)

22. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จะไปเปลี่ยนทำไมครับพี่นพ
    มีใครเคยบอกให้เด็ดทิ้งไป1ใบก็ได้แล้ว
    (จำไม่ได้ว่าพี่น้อง หรือพี่บีนี่แหละ)

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    อาจารย์น้องครับ อิ อิ อิ (ส่วนผมยืมมุขเค้ามาใช้) คริ คริ คริ

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    TF08-L เลยครับพี่นพ ลดใบหลังเหลือซัก 65 โข่งหลังเบอร์ 50 PKS หรือตามแต่ความชอบ ก็วิ่งดีเหมือนกันนะ ทีแรกผมก็นึกว่าจะรอจนเหนื่อย แต่พอขึ้นจริง ๆ ก็มาดี (เครื่อง 4D56 โชกุน ปั๊ม 11 มิล เองนะพี่ ก็ดันปวด จนฝาแตกเลยครับ) อิ อิ อิ

25. _nop_

811
    0
    0
    มันน่ากลัวตรงนี้แหละ ฝาแพงพอๆกับทองเลย 55

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    55555

27. whywintech

whywintech New Member Member

14
    0
    0
    วีโก้2500 ราวเกียร์เล็กนิดเดียวเองคับ แค่โบ 05h ยังขาดเลยเกียร์พังแน่นอน คับ ตัว2500 เนี้ยของพี่เป็นตัวใหนอ่ะคับตัวมีอินเตอร์มัย ถ้าตัวไม่มีอินเตอร์ หัวฉีด อย่างแย่เลยคับ ไม่ใหวจิงๆ ไม่ไปแน่ ถึงจะเป็นตัวมีอินเตอร์ก้อเหอะดีขึ้นมานิดนึงเท่านั้น แต่ยังไม่จ็าบซะใจวัยรุ่น ให้หาอย่างน้อยพวก หัวฉีด นาวารามาใส่ก้อได้คับ พอเลยเหลือๆ
    จะให้ขับสนุกๆเสตปเริ่มต้น ผมว่ามีหัวฉีดนาวารา กล่องดันรางจูนได้เยอะๆ แล้วท้ายรางขอโหดๆย้ำว่าโหดๆเลย โม scv บูสพยายาม อย่าเกิน 20 psi งบน้อยไม่บานปลาย แค่นี้ก้อวิ่งสนุกแล้วคับ เอาให้โบพังไปก่อน วีโก้ 2500 ไม่แน่นำให้ทำเยอะคับ เข็นไม่ค่อยไป งบจมป่าวๆ ถ้าอยากแรงจิงๆ แน่ะนำเปลี่ยนเป็น เครื่อง สามพันคับ เลย คับ แล้วค่อยมา เข็นใหม่ คำนวนดูดีๆ คับ เอาเป็นว่าถ้าเกียร์พี่ พัง ต้องหาเกียร์ของเครื่องสามพันมาใส่แล้วคับ ทนหน่อยน่าจะใช้ลืมเลย จบง่าย แต่ก้อต้องมีค่าเกียร์ 17,000 ขึ้นมั่ง หรือไม่ก้อเกียร์ เจจะชนง่ายค่าแปลงไม่เยอะ ราคาประมาณ 20,000 ถ้าเป็น vg ค่าแปลงและการทำยุ่งยากคับ ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆต้องมีอย่างน้อย 30,000 ข้อดีของ vg จริงๆแล้วมันเข้าเกียร์ง่ายคับเหมือนพวกเกียร์พวกตะกูล rb ตัวแข่งทั่งหลายจึงหาใส่กัน และก้อทนกว่าเกียร์เจ นิดนึงคับ อิ อิ
    พอ แล้ว คอเดียวกันคับ เล่นวีโก้เหมื่อนกัน อิ อิ มีรัย คุยเล่นที่ [email protected] คราบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2010
  28. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    พี่นพจะใส่ 08 แล้วหรออ...ระวังเบิร์นยางไม่ออกนะพี่

29. _nop_

811
    0
    0
    ไม่อ่ะครับ HOLSET ONLY

30. pandabank

2,427
    4
    0
    พี่นพดันบูสขึ้นสัก40ก็มีเสียวแล้ว.....อิอิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้