กติกาเพิ่มเติมงานแข่ง PUMA FAEAST RACING CIRCUIT 2007

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Mcdonald, 24 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18

ขอบคุณคับ...

อยากให้มากันเยอะๆ คับ :)

2. Pam Pam

Pam Pam Guest

0
    0
    0
    ไปแน่นอนครับ ได้ยินว่า รุ่น FF Club คุยกับ คุณแก้ว Mitsu Only เลยครับ

3. amprec

amprec New Member Moderator

22
    0
    0
    UP ครับ งานดีๆแบบนี้

4. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0
    จอย ขอติดรถไปดูได้ ป่าว อิอิ

5. Mcdonald

389
    11
    18
    มี ดริฟ ที่โค้ง 100R ด้วย....

มากันเยอะๆนะคับ เข้าทางอุโมงค์ด้านเดียวนะคับ

6. Mcdonald

389
    11
    18
    jump เอารถมาดริฟดิ....

7. Mcdonald

389
    11
    18
    อยากให้มากันเยอะๆ....

8. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    100R หลุดมาล่ะก้อ อาร้อยยย อาร่อย อิๆๆ

9. Mcdonald

389
    11
    18

นิดหน่อยคับ หลุดไปยังมีบ่อทรายรับอยู่

แต่ถ้าเป็นรถดริฟเรื่องแค่นี้ มดๆ คับ

10. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ไปแน่นอนจ้า ถ้ารถเสร็จทัน

11. Mcdonald

389
    11
    18
    ขอบคุณคับ.....:) :)

12. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    แล้วคลับอื่นทำไงอ่ะ ไม่เห็นจะมีเลย

13. Mcdonald

389
    11
    18

คลับอื่นไปมิตติ้งได้คับแต่ต้องบอกล่วงหน้าด้วยจะได้จัดสถานที่ไว้ให้

ส่วนถ้าจะลงแข่งคงต้องเป็นสนามหน้าแล้วคับ เปิดรับสมัครปุ๊บ

มาสมัครกันจนเต็มเลย ขอบคุณทุกคลับเลยนะคับที่ให้ความสนใจ

แล้วคราวหน้าจะประกาศเปิดรับใหม่นะคับ ประมาณเดือน กรกฎาคม:) :) :)

14. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    งานดีLOL

15. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    ยังไงเจอกานเเน่ๆคร๊า

Lady Racing Club ไปด้วย หุหุ

16. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    ไปด้วย..อ๊ะ พี่ป๊อก ....ฮิฮิ ทุกอย่างเรียบร้อย เหลือแต่รถ รอเซ็ต...อาทิตย์ สุดท้าย...ฮิฮิ

17. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    :D อัพไปครับ ใกล้แล้ว ...อิอิ
    ป๊อกครับตารางแข่งยังเป็นเหมือนของเดิมรึป่าว (หน้าแรกอะ)
    จะได้COPYไปไว้ที่บอร์ดครับ

18. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    อยากตามไปเชีย.... แต่รถเจ๊งหง่า....

19. Mcdonald

389
    11
    18
    ไปเจอกันที่งานเลย

20. Mcdonald

389
    11
    18

ตามนั้นเลย

21. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ตอนแรกที่ประกาศนี่ club race 6รอบไม่ใช่หรือครับ ทำไมเหลือแค่ 5รอบละครับ อย่างนี้ต้องลดราคาสิครับ ถูกไหม

22. Mcdonald

389
    11
    18
    ขอทำความเข้าใจนิดนึงนะคับ

ที่บอกการวิ่ง 5 รอบ หมายถึง มีการวิ่งนำโดยนักแข่ง 1 รอบแล้วตามด้วยการ

วอร์มอัพ อีก 1รอบ แลวจึงทำการแข่งอีก 5 รอบคับ รวมแล้ว 7 รอบ

แล้วที่ลงไว้ว่า 5 รอบ คือ ส่วนใหญ่ Car Club ขอแค่ 5 รอบ

เพราะรถแต่ละคันที่นำมาวิ่งคือรถบ้านไว้ใช้งานและวิ่งเล่นเป็นบ้างเวลา:) :) :)

23. Mcdonald

389
    11
    18
    ใกล้วันงานแล้ว.....มากันเยอะๆนะคับ

24. อยากจะรบกวนสอบถามงานนี้หน่อยนะครับ
    ได้ข่าวบอกต่อๆกันมาจากผู้จัดอีกงานนึงว่า
    ถ้าใครไปแข่งดริฟpumaงานนี้จะโดนแบน ออกจากงานดริฟอีกงานนึง
    ไม่ให้แข่งเดี๋ยวจะมีปัญหา เพราะได้ยินมาจากนักแข่งดริฟหลายๆคนเค้าบอกมา
    แย่มากนะครับสำหรับวงการ พอมีงานใหม่ๆเกิดขึ้น ก็โดนสั่งห้ามไม่ให้ไปวิ่ง
    เค้าให้เหตุผลว่ามันไม่ได้มาตราฐาน แล้วอะไรล่ะครับที่มันได้มาตราฐาน
    งงเหมือนกัน แล้วที่มาห้ามไม่ให้ไปแข่ง ตกลงใครเป็นเจ้าของรถกันแน่
    และอีกอย่างนึงผู้จัดก็ไม่ได้เป็น sponser ของรถแข่งด้วย
    ถึงสามารถออกคำสั่งให้ไปงานนี้ได้ งานนั้นได้ หรือห้ามวิ่งงานนี้
    ผมว่ามันเริ่มๆจะไร้สาระขึ้นทุกวันนะครับ มีงานใหม่ๆเกิดขึ้นหลายๆงานก็ดีจะตาย
    นักแข่งหน้าใหม่ๆจะได้เพิ่มขึ้น วงการเราจะได้โตขึ้น
    ให้เดือนๆมานั่งรองานเดียวเนี้ยนะครับ จะบ้าตาย ลองหันมามองการแข่งขันอื่น
    ดูบ้างสิครับ อย่าง drag หรือ Gymkhana ไม่เห็นจะมีปัญหากันแบบนี้เลย
    ไม่ต้องมาบล็อคนักแข่ง แบนนักแข่ง ถ้าใครมีเงินมีรถก็ทำกันเข้าไป แข่งมันทุกอาทิตย์
    ถ้าจะแข่งกันไม่ได้จริงๆก็เรื่อง sponser ที่ทับกันแค่นั้นเอง
    ผมคนนึงเริ่มเซ็งๆกับวงการนี้ ปัญหามันเยอะดีจริงๆไม่รู้อะไรนักหนา
    ทั้งๆที่งานไม่ได้มีอะไรมากมาย ไม่ได้มี รยสท รับรองด้วย
    เหมือนๆแข่งกันเฉพาะกลุ่มมากกว่า ผมว่าอะไรก็ช่วยๆกันจัดเข้าไป
    อย่ามัวคิดแต่ตัวเองคิดถึงคนอื่นด้วย เปิดใจให้กว้างซะบ้าง คนจัด happy มีรถมาแข่งเยอะๆ
    มีกำลังใจจะจัดงานต่อไป นักแข่งก็ happy ได้ทำอะไรที่ใจรัก แค่นั้นก็น่าจะพอ
    ถ้าแข่งมีถ้วยรางวัลกลับบ้านก็ถือว่าเป็นของแถม กลับบ้านอาบน้ำนอนฝันหวาน
    เลิกๆทำกันแบบนี้เถอะครับ ขอบคุณครับ

25. Mcdonald

389
    11
    18
    ขอบคุณคับสำหรับความคิดเห็น

ทางผู้จัดได้จัดงานนี้มาเพื่อทุกคนไม่ได้บังคับใคร ทุกคนมาด้วยความสมัครใจ

คับ ถ้าท่านไหนไม่สะดวกทางเราก็ไม่ว่าคับ

ขอย้ำเลยคับว่า " งานนี้เป็นของทุกคนคับ "

26. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    up up up คร๊า เเย้วเจอกัน

27. td

td New Member Member

45
    0
    0

ขอบคุณครับที่มาชี้แจง เคลียร์ทุกอย่างครับ ขอให้งานประสบความสำเร็จครับ แล้วเอารูปมาให้ดูเยอะๆนะครับ

28. Mcdonald

389
    11
    18
    ขอบคุณคับ

ส่วนเรื่องรูป....ที่บ้านเน๊ตไม่ค่อยแรง แต่จะพยายามคับ....

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ จะได้ไปปรับปรุง

งานนี้ค่อยข้างเหนื่อยแต่เพื่อทุกๆคนคับ....:D :D

29. SUMOMI

SUMOMI New Member Member

6
    0
    0
    งานดี คนจัดเยื่ยม ไม่บ้าพลัง อย่างไงงานก็ออกมาดีครับ จัดงานแบบนี้เยอะๆนะครับ นักแข่งจะได้มีงานวิ่งเยอะๆ

30. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คลับTake Off ผมขอ ครบ 7 รอบเลยนะ อิอิอิอิ

แล้วเจอกันที่งานนะครับ

เดี๋ยวจะเก็บรูปมาฝาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้