มาหาแนวร่วมซื้อไฟหน้า B14 นิวเจเนอเรชั่น โปรเจคเตอร์ ++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย cocoa99, 19 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chattingfly

chattingfly New Member Member

10
    0
    0
    อยากได้ไฟไปใส่บ้างครับ ขอความกรุณาพี่พี่ด้วยครับ

ใครก็ได้ครับบอกสถานที่ซื้อ และราคาหน่อยครับผม ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองติดต่อ คุณนุ คร๊าบ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามคนข้างบนไปเลยครับ

4. Crony_A

4,017
    12
    0
    ได้ความอย่างไรแจ้งไว้ด้วยนะคับ ติดตามผลงานคับผม

5. alnn

alnn New Member Member

2
    0
    0
    กำลังหาอยู่เลยครับ
    อยากได้ด้วย รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ
    แล้วคุณนุ คือคนไหนหรอครับ
    พอดีเป็นน้องใหม่อ่ะครับ
    รบกวนด้วยครับ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

http://racingweb.net/forum/threads/...4-รอบคัน-ทุกรุ่นทุกแบบ-Ooo-อัพเดทรูป-02-02-13

7. Tananvit

Tananvit New Member Member

7
    1
    0
    อยากได้คับ แล้วไปติดตั้งที่ไหนคับ

8. sanghai

sanghai New Member Member

1
    0
    0
    ผมอยากได้ไฟหลังแต่งของ b14 ไฟท้านยาว อ่ะครับไครพอแนะนำไห้ผมได้ไหมครับ

9. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
    ผมว่าต้องลองหาใน อีเบย์ ดูอะครับเพราะมันไม่ใช่ของไทยครับ เป็นของทาง ฟิลิปิน, อินโด B14เค้าจะแต่งไฟแบบนั้นกันเยอะ

10. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ถ้าใส่รถ B14 ปี95 ได้ไม่ต้องแปลงอะไร ยกเว้นหูยึดกระจังหน้า ผมเอาด้วย 1 ชุดครับ

11. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
  12. Crony_A

4,017
    12
    0
    เปงอย่างไรกันบ้างคับ หล่อกันแล้วหรือยัง อยากเห็นๆๆๆๆๆ

13. NUM3

594
    2
    18

ผมโทรสอบถามที่ร้านแล้ว (สาขาปิ่นเกล้า) เค้าบอกว่าโคมรุ่นนี้เค้าไม่ได้นำเข้านานแล้วครับ (แต่ยังลงโฆษณา)

พี่ๆท่านใด ทราบแหล่งขายหรือแหล่งรับติดตั้งได้จริงๆ ขอรบกวนแนะนำน้องใหม่ที่ยังด้อยโอกาศด้วยครับ (รถปี 95 หน้าเดิมๆ) หาในอากู๋ก็เจอข้อมูลเก่าๆ ที่ไม่อัพเดท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2013
  14. Crony_A

4,017
    12
    0
    ร้านฮง ชั้นใต้ดิน อาคารศรีวรจักรครับ ลองดู

15. NUM3

594
    2
    18
    ขอบคุณครับพี่ อาทิตย์หน้าจะเข้าไปสอบถามดูครับ เสียดายเมื่อวานเพิ่งไปเดินมาทั้งตึกวรจักรและตึกคลองถมเซ็นเตอร์ แต่ก็ได้อย่างอื่นมาหลายอย่างเหมือนกัน

16. xxart

3,202
    193
    0

ได้อะไรมาบ้างเอ่ย :)

17. NUM3

594
    2
    18
    สวัสดีครับพี่ ผมได้ไฟ LED ติดกันชนหน้า 1 คู่ , ไฟโลโก้ NISSAN 1 ชุด , ไฟ LED เส้น 1 ม้วน, ปลายท่อลายรุ้ง 1 อัน, กล้อง DVR + SD Card 1 ชุด, เซ็นเซอร์ถอยหลัง 1 ชุด, สายหัวเทียน ของเทียบ จากร้านวรจักรยนต์ (อันนี้ไม่เวิร์คขั้วเสียบเข้าที่หัวเทียนรัดไม่แน่น อาจเกิดสปาร์คได้ สุดท้ายใช้ของแท้ติดมาพร้อมกับจานจ่ายจับล็อกแน่นกว่า) แล้วก็ของเบ็ดเตล็ดพวกท่อหด ท่อกระดูกงูร้อยสายไฟ, สวิทช์ ON-OFF ได้มาแค่นี้ครับพี่ xxart

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2013
  18. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    รบกวนถาม ไฟโลโก้ nissan ติดข้างหน้าหรือ ข้างหลัง ครับ แล้วพอดีเปล่าหรือใหญ่กว่า ว่าจะซื้อติดมั่ง แล้วเซ็นเซอร์ถอยหลังกี่จุดราคาเท่าไหร่หรือครับ
    ขอบคุณครับ

19. NUM3

594
    2
    18
    ผมติดที่กระจังหน้าครับ เป็นโลโก้ขนาดเดียวกับของมาร์ช แสงสีขาวครับ ควรซื้อโลโก้มาก่อนเพื่อเอาไปเทียบขนาดกับอคริลิคไฟ LED (ติดกระจังเดิมแกะโลโก้เก่าออกครับ ว่าจะซื้ออีกซักชุดติดท้ายรถแทนที่โลโก้ของเดิมด้วย) ส่วนเซ็นเซอร์ถอยหลังเป็นรุ่น 4 จุด แต่ผมเจาะติดแค่ 2 จุดเองครับ มีจอแสดงผลบอกระยะทางเป็นตัวเลขและเสียงเตือน ราคาชุดละ 750 บาท (เซ็นเซอร์มีหลายแบบ หลายราคาครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2013
  20. xxart

3,202
    193
    0

ได้ของมาเพียบ ติดตั้งเสร็จแล้ว

รบกวนถ่ายรูปมาเป็นไอเดียบ้างเน้อ :)

21. NUM3

594
    2
    18
    ผมไม่บังอาจครับพี่ ไอเดียผมแบบพื้นๆ และงานออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไรครับ เพราะทำแล้วแต่ละอย่างไม่เข้ากันเท่าไร อาศัยว่าเราชอบเป็นพอครับ และตามกำลังทรัพย์ :) :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2013
  22. xxart

3,202
    193
    0

แบบนี้แหละ พวกเราซันนี่ไทยแลนด์ :):):)

23. NUM3

594
    2
    18
    ได้งานแค่นี้ครับผม

24. xxart

3,202
    193
    0
    ชอบ ชอบ โลโก้มีไฟ :)

25. NUM3

594
    2
    18
    ผมไปสอบถามที่ร้านแล้วครับ ไม่มีของครับ (เห็นของ TOYOTA- AE 101 มีหลายชุด อิจฉาเลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้