ฟอจูนเนอร์ซื้อมา 4 ปีวิ่งไป 10,xxx กำลังจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งที่ 3 แนะนำหน่อยครับ(เครื่องดีเซล

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 14 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    เป็นรถของพ่อไม่ค่อยได้ขับเลย 4 ปีเพิ่งกำลังจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งที่ 3 เอง วิ่งไปแค่หมื่นโล ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรเกรดไหนดีครับ ผมไม่เคยซื้อน้ำมันเครื่องดีเซล ช่วยแนะนำหน่อย ไม่อยากให้พ่อไปเปลี่ยนที่ศูนย์มันแพง

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    คาสตรอนแม็คนาเท็ค หรือ ปิโตรนาสซูเวียม วีโก้ใช้ประมาณ 6 ลิตร อ่ะครับ

ทั้ง2ยี้ห้อนี้ได้ 7 ลิตรครับ

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    Mobil ดิ ว่าแต่ขายไหม...วิ่งน้อยจัด :D:D:D

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ศูนย์ก็ดีครับ รถจอดมากกว่าใช้อาจจะต้องเช็คเพิ่มเติมนอกจากน้ำมันเครื่อง ถ้าจะเปลี่ยนแต่น้ำมันเครื่องจริงๆยี่ห้อปั๊มน้ำมันต่างๆในตลาดก็ใช้ได้ดีครับไม่ต้องห่วงดูที่ปีผลิตดีกว่าครับ ใส้กรองก็ใช้ของแท้ศูนย์หาซื้อง่ายๆครับ

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    วิ่งน้อยจังเลยครับ ผมเคยอ่านในหนังสือครับว่า น้ำมันเครื่องรถมันก็มีอายุของมันครับ ไม่ว่าจะวิ่งมากหรือวิ่งน้อย อายุของมันคือ 1 ปี ครับ ควรเปลี่ยนถ่าย

6. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    รถวิ่งน้อยจริงๆ อยากเอามาขับก็ไม่ไหว ไปชินกับการเติมแก๊สแล้ว ให้ไปเติมน้ำมันรู้สึกว่าแพง หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้