วอนเพื่อน ขับรถ อย่า BB เลยนะครับ T_T( ไม่น่าผิดหมวดนะครับ เพราะ เรื่องเกี่ยวกับ BB บนท้องถนนครับ )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hello Kitty, 12 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ใครเคยเข้าห้องน้ำใต้อัศจจรย์ที่คลอง5บ้าง

ห้องน้ำชายมันจะมีคานปูนเตี้ย ๆ ระหว่างฝั่งเยี่ยว กะ ฝั่งคี่ ถ้าเดินวนไปด้านใน (ไม่รุจะทำไห้มันเตี้ยทำไม)

วันนั้นยืม บีบี เพื่อนมาเล่น เดินเข้าห้องน้ำ ก้มหน้าก้มตากด

หัวโขกเข้าไปที่ปูนเต็มๆ ดีนะไม่มีคนเห็น ฮ่า ๆๆ หลังจากนั้นเลิกเลย เล่นเฉพาะเวลาไม่มีอะไรทำ และอยู่เฉยๆเท่านั้น

ตอนนี้ใช้ iphone สบายใจ

( ไม่เคยไช้ บีบี แบบเต็มๆเหมือนกันนะ ไม่รุ้มันดียังไง แต่เพื่อนมันได้ ญ เยอะ ๆๆๆ ก้อจาก บีบี เนี่ยแหละ อิอิ )

เคยเจอที่ BTS อีกกรณีนึง นักศึกษาสาว หน้าตาดีมาก หุ่นดีขาว และเรียนมหาลัยที่มีชื่อเสียงคนนึง

เดินออกจากรถไฟฟ้าพร้อมกด BB ตลอดทาง จนเดินมาถึงบันได

She ก้อยังกด BB ของ She อยู่

เราก็นึกในใจ เด๋วก้อตกบันไดหรอกเทอ

คิดยังไม่ทันจบเลย ได้ยินเสียงร้อง แล้วลงไปนั่งกองกับบันได กระโปรงเปิดเกือบถึงกางเกงใน

คนแถวนั้นยืนมองพร้อมส่งสายตา สมน้ำหน้ากันเพียบ เหอ ๆ

BB

2. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ผมชอบคลิปของคุณ DUKE_68 มากเลยครับ อยากให้พวกนี้ได้ดูจัง คุณอาจจะไม่ได้กินเหล้า เมาแล้วขับ แต่คุณอาจจะล่น BB แล้วทำให้เกิดการสูญเสียกับบุคคลอื่นโดยไม่รู้ตัวครับ
    ของทุกอย่าง มีทั้งคุณ และ โทษ ถ้าเรารู้จักใช้

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับทุกท่าน
    ขับรถถ้าถามผมก็ไม่ควรจะทำอะไรทั้งสิ้น ไม่ว่าจะ BB หรือคุยโทรศัพท์<โดยไม่ใช้สมอลทอล์ค>
    ล้วนแล้วอันตรายด้วยกันทั้งนั้นครับ แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ต้องระวังกันด้วยครับ

4. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เวลาขับรถหยุดไฟแดงติดจราจร ก็เหงามาหยิบบีๆ มาเล่นแชทอีกไม่นาน พอหลังไฟแดงเปลี่ยนเป็นไฟเขียว ผมก็หยุดเล่นบีๆ มาขับต่อไปได้นะครับ ผมใช้บีๆอยู่เลย รู้จักความปลอดภัยให้ดีที่สุดครับ

5. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ไปนั่งกินเหล้าตามร้านเหล้า มองไปรอบๆ แม่มมีBBเกือบทุกคน รัฐบาลมันแจกกันรึยังไงวะ มานั่งกินเหล้าแต่ว่ากดBBไม่พูดไม่จา เซ็งครับ
    แต่ผมก็ใช้BB น่ะ ที่ใช้เพราะเห็นสาวๆชอบใช้แล้วมันทำความรู้จักกับสาวๆง่ายดี แต่ก็ต้องระวังตัวนิดนึง ผมบ้านบึ้มมาแล้ว เมากลับบ้านลืมลบTEXT ซวยครับ รู้ทุกเม็ด ไม่ต้องบรรยายต่อ 55555

6. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    ดีนะที่เราไม่มีBB

7. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เล่นได้แต่ควรจะรู้จกเวลา กาละเทศะและสถานที่ ยิ่งตอนซื้อมาแรกๆคนสวนมากจะเห่อมากก็ยิ่งเล่นมาก

8. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ของคุณเปงอุมาหาร์ได้ดีมากๆครับ น่ากลัวสราด เหงเด้กตาค้างแล้วจะร้องไห้ T-T"

9. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    แรกๆก้เห่อเล่นละคับ หลังๆก็กลับไปเป็นคนปกติhahaha
    แต่เล่นไปขับไปนี่อันตรายจริงๆก็เห็นหลายคนชนตูดคันหน้าเพราะเล่นBBนี่แหละ

10. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    แรกๆก้เห่อเล่นละคับ หลังๆก็กลับไปเป็นคนปกติhahaha
    แต่เล่นไปขับไปนี่อันตรายจริงๆก็เห็นหลายคนชนตูดคันหน้าเพราะเล่นBBนี่แหละ

11. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เทคโนโลยีสมัยใหม่ !!!

12. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขอปรบมือให้กับคนตั้งกระทู้เลยครับ และทุกๆความเห็น โดนใจครับ
    พูดกันไปหมดแล้ว ยังไงใช้กันตามสมควรนะครับ ^_^

13. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เห็นแววตาเด็กในคลิปคุณดุ๊คแล้ว น่าสงสารมากๆ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเค้าเลย

กลับมาต้องเกิดอุบัติเหตุจากความประมาทของคนอื่น

14. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ดีนะแฟนห้ามไว้ไม่ให้ซื้อ ............ แต่ก็เห็นเพื่อนๆหลายคนเวลาอยู่โต๊ะอาหาร ให้พวกไม่มี bb นี่แทบนั่งเซง ให้พวกมีนี่ก็ chat อย่างเดียวบางทีอยู่โต๊ะเดียวกันยัง chat กันเองเลย งงจริงๆ

15. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    กลายเป็น ชิน แล้วครับ เหนอยู่ทุกวัน เอะอะอะไรก็ social network ทั้ง bbคุยกัน facebook twitter จนบางทีอยากถามเพื่อนที่ติดหนักๆว่า มึงเป็นดาราหรอคับ ถึงมีคนอยากรู้ตลอดเวลาว่ามึงทำอะไร? กูขี้ต้องบอกด้วยมั้ยว่าขี้อยู่? ขำๆนะอย่าเครียดดดดดด เพิ่มเติมให้อีกนิดนึงว่า social network ที่ใช้ๆกันอยู่มีประโยชน์มากมายมหาศาล ยกตัวอย่าง อย่างเช่นเรื่อง การนำเสนอข่าวสาร ถ่ายรูปปุ๊บ อัพขึ้นเวปปั๊บ เร็วมากๆ ซึ่งทุกวันนี้ก็ใช้ประโยชน์ตรงนี้กันเยอะมาก อยู่ที่คุณเลือกที่ใช้มัน

ปล.อย่าว่าผมแรงเลย มันเรื่องจริงงงงงงงงงงงงงงงงงง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2010
  16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เมื่อวาจก็เจอ มา กับตัว ตลอกทาง เลยครับ พอรถชลอๆ หน่อย ก็ยก ขึ้นมา พอไหลๆ ก็วางไว้ที่ตัก ซักพัก ก็ยกมากดๆ อีก เหอๆ ส่ายไป มา ค่อมเลนส์ เหอๆ ผมเลยไม่กล้าแซง เลย เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผิดจุดประสงค์ของผู้ผลิตสุดๆครับ

เจอหลายคนเลย ที่มันขับไปพิมพ์ไป ไล่ให้มันลงมานั่ง

เด๋วขับให้เอง เค้าก็ไม่เอา เฮ๊อ !!!

18. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ไปเที่ยวไหนมีเเต่คนกดบีบี

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ของผมมีทั้งเพื่อนและแฟนเลยอะ

ถ้าเพื่อนนี้
    เคยมีพี่ที่เป็นหัวหน้าที่บริษัทเคยบอกว่าเลยเลิกเล่นก่อนได้ไหมพี่ขอร้องละแบบเวลาทำงานจะมีเสียงดัง ตรึก! เอาเป็นว่ารู้กันว่า BB มาแล้วจ้า 555
    เคยมีครั้งนึงประชุมแล้วเพื่อนผมทะเลาะกับแฟนแล้ว BB กันจนแบบว่าพี่ที่เป็นหัวหน้าต้องบอกว่าออกไปคุยให้เครียร์แล้วปิดเครื่องเข้าประชุมก่อนนะพี่ขอร้อง ประมาณนี้เลยครับ โคตรฮาอะ
    หรือเวลากินเหล้านี้ถ้ายังไม่ตี 1 นี้สังเกตุหลายครั้งและครับเพื่อนผมจะหายไปซึ่งก่อนมี BB เนียอยู่กันตลอดจนโดนเพื่อนๆในกลุ่มต้องบอกว่าเฮ่ย BB มันมีค่ามากกว่าเพื่อนก็ให้รู้ไปแต่หลังๆมาไม่พูดและเอาเป็นว่าผมว่า BB ถ้าติดนี้ทำให้คนเสียนิสัยได้เลยอะครับประมาณว่าคนรอบข้างรำคาญไม่พอทำให้เสียบุคลิคภาพด้วยอะครับ

แต่ถ้าใช้เป็นผมว่ามันเวิร์คนะ

ส่วน I phone อย่าว่าไปครับผมก็คนนึงละโดนด่าเหมือนกัน กับ app ที่ chat กับ BB ได้ชื่อ What's app อะครับ แต่ app นี้ผมจะโดนด่าบ่อยคือ "เหี้ยทักไปไม่ตอบนะ" 5555

ส่วนแฟนผมก็ใช้ BB ครับ
    ผมว่าในนี้ก็คงต้องมีสักคนอะเคยแต่ไม่พูดอันนี้ผมโคตรอยากระบายเลยอะ
    มีครั้งนึงผมเคย...กับแฟนอะแล้วแม่ง BB แม่งมารั่วมากๆ แล้วลองนึกถึง ใจอารมณ์ผู้หญิงที่ถึงแล้วกับผู้ชายที่ยังไม่ถึงแล้วกำลังจะถึงอะแล้วคนถึงแล้วบอก นี้ที่รักเดี๋ยวก่อนได้ไหมเค้าขอตอบ BB ก่อน โหๆ ผมโคตรขึ้นเลยแบบเฮ่ยแปปดิแล้วแฟนผมแม่งเอามือไปหยิบ bb มาตอบอะ ผมแบบชัก จ. ออกแล้วเข้าห้องน้ำอาบน้ำแล้วแต่งตัวนอนเลยแบบเคืองเหี้ยๆอะ แล้วที่แย่กว่าคือ She ไม่สนใจด้วยอะแบบ นอนเล่น BB ต่อ >'< โอ้วแม่เจ้าไม่สนกูเลยเนอะ !
    อันนี้เล่นให้ฟังฮาๆ นะครับคือผมว่าต้องมีคนเคยเป็นอะเพราะเพื่อนผมคุยกันก็มีคนเล่าให้ฟังเหมือนกันผมแบบอื่มๆใช่เลยใครเคยเป็นจะอ๋อเลยว่ารมนั้นโคตรนอยอะครับ

อิๆ แต่ผมว่า Iphone นี้แหล่มมากๆ อะใครใช้แล้วนี้ผมว่าเปลี่ยนยากอะถ้าใช้เป็นนะครับผมว่าเวิร์คโคตรๆอะ เมื่อเทียบกับ bb อะ

20. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เห็นกะตา ในฮะจิบัง หญิงชายสองคน เดาว่าเป็นแฟนกันแหละ

เค้ามานั้งกินข้าวกัน ฝ่ายชายพยายามชวนคุยนั่นคุยนี่

แต่หญิงไม่สนใจ แชท บีบี ท่าเดียว ปากก็ อืออๆ อาๆๆ ไป

ซักพัก อาหารมา ชีก็ยังไม่เลิก

ผมก็นั่งดูไปเรื่อยๆ

ฝ่ายชายหมดความอดทน ฉวยบีบีในมือฝ่ายหญิง

แล้วยัดลงในแก้วน้ำชาตรงหน้า

แล้วลุกเดินออกไปเลย

หลังจากนั้นผมก็หันมากิน ชาชูเมนของผมต่อ

อิอิ

21. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18

แฟนคนไหนวะตูน 55

แรก ๆ ซื้อมาใช้ก็ติดเหมือนกัน นึกไรไม่ออกก็เอามาจิ้มเล่น คุยไปเรื่ือย
    เด๋วนี้เริ่มรำคาญแระ ไม่รู้จะคุยอะไรกันหนักหนา มีไรก็โทรมาคุย ๆ ให้
    รู้เรื่องไปเลยดีกว่า

และที่น่ารำคาญที่สุดคือพวก Fwd ต่าง ๆ มาใน BB ครับ เหมือน Fwd
    Mail เลย ไม่รู้มันจะว่างส่งอะไรมากันมากมาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้