b14 หนูงานเข้าคะ ไฟลุกห้องเครื่อง!!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Myjeabb dRIFTing, 11 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    สู้ ๆ ครับหายไวไว ให้กำลังใจอย่างแรง สู้ ๆ

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แรง เอาใจช่วยนะครับ

3. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    รู้สาเหตุยังครับ หายไวไวนะครับ

4. อั้มb14

อั้มb14 New Member Member

9
    0
    0
    สวัสดีคับ ผมชื่ออั้ม คับรถผมก็เคยเป็นอย่างนี้เลยตัดสินใจเปลี่ยนเครี่องดีกว่า เสียใจด้วยนะคับ
    รถสีเดียวกันเลย เหมือนกันเลย

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สู้ สู้

6. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    เอาใจช่วยด้วยคนจ้า

7. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ผมคงต้องทบทวนเรื่องถังดับเพลิงบ้างแล้วละ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นยังไงบ้างอะคับรถ ใกล้เรียบร้อยหรือยัง...

9. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ตามข่าวด้วยความห่วงใย

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มีสติ ดี เยี่ยม เลยครับ เรื่อง ที่ อู่ ใน ประกัน ของ สินทรัพย์ แนะ นำ ถาม ทางประกันดีกว่าครับ

11. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    มารายงานผมคะ ขอโทษพี่พี่คะ ไม่ได้เข้ามา นาน เลย ถาม ๆ ช่างก็บอกว่าอาจเป็นที่กรองเปรือย มัน แบ็ก เกิดประกายไฟ ไปติดน้ำมัน มันก็เลย จัดเป็นดังภาพ คะ
    อันนี้ไม่รู็จริงแท้ แค่ไหน นะคะ

แล้วก็สรุป ก็ทำกับ อู่ ส เทพกร แถว ตลิ่งชัน ประเมินค่าเสียหายทั้งหมด (ยังไม่รวมส่วนของหนูที่ต้องออกเองพวกแบตเตอร์รี่ แล้วก็ของเหลว) ตีไปทั้งหมด 83000 บาท แพงเวอร์ๆ

ได้เครื่องแบบ ในภาพมาคะ วันนี้ไปดู ก็เหลือแต่ วายสาย แล้วก็เรื่องระบบ แอร์ แก๊ส ต่าง ๆ แล้วก็เก็บสีคะ

คงอีกสักพักใหญ่ ๆ เลยคะ กว่าจะออกมาวิ่ง ชิวๆ ได้ ><""

ภาพ สด ๆ จากวันนี้คะ

อยากรู้ว่า ตกลง เครื่องที่ลงใหม่ มันรหัส GA16 ตามด้วยอะไร กันแน่ มันใช้ VTC ระบบแปรผันอะไรนั้นช่ายมั๊ยคะ

ติดมากับรถอะไร เดิม ๆ ทราบปี ก็ จะ ดีมาก ๆ เลยคะ มีขอดี ขอเสีย อะควรระวัง ไร บางคะ จะได้เตรียมใจ ไว้ก่อนเลย

ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ ^_______^

UPDATE 14 กันยายน

^_________^

ขอบคณพี่พี่ ทุกคนมากเลยคะ ที่ให้คำแนะนำ ทุกอย่างคะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2010
  12. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    มารายงานผมคะ ขอโทษพี่พี่คะ ไม่ได้เข้ามา นาน เลย ถาม ๆ ช่างก็บอกว่าอาจเป็นที่กรองเปรือย มัน แบ็ก เกิดประกายไฟ ไปติดน้ำมัน มันก็เลย จัดเป็นดังภาพ คะ
    อันนี้ไม่รู็จริงแท้ แค่ไหน นะคะ

แล้วก็สรุป ก็ทำกับ อู่ ส เทพกร แถว ตลิ่งชัน ประเมินค่าเสียหายทั้งหมด (ยังไม่รวมส่วนของหนูที่ต้องออกเองพวกแบตเตอร์รี่ แล้วก็ของเหลว) ตีไปทั้งหมด 83000 บาท แพงเวอร์ๆ

ได้เครื่องแบบ ในภาพมาคะ วันนี้ไปดู ก็เหลือแต่ วายสาย แล้วก็เรื่องระบบ แอร์ แก๊ส ต่าง ๆ แล้วก็เก็บสีคะ

คงอีกสักพักใหญ่ ๆ เลยคะ กว่าจะออกมาวิ่ง ชิวๆ ได้ ><""

ภาพ สด ๆ จากวันนี้คะ

อยากรู้ว่า ตกลง เครื่องที่ลงใหม่ มันรหัส GA16 ตามด้วยอะไร กันแน่ มันใช้ VTC ระบบแปรผันอะไรนั้นช่ายมั๊ยคะ

ติดมากับรถอะไร เดิม ๆ ทราบปี ก็ จะ ดีมาก ๆ เลยคะ มีขอดี ขอเสีย อะควรระวัง ไร บางคะ จะได้เตรียมใจ ไว้ก่อนเลย

ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ ^_______^

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    GA 16 VTC ค้าบ

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อยู่ในพรีเซีย r10 ครับ

15. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

พี่ๆผู้รู้มาตอบให้แล้วครับ

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถือว่าได้เครื่อง ดีกว่าเดิมนะ :D
    เอ่ ทำไม หม้อน้ำ กับ แผงแอร์ เค้าไม่เคลม ให้ด้วยเหรอ
    สภาพน่ากั่วเกิ๊น....

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถือว่าได้เครื่อง ดีกว่าเดิมนะ :D
    เอ่ ทำไม หม้อน้ำ กับ แผงแอร์ เค้าไม่เคลม ให้ด้วยเหรอ
    สภาพน่ากั่วเกิ๊น....

18. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0
    แผงแอร์น่าจะเปลี่ยนน่าคะ แต่ว่าหม้อน้ำ ตอนแรก อู่บอกประกันว่าเปลี่ยน แต่พอ มาดู ไม่ได้เปลี่ยนให้แล้วเขาก็อ้างว่า เอาไป เทสแล้ว ไม่เป็นอะไร ยังใช้งานได้ --''

ขอบคุณคะ พี่ ๆ ทุกคนที่มาตอบ สบายใจหน่อยว่าได้เครื่องดีกว่าเดิม คิดว่าจะแย่ ซะแล้ว ^_______^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:24:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:23:24 ----------

แผงแอร์น่าจะเปลี่ยนน่าคะ แต่ว่าหม้อน้ำ ตอนแรก อู่บอกประกันว่าเปลี่ยน แต่พอ มาดู ไม่ได้เปลี่ยนให้แล้วเขาก็อ้างว่า เอาไป เทสแล้ว ไม่เป็นอะไร ยังใช้งานได้ --''

ขอบคุณคะ พี่ ๆ ทุกคนที่มาตอบ สบายใจหน่อยว่าได้เครื่องดีกว่าเดิม คิดว่าจะแย่ ซะแล้ว ^_______^

19. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0

^_________^

ขอบคณพี่พี่ ทุกคนมากเลยคะ ที่ให้คำแนะนำ ทุกอย่างคะ

20. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0

^_________^

21. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ครับ:eek:

22. Denn

9,716
    819
    113
    เสร็จแล้วเข้าไปเก็บสี ต่อใช่ปะ

23. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0
    ใช่คะ พี่ เก็บสี รอบคันเลยคะ ^________^

24. Denn

9,716
    819
    113
    เอาให้แหล่มเลยนะ เอารูปมา update ด้วยน่ะ :D

25. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ใกล้คลอดแล้ว ทีนี้ได้เครื่องใหม่เลย จ๊าบมากๆ

26. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0
    อัพเดทค๊าบบ รับรถ แล้วคะ วันนี้ 22 กันยายน 2553 คะ

ขอบคุณทุกกำลังใจคะ วันนี้ตอนขับกลับมารู็สึกว่าทำไม รถ มันแรงกว่าเดิม เหยียบนิดเดียวพุ้งแล้ว
    ตกใจเลย ขับแอบอยากกว่าเดิมค๊าบบ == ' คงต้องปรับอีกสักระยะนึง

ขอบคุณพี่พี่ทุกคนมาก ๆ เลยค๊าบบ :D:D:D:D:D

27. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เนียนเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้