ขอความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pandabank, 10 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    กิจกรรมดีดี..................เข้ามาช่วยเสนอความคิดเห็นกันหน่อยครับ................!!

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    HI SO สุด ๆ เลยนะตี๋คุง

- นั้งกินเบียร์ข้างสนามก็ได้ครับ 55555

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ไปแถบๆเพรชบุรีดีไหมครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ถ้าไปเพชรบุรีก็ต้องไปที่ หัวหิน เป็นถิ่นมีหอย..........

5. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ถ้าว่างก็อยากจาไปด้วยคนคับ...............

6. เป็นที่ไหนดีครับ

เอาแบบว่าทำบุญแล้วทำบาปต่อได้

กึ่มๆแล้วขับรถกลับได้ไม่อันตราย

ถ้าลงตัวยังงัยแล้ว

ไปด้วยกันให้ได้นะครับ

7. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    แนะนำนะครับ วัดดอนหวาย ก็ได้ ไม่ไกลมาก มีตลาดน้ำให้เดินเที่ยว ไปทำบุญก็ได้ สถานที่ที่จะถ่ายรูปกัน ก็เป็นลานจอดรถของทางวัด จะเป็นลานกว้างมากๆ

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัว จากที่ได้เคยไปจัดกิจกรรมแบบนี้มา ยังไงลองปรึกษา น้าเอ๋ ก็ได้นะ ( ส่วนผมก็คงจะไปไม่ได้แน่ๆติดเรื่องทำงานครับ ) รู้สึกดีมากๆที่มีน้องๆมาจัดกิจกรรมแบบพี่ๆน้องๆมินิทรัคคลับอีกครั้ง จาก สมาชิกเก่า โซน ศรีนครินทร์

8. pandabank

2,427
    4
    0
    น่าสนใจครับ

แต่ถ้าไปที่นี้คงต้องไปเป็นวันธรรมดาครับ

เพราะวันหยุดไม่มีที่จอดแน่ๆครับ

เพราะที่นี้ไปเซอร์เวย์มาแล้ว

ยังไงก็เป็นอีกที่ๆน่าสนใจมากๆครับ.....ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ

ยังไงก็ขอให้ไปด้วยกันนะครับ

9. pandabank

2,427
    4
    0
    ผมเองที่อยากจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมาเพราะว่าอยากให้มีการรวมตัวกันครับ

ผมเองก็ไม่ทราบรับว่าเมื่อก่อนมีกิจกรรมใดหรือยังไง.....แต่ที่ผมจัดขึ้นมาก็อยากให้คนที่เล่นรถทุกๆคนได้มีกิจกรรมร่วมกันครับ

อยากให้เราสนิทกันมีความทรงจำดีๆต่อกัน.....ตัวผมเองที่อยากจัดกิจกรรมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับกิจกรรมครับ.....ค่าใช่จ่ายทั้งหมดที่จะต้องเรียกเก็บในการทำกิจกรรมผมจะแจกแจงทุกบาททุกสตางค์ครับ

พี่น้องชาวมินิทรัคช่วยกันเสนอแนะนะครับว่าที่ไหนน่าไปน่าทำกิจกรรม

ขอบคุณครับ

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ขอบใจมากนะคับน้องๆ สำหรับความคิดเห็นทุกๆข้อความ ทางผมเองก็ได้ลองคุยกะเพื่อนๆดูมั่งแล้ว ทริ๊ปไปบบ้านตาเอก็น่าสนแต่มันติดที่ว่า สมาชิกบางท่านอาจจะไปไม่ได้
    ผมเองเลยอยากจะเสนอที่เที่ยวซัก 2-3 ที่นะคับ เอาแบบระยะทางไม่เกิน250โล
    1.สัตหีบ
    2.ชะอำ
    3.พัทยา
    ส่วนเรื่องที่จะทำบุญกันผมว่าทำวัดไหนก็ได้นะ เอาแบบมันๆลุยๆ ก็ ผ่านวัดไหนดูแล้วยังไม่ค่อยเจริญ เราก็เข้าไปเลย ผมว่าน่าจะดีนะคับ

11. สัตหีบกันดีมั๊ยครับ

ไม่ไกลมาก

สถานที่ก็จะเป็นค่ายฝึกทหารเรือมีที่ให้นั่งดื่มกันชายหาดมีร่มกางคล้ายๆชายหาดบางแสน

มีสถานีที่ค่อนข้างใหญ่สำหรับรวมถ่ายรูป

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ผมว่าถ้าที่ สัตหีบ ค่าน้ำมัน ไป-กลับ ไม่น่าเกิน 2พัน เพื่อนๆว่าไงคับ

13. เดี๋ยวผม พี่แบ้งค์ พี่เป้(มารชมพู) มีโครงการจะไปเซอร์เวย์

หากพี่ๆเห็นชอบครับ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ

15. กิจกรรมดีๆ ขอให้สนุกนะครับ หิหิ...

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จัดการไปเลยตี๋ ถ้าจะให้สะดวกอีกนิด โทรคุยกะไอ้อ๊อดได้ เพราะมันเป็นเจ้าบ้าน

17. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เห็นด้วยครับ แบงค์ ....
    เมื่อก่อน มินิทรัค ไปไหนกันที เพียบ อย่างไปพัทยา ตั้งแต่ผมเข้ามา ก็ 2 รอบ รอบแรก เกือบ 50 คัน รอบ2 ก็ เยอะอยู่ หลาย 10
    และก็มิไปทำบุญ ที่วัดสวนหลวงที่สมุทรสงคราม (ลองหาดู หน้าสุดท้ายอะนะ)

เปิดทริป ออกต่างจังหวัด สำหรับผม น่าสนใจมาก สนุก ไปกันเยอะ ๆ ขับรถตามไปสนุกดี ชอบ
    ต้องลองดูว่า ถ้าจะไปกันจริง ๆ จะมีไป จริง กันกี่ คน ถ้าไม่ไปสนามแข่ง จะไปกันไม๊ ................

เมืองจันฯ ไป-กลับคงเหนื่อย ไปค้างน่าสนใจ
    ใกล้ ๆ คงตาม นั้น บ้านผม สมุทรสงคราม ราชรี เพชร ยุธยา กาญฯ สระบุรี ชลบุรี ลองดู
    ถ้าถามผม คงเลือกเพชรฯ เพราะไม่ไกลผม เท่าไร และก็ ไม่เลือกสมุทรสงคราม เพราะใกล้ไป แต่ที่ไหนก็ได้ ถ้าว่าง เต็ป เอ๊า ไปหมด แหละ
    ถ้าจัดจริง คงต้องดูสถานที่กันหน่อย ว่า ทำบุญแล้ว ไปไหน นั่ง เล่นที่ไหน เที่ยวที่ไหน ได้ต่อ ครับ เพราะถ้าไปกันเยอะมันจะยุ่ง ๆ นิดแต่ สนุก ...........

ว่าแต่ จะมีไปกันซักกี่คน ......................

18. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ถ้าเพชรบุรี ทำบุญ ...... วัดถิ่นปุราไม๊ บ้านแม่ผม เงียบ ไปต่อ หาดเจ้า ฯ แหลมหลวงได้ ..... ฯลฯ

สมุทรสงคราม .. ถ้าเสาร์อาทิตย์ รถเยอะมากมาย จังหวัดเล็ก พื้นที่น้อย
    วัดก็เจริญ กันเกือบทุกวัด เพราะ คนเข้ามาเยอะ จน จะเสียนิสัยกันอยู่แล้ว ........

สัตหีบก็น่าสนใจ จากบ้านผม ไปกลับ 1200 บาท

เออ ....... ลองดูนะ ค่าใช้จ่าย

ค่าน้ำมัน
    ค่ากิน
    ค่าทำบุญ
    ค่าของฝาก
    ค่าฯลฯ ...........

ตามตาต่อมาถ่ายรูปกิจกรรม ด้วย นะ ว่าเราก็มีกิจกรรมอื่น ๆ เหมือนกัน

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    สัตหีบอีกเสียงครับ

20. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    สัตหีบ ด้วยคับ แต่ผมดักรอที่ศรีราชานะคับ อิอิ

21. pandabank

2,427
    4
    0
    ขอบคุณครับพี่นะที่ช่วยแนะนำสถานที่

ก็เอาเป็นอีกหนึ่งสถานที่สำหรับโหวตนะครับ

แต่ถ้ายังไงไม่ได้ไปตามพี่ว่าก็อย่าน้อยใจนะครับพี่นะ.....เพราะผมต้องขอดูเสียงส่วนใหญ่นะครับ

แต่ถ้ายังไงก็ขอให้พี่นะและพี่ๆ STEP OUT ไปกันเย่อะๆนะครับ

ไปร่วมกิจกรรมร่วมกันนะครับ

22. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ว่าตามพี่ๆอ่ะคับ

23. pandabank

2,427
    4
    0
    ยังไงก็ช่วยๆกันโหวตนะครับ

เพราะประมาณอาทิตย์นี้จะสรุปสถานที่เพื่อไปเซอร์เวย์ครับ

ส่วนวันที่ไปก็ช่วยๆกันโหวตก็ได้นะครับ

ประมาณวันเสาร์นี้น่าจะได้สรุปสถานที่และวันที่ไปทำกิจกรรมแล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:22:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:21:16 ----------

ยังไงก็ช่วยๆกันโหวตนะครับ

เพราะประมาณอาทิตย์นี้จะสรุปสถานที่เพื่อไปเซอร์เวย์ครับ

ส่วนวันที่ไปก็ช่วยๆกันโหวตก็ได้นะครับ

ประมาณวันเสาร์นี้น่าจะได้สรุปสถานที่และวันที่ไปทำกิจกรรมแล้วครับ

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    สัต หี บ 55555

25. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    กิจกรรมดีๆครับ แต่ผมคงอดไป T_T

26. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอบใจเพื่อน นะ มากนะคับ ที่มาเสนอสถานที่เด็ดๆให้เป็นอีกทางเลือกนะคับ

27. อัพคับกิจกรรมดีๆ

28. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    แล้วสนามปลายปีเราจะจัดกันดีมั้ย...เบื่อกันหรือยัง

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    จัดเลยน้าเอ๋ เอาโคโยตี้ด้วยนะ

30. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    จะได้ทำบุญไถ่ชีวิตโค......อิอิ
    อยากไปๆๆจัดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้