ขอความรjวมมือของผู้มีประสบการณ์ครับ SR20DET ในร่าง SUNNY B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GAO B11, 7 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    พี่ตัน ยังขาดสงสัยผมต้องเตรียมใจรับกรรม ละ โดนเเน่ๆๆ

2. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มันส์น่าดูเลยนะเนี่ย อิอิ

3. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    เอารูปมาอัพใหม่แล้วครับ ใช้กล้องเลยครับไม่ใช่มือถือ

4. GAO B11

59
    0
    0

อ้าวเป็นไงบ้างครับคอมเมนต์ได้เลยนะครับอยากรู้...............................ยังไม่หมดครับยังมีต่ออีกหน้าหนึ่ง..................................ตอนนี้รถผมวิ่งได้แล้วครับ........................เกียร์เปลี่ยนปกติเครื่องเดินนิ่งมาก ๆ ครับ

5. GAO B11

59
    0
    0
    [​IMG] กล่องเกียร์

อันนี้คอลโทรลผมเปลี่ยนใหม่เพราะอันเก่ามันเน่ามากๆๆๆครับตามอายุรถ ส่วนหน้าปัดไมล์ดิจิตอลที่เห็นอยู่ใช้ไม่ได้นะครับพึงเปลียนเป็นไมล์จอขาวเดี๋ยวจะถ่ายมาให้ดูครับ

[​IMG] ปุ่มอันนี้ของแถมมาครับกำลังคิดอยู่ว่าจะใช้ทัมอะไรดีเพราะผมคงไม่มีปัญญาใส่โช้คไฟฟ้า

[​IMG] ล้อ 15'in สงสัยต้องเปลี่ยนน๊อตล้อแหละถลอกหมดเลยแถมโดนน้ำอีก ยางเป็นของบริตสโตน re001

[​IMG] ฟิลม์ hi-cool 80 เต็มคันครับ สีควันบุหรี่

[​IMG] ท่อปาก 3'in

[​IMG] ท่อตีใหม่ทั้งลำ

6. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    มีคนรู้จัก ตอนนี้ไป บวชเปงพระ ใส่แค่20vvl โชค้cusco rx7 ปีกนกb14 ดามช้วงล่าง เบรคสกายยัง น่ากลัวเลย 20โบ คงต้องทำช้วงล่างเยอะคับ

แล้วเกียรต้องเป้นเต้ดด้วย มันงั้นกดแฟด ซ้ายทีขวาที ไม่ต้องซัดกันละคับ มัวแต่ประคองรถให้ตรง

ของคุณเกียรออโต้ ไม่รู้จะมีอาการแบบนี้รึป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2010
  7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เต็มดีจังครับ พอดีเป๊ะเลย :):):)

แต่ ที่ผมเป็นห่วง นอกจากเรื่องความแรงของรถแล้ว มันยังมีเรื่องของความสมดุลด้วยนะครับ ที่ต้องระวัง
    อาการอันเดอร์สเตียร์ อาจเกิดขึ้นได้ในชั่วพริบตา หากน้ำหนักของรถ มันเทไปอยู่ข้างหน้าทั้งหมด
    ยังไงทำช่วงล่างดี ๆ นะครับ ลองถามเจ้าเปาดู

รถของเปา เอาช่วงล่าง B14 มาใส่ รวมกับบลูเบิร์ด เคยเล่นกันบนถนนนิดหน่อย
    เห็นอาการรถน้องมัน แล้วผมอุ่นใจ ยังไงก็เอาอยู่
    แต่รถเปา เครื่องมัน 1.3 Turbo น้ำหนักไม่เท่า 20 Turbo แน่ ๆ
    นั่นหมายความว่า ช่วงล่างแบบเดียวกัน อาจไม่พอนะครับ

ผมเตือน เพราะเป็นห่วง มิได้ประสงค์ร้ายแต่อย่างใด
    ถ้ายังไม่ได้ทำช่วงล่าง อย่าเพิ่งขับเร็วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2010
  8. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    เอาโคนโซลรถไรมาใส่ครับนี่ เครื่องแน่นสุดๆ แถมใส่แบตเตอรี่ได้ที่เดิมอีก สุดยอดครับ !!! ;););););)

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    วิ่งเป็นไงบ้าง ครับ สนุกไหม มาเล่าให้ฟิวส์ ให้ฟังกันหน่อย :D

10. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ขอบคุณ พี่โบตั๋น ที่เป็น ห่วง ครับ
    SR20+โบ เน้น ช่วงล่างเยอะหน่อย นะ ครับ ลงทุนได้ลงทุนเลย ครับ มันเป็นสิ่งที่สำคัญ จริงๆ ครับพี่
    สู้ๆนะ ครับพี่

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มาแอบเก็บข้อมูลคับ อิอิ

12. GAO B11

59
    0
    0
    ไปลองมาแล้วครับเหยียบได้ 180 ครับยังเหลืออีกเยอะแต่เสี่ยวครับ จะมีก็แต่ตอนออกตัวมันเสียงดังมากๆๆๆครับแต่พอเกียร์เปลี่ยนไปประมาณเกียร์สามจะเงียบลงครับ และจะกลับมาดังอีกถ้าเราคลิกดาว์นลงไปที่คันเร่งครับ เออออ....ลืมบอกครับผมใช้กล่องของฝาแดงลากเกียร์ได้สุดยอดมากครับ.............เสียงโครตดุเลยครับตอนปะมาณ9000 รอบ ถนนที่ผมลองเส้นมอเตอร์แวร์ กรุงเทพพัทยาครับ..........มันอยู่ทางพระรามเก้าตรงไปศรีนครินฯอะครับ แล้วก็บนทางด่วนรามอินทราครับสุดยอดของความมันครับคือพอเหยีบแล้วปล่อยให้รถวิ่งไปเรื่อยๆๆๆแล้วคลิกดาว์นมันเหมือนคันเร่งติดเท้าเลยครีบมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆ พูดแล้วอยากให้พวกพี่ลองขับเลยครับ แต่ตอนออกตัวไม่มีอาการส่ายครับและเบรกก็เอาอยู่ครับ ส่วนช่วงล่างผมใช้รุ่นเดิมแต่เปลี่ยนโช้คใหม่4ต้น ดิกส์หน้าบูลเบริด์ หม้อลมเบรกตอนครึ่ง บรรดายางทั้งหลายและยางที่ใส่ล้อผมซื้อมือหนึ่งของรถที่ใช้ลงสนามครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2010
  13. GAO B11

59
    0
    0

เอาของ nv ตัวนอกมาใส่ครับส่วนเรื่องความพอดีต้องขอขอบคุณช่างเป็นอย่างมากครับ

14. GAO B11

59
    0
    0

:)ของผมช่างบอกว่าเครื่องมันหนักอยู่แล้วให้ใช้โช้ครุ่นเดิมแต่เปลี่ยนใหม่เพราะเครื่องมันจะกดให้โช้คต่ำลงและทำให้ตัวถังรถยืดเกาะถนนมากกว่าเดิมและไม่ต้องตัดสปริงโหลดให้เสียสมดุลของโช้คด้วย ส่วน เบรกหน้าจานใหญ่ๆๆๆหม้อลมตอนครึ่ง.....ข้างหลังช่างเลยบอกให้ใช้เป็นดรัมอันเดิมเพราะมันจะไม่ทำให้หลังสะบัด ตอนแรกผมจะใส่ดิสเบรกหลังแต่เงินสำหรับเครื่องและช่วงล่างหมดเหลือแต่เงินไว้ทำสีและชุดแต่งเลยไม่ใส่........สุดท้ายออกมาใช้ได้ครับเอาอยู่................แต่ผมก็อยากเอาชัวส์เหมือนกันครับเดี๋ยวเก็บเงินอีกรอบแล้วเอาช่วงล่างสกายไลน์ทั้งหน้าหลังเลยครับ.......................ตอนนี้อดไปก่อนครับ:rolleyes:ๆ ขอบคุณสำหรับความห่วงใยครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.............:)

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อาการน่าหนัก มันจะเปนตอนเรา เลี้ยว แรงๆ อ่ะคับ มันจะไม่เข้า น่ามันดื้อ

แล้วก็หลังเบา คับ น่าหนักหลังเบา เลี้ยวแรงๆระวังหมุนนะคับ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นครับ

เข้าโค้ง ยกก่อนเยอะ ๆ แตะเบรครอดูไลน์ก่อน ค่อยไปครับ
    รถแรง ต้องคู่กับความปลอดภัยครับ
    รู้ความสามารถของรถเรา แล้วใช้มันให้เต็มที่แบบพอดี ไม่มีปัญหาครับ

17. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    B11 IISงกันใหญ่แล้ว

ของเรา 1300 หุ้งต้มพาเพลิน

ระวังนะ มันกำลังจะมา มันกำลังจะมา [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2010
  18. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    อะไรจะมาหรอพี่ สงสัยมีชุดใหญ่ เเอบทำมาเเน่ๆเลย

19. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    คงมันน่าดูอ่ะคับ + ความน่ากลัวด้วย

ยังไงซะก็ระวังๆกันหน่อยนะค๊าบบบ

ช่วงล่างเต็มๆค่อยว่ากันอีกทีคับ..แซดดดดๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้