/////เปลี่ยนโช๊คหน้าใหม่ครับ monroe

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย narong_k, 23 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ปกติรถนีออนเนี่ยโช๊คมันจะสุดตอนกระแทกทุกคันรึเปล่า ตอนมันป้ายแดงมันติดมั้ยหว่า???
    รถรุ่นอื่นเค้ากระแทกแรงกว่า นั่งหลายคนก็ไม่สุดง่ายๆ เลยสงสัย????

2. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    neon เป็นรถที่ออกแบบให้มีช่วงชักของโช๊คค่อนข้างสั้น บางที่เวลาที่เอาไปโหลดผิดวิธี(เช่นตัดสปริง) อาจมีปัญหาอย่างที่คุณเอกว่ามา แต่ถ้าเดิมๆ มีการกระแทกแบบปกติ เช่นโดดคอสะพาน หรือตกหลุม ไม่ใช่ขนาด จั้มกระโดดเนินแบบรถแข่ง โช๊คสภาพดีๆ จะไม่สุดและไม่กระแทก (สรุปคือไม่ติด)

3. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    คันที่เอาไปอัดโช๊ค เป็น Nissan 280Z ปี 1980 ,ตอนนี้หลานสาว(ลูกพี่สาว) ยึดเอาไปใช้อยู่ เขาเรียนอยู่แถวสามย่าน เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู

4. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    รอไม่ได้แล้วค้าบบบบบบบบบบบ วันนี้ลองไปที่ moeye ศรีนครินทร์ อัดมา 4 ตัว 3,000 บาท และ ยังมี ยางกันกระแทกอีก 4 ต้วเป็น 600 บาท....ลดให้รวมเหลือ 3500 บาทครับ

ไปลองขับมาแล้ว..;วันนี้ วันแรก ok เลยคร้าบบบบบบบบบ ไม่ต้องกังวลเวลาเจอหลุมหรือบ่อ

5. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    อ่า รถผมลงหลุมเริ่มมีเสียงดังแล้ว อยากรู้ว่าจะไปอัดทำโช๊คใหม่หรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ

6. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ร้านอยู่แถววรจักรหรือปล่าวครับ
    แล้วมีสปริงโช๊คมั้ย

7. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    สปริงเดิมๆ หาซื้อในเว็ปได้ครับ แต่ถ้าต้องการสปริงโหลด มีขายที่ อาคารศรีวรจักร์ กับร้านขายอุปกรณ์แต่งรถในเชียงกงปทุมวัน ครับ

8. narian

99
    0
    0
    ใช้แล้วสมรรถนะจะใกล้เคียงของเดิมมั้ยครับสปริงโหลดเนี่ยครับ คือผมไปโหลดตัดสปริงมาแข็งมากเลยครับยังเสียดายอยูเลย ขอข้อมูลหน่อยครับ แล้วผมจะใช้ของเดิมแก้ไขอย่างไงดีครับ

9. narong_k

197
    0
    0
    ผมใช้ของ H&R โช๊คเดิมๆ เอาไม่อยุ่ครับ กระเด้งๆๆๆ แต่ดีกว่าตัดสปริงนิดหนึ่ง ทางที่ดีสำหรับรถนีออน อย่าโหลดดีกว่า ผมลองมาหมดแล้ว ตัดสปริง เปลี่ยนสปริง วิ่ง 120 km/h ไส้แทบทะลัก สปริงเดิม 180 km/h สบาย

10. narian

99
    0
    0
    ถ้าผมหาซื้อสปริงเดิมมาเปลี่ยนพอแก้ไขไหวมั้ยเอ่ย:(

11. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    เห็นมีคนประกาศขาย เดิมๆ ติดรถ ที่ 500 บาท ไม่รู้ว่าตัดสปริงมายัง ลองมองหา Apex Spring ตัวแต่ง ของรุ่นที่ใส่ Mazda Astina รุ่นตาตี่ กับ Mitsu Altima เห็นมีคนเคยสำหรับ 2 รุ่นนี้ แต่ ของผมเอาของเดิม ไปเสริมค่า สปริง Kครับ ค่าใส่ ถอดเข้า ถอดออก ปกติ เขา คิด ต้นละ 300 นะครับ รวม 4 ต้น ก็ 1200 บาท

12. narong_k

197
    0
    0
    ร้านไพศาลกิจ 02-223-8269 มีโซ๊ค monroe ขายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้