รบกวนสอบถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Kewin, 26 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    กำลังวางแผนว่าจะไปกันอยู่ครับ แบบว่า ไปเที่ยวด้วย โดย

เย็นวันศุกร์ออกเดินทาง ไปถึงก็นอนเช้าเที่ยวขอนแก่น คืนเสาร์ก็แข่ง แล้วกลับมานอนที่พิมายบ้านพี่ต้อย แล้ว เย็นอาทิตย์ก็แข่งที่จอหอ แล้วก็กลับบ้านครับ ถึงเช้า

วันจันทร์ก็ทำงานพอดีเลย..... แต่ถ้าเป็นไปได้ อยากไปให้คนที่ขอนแก่นลองกล่องอัลฟ่าเทคซะหน่อย ทดลองฟรีน่ะครับ และดันรางเบิร์ดๆ ด้วย อ่ะครับ

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    หวัดดีครับเล้ง....สบายดีครับ

ตอนนี้ก็บูสเรื่อยๆครับ 30 เบาๆ

ปล. "มุ่ย" ครับเล้ง อิอิ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สนใจครับพี่...คิดอยากจะลองเหมือนกันครับ ALPHA TECH

4. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    หาสปอนเซอร์หลักได้แล้วพี่ เอาไรดี ซากามิ ดีไหม พาดเต็มคันเลย sagami original0.02mm เร็ว บาง เสียว !!!

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อดใจรอเดี๋ยวครับ เดี๋ยวแข่งเซอร์กิตก่อนแล้วจะขึ้นไป...

6. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
  7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    55V เหมือนกันหรอ.........!!!

8. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ครับพี่...ใน 2kd ครับ

9. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบ คันนี้สวยใช้ได้เลยนะค๊าบบบ สนใจตามไปดูครับพี่เจี๊ยบ " เดี๋ยวรู้จัก" 5555+
    รถพี่มุ่ยครับ( อืมๆลืมไปเลยต้องเรียกว่า "พี่มุ่ย prospeed" ครับ อิอิ แซวนิดนึง):eek::eek::eek::eek:

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=108850.0

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=108721.0

10. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    แหม....ยังตามไปเจออีกนะเล้งไวจริงๆ เพิ่งเปิดเมื่อวานเอง

อีกหน่อยก็จะเป็น มุ่ย prospeed&alpha tech แล้ว55555 ....coming soon

11. aj anucha

948
    1
    0
    555555 นิสนึงๆ อ่ะพี่

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ระวังอีกยี่ห้อขายไม่ออกนะครับ เอิ้กๆๆๆ....

13. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    555555 ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับพี่ ขอให้ขายได้ดีหมด....."คนขายกล่อง"

14. aj anucha

948
    1
    0
    อัพๆๆๆๆ

อาราย จาปานน๊านนนน....... พี่เจี๊ยบ
    แต่ว่าของ ALPHA tech เค้าก็แรงนะครับ โปรแกรมจูนละเอียดดี เคยเห็นอยู่คันนึงนะใส่กล่องนี้ วิ่ง 14.7 สงสัยได้กล่องดีนะครับ ไม่ธรรมดาเลย อิอิ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่ต้องแซวหรอกครับ..... ปีหน้าหมดภาระกิจเซอร์กิต จะมาวิ่งทางตรงบ้างแล้วครับ

16. aj anucha

948
    1
    0
    คร๊าบบพี่เจี๊ยบ ลองเปลี่ยนแนวมาเล่นแบบนี้บ้าง ผมว่าน่าจะดีนะพี่ขนาดรถเซ็ทเพื่อเซอร์กิต อย่างพี่ เวลาขนาดนี้ก็โอแล้วครับ ใช้งานสบายๆเลยกดเป็นมา

พี่เจี๊ยบวันนี้ไปโดนปั๊มช่างเบริ์ดหลัก 5 มา เค้าบอกผมว่าไส้ปั๊มสิบล้ออ่ะพี่ ออกมาดึงหน้าหงายเลยพี่ มายาวๆท้ายโครตลึก ดึงเหมือนไม่หมดอ่ะพี่ โมปั๊มแล้ว โวล์ทแรงดันขึ้นป้วยเปี้ยน 3.8-4.1 v มั้งครับ
    แต่มีปัญหาอยู่ตรงที่พออัดหนักมากๆ อ่ะพี่ กล่องหลักแม่งรู้มาก ดร๊อปแรงดันซะงั้น(แต่ก็ยังดร็อปไม่มากเท่าตอนปั๊มเดิมๆนะ) ....สงสัยตามต่อสเต็ปปั๊มติ๊กช่วยแล้วล่ะ สรุปว่าคุ้มค่าครับ ไทรทัน ใครลังเลเรื่องโมปั๊มมีงบก็จัดเลยครับ บูสอยู่ 35 ควันยังท่วมตูดอยู่เลยนะ หัวฉีดเดิมนะครับ.....:eek::eek::eek:

17. aj anucha

948
    1
    0
    [video]http://www.upchill.com/image.php?id=e56ab2620b7dca49d35cd3b1c2a8c36b[/video] ตารางเทียบค่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้