เคยเจอ "รถส่งหนังสือพิมพ์ " กันมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oregano, 22 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แรงๆ บางคันเสียงเทอร์โบหอนมาเลยนะครับ ไม่ธรรมดา

โอเวอร์ฮอล บ่อยเหมือนรถแข่งเลยนะครับ บางคัน ที่เคยถามๆมา

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ไทยรัฐรถแรงมากกกกกก

มาแต่ละที รีบหลบแทบไม่ทันจริงๆ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถเค้า ทำมาแบบวิ่ง เอนดูเร็นท์ น่ะครับ 55+ :D

4. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ตูดดำควันไหลเหยียบไม่มียก รูดขวาตลอดอย่างบ้าคลั่ง(พี่เค้าคงมันส์ทีน)

ปั๊ม แต่งแน่ ไล่เฟืองท้ายอีกอัน อยากเห็นเหมือนกันว่าเครื่องรถพี่ๆเค้าโมไรกันบ้าง

ยังไงพี่ๆเห็นรถเล็กๆ * อย่าจี้ตูดเดี๋ยวผีผลัก * น้องๆตกใจหมด อิอิ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันก็น่าจะวิ่งได้นะครับ 6ล้อ กระบะทั่วไปก็วิ่งกันได้ แต่เค๊าอาจไม่รีบเอง

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เดี๋ยวนี้แถวบ้านผมไม่ค่อยจะเจอ..สงสัยมาไม่ถึงง่ะ...
    เจอทีไรเห็นแต่เค้าขับปกติตลอด 120-130 ...เฉยๆ เพราะผมขับเร็วกว่านั้นตลอดทาง....(สงสัยเค้ารถเปล่าไม่รีบ)

7. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    ผม เจอประจำครับ พี่แกขับอย่างจะไปเรียนอบรมเป็นนักแข่งมาเลย ขับกันที่โคตรเร็วเลย ขนาดเอารถยุโรปวางเครื่องยังไล่ไม่ทัน

8. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ถ้าขับช้าเราก้ออดอ่าน นสพ.

9. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    เคยเจอแถวๆ ชุมพร เป็นของไทยรัฐ ทั้งแรงทั้งสะอาด

คนขับทุกคันคงคัด มาจากสนามแข่ง

ไม่มีพวกเค้าเราไม่มีหนังสือพิมพ์อ่าน

10. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แนะนำเว็บรถบรรทุกคร้าบ

www.truckfanclub.com

ข้อมูลรถใหญ่เยอะครับ

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เจอประจำเลยครับต้องหลีกให้ อิอิ

12. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ถ้าจำไม่ผิดเมื่อก่อนก้อมีกระทู้รถหนังสือพิมพ์นะครับ รู้สึกจะเป็นเครื่องเฉพาะที่อีซูซุหรือไรทำให้มาเลย แรงมากๆ

13. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    คันที่ผ่านบ้านผมทุกวัน คนขับมีอายุหน่อย เสื้อสีขาว เกงขาสั้น มีผ้าขนหนูพันคอ ใส่รองเท้าแตะ ใส่แว่นดำ แต่งตัวชิวมากกกก ขับไปซดเอ็มร้อยไป

นี่กดไปเทียบดูเลยนะ 55

14. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไทย . . . อีกเเล้วเลอออ

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    กูว่ารถไทยรัฐแน่ๆอะ กูเคยขับอยู่ 160 ไปอยุธยา แม่งจี้ตูดกระพริบไฟไล่แล้วก็แซงกูไปเฉยๆเลยวะหนวด แม่งกูแบบ เออแม่งแรงไม่พอคนคับแม่งตีนต้องโหดด้วยอะ

16. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เมื่อไรจะจูน รถอะ เพื่อนๆรอชมอยู่

17. apple2

apple2 New Member Member

7
    0
    0
    ต้องเจอรถส่งปลา แรงพอกัน

18. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แค่รถของไปรษณีย์ ผมก็ไล่ไม่ทันแล้วครับบบ

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แค่รถของไปรษณีย์ ผมก็ไล่ไม่ทันแล้วครับบบ

20. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
    ยอมของเค้าแรงจิงตามไมทัน

21. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    น่ากัวจิงๆ รถส่งของ รถหนังสือพิมพ์ ยังมีมารยาท

แต่พวกรถส่งของ ส่งผัก ทั่วไปนี้จิ บางที ขับกัน กวนมากๆ จี้อยู่นั้นน หลบให้ได้ ก้หลบไปแล้ว

22. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ถามเพื่อนที่ทำอยู่ เค้าบอกเปลี่ยนturbo เครื่องโมไรบ้างไม่รู้แต่รู้ว่าทำ มีกองยานพาหนะ ดูแลและตรวจสอบซ่อมแซมความพร้อมของรถทุกคัน แต่ชอบนะเหมือนรถเค้าเหมือนแต่งๆหน่อย
    บางครั้งขับเร็วหน่อยก็เพื่อให้มีนสพ.อ่านกันตอนเช้าละครับ เจอพี่เค้าก็ปล่อยผ่านไปเลยอะ

23. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    รถขนของ ขนผัก ขนเยอะเอ้ยย ขนฯลฯ แถวบ้านผมไม่เปลี่ยนโบก็เปลี่ยนเครื่องมาทั้งนั้น

24. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    แรง เอี่ยม ขับมีมารยาท ให้สัญญาณตลอด ชอบๆๆๆ

25. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    รถส่ง นสพ รถส่งผัก ส่งปลา เจอจี้ตูดต้องซ้ายไว้ก่อนเลย ถ้ายิ่งกดๆๆๆ เค้าก็ยิ่งจี้ รถพวกนี้เค้าแรงจริงๆนะ

แถวนครปฐม รถส่งผัก D-max 2.5T เปิดฝาโปงมา โอวววสุดจริงๆ 07 งี้ 58งี้ บางคับเล่นนี่เลย holset HX ซีรี่ย์
    ลองคุยๆดู ทำไม่น้อยเลยอ่ะ ครัชทองแดง บางคันถึงกะ OS กล่องไม่ต้องเลย มีแน่ๆ

26. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    รถส่งหนังสือพิมพ์ขับเร็วทุกเจ้าครับ เน้น ๆ ที่ไทยรัฐ ข่าวสด เดลินิวส์

เห็นมาตั้งแต่หัดรถใหม่ ๆ 20 ปีก่อนโน้น ตอนนั้นก็ความเร็ว 120 + นะครับ

ทางโล่ง คือ กดหมด ติดก็เเบรค ติดบ่อยก็ยิงไฟสูงใส่ คันข้างหน้าเริ่มหลบให้ คนขับก็แร่งสวนแซงขึ้นไปทันที

27. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
    ไม่ต้องบอกเลย ว่าของเขาแรงมาตั้งนานแล้ว เคยมีกวดได้ 10 โลขึ้นมีแจกหนังสือพิมพ์ด้วย สายเหนือครับ เขียว แดง ขาประจำ ระวังอันนี้อีก ทัว สองชั้นสายตรงทางยาว วีโก้ก็เหอะ โดน เครื่องพังมีสำรองเปลี่ยนได้ทันที่ แรงม้าไม่ต้องถาม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2010
  28. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
    สายเหนือหรือป่าว ถ้าปลาแถวสุพรรณ ออกบ้าน 6 โมง แวะลำปางต่อเชียงใหม่ ต้องทันตลาดเปิดตอน ตี 3 ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้