เตือน... ติดฟิลม์ --/---ความรับผิดชอบ " เรื่องใหญ่สำหรับคนรักรถ"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย RED-INFINITI@z-troy, 12 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ของผม ตอนนี้ยังลายอยู่เลย ขับตอนกลางคืน ไปไม่เป็น เลย ครับ ของถูกและดี ไม่มีในโลก ถึงมีก้อ น้อย

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ความผิดที่เราไม่ได้ถามมันก่อนใช่มั้ยพี่ ผมก็ลืมถามร้านที่2ว่าติดแล้วฟิลม์มันจะเป็นลายมั้ย.....?

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

-ขอบใจเพื่อน เดี๋ยวกกริ๊งกร๊างไปหาว่าร้านไหน ถ้าดีๆ ก็มาโพสบอกในนี้เลย เพื่อนจะได้ไปติดกัน ดีๆ ถูกๆ เริ่มกลัวและ ขอให้มันสมเหตุสมผลสักที่เถอะ... :sad:

แล้ว 7 ติดฟิลม์ ไฮสคูล ใช่ปะ ขาวมั้ย ชมพูเปล่า คงขบเผาะน่าดู อิอิ

4. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ความรู้ๆ ขอบคุณครับ

5. เซ็งแทนเลยครับ เจอร้านเฮงซวยแบบนี้

ขอบคุณครับจะได้ไม่เข้าใกล้ร้านแบบนี้....

6. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    ร้านตรงป้ายรถเมล์หรือป่าว ร้านที่ 2 อ่า

7. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อิเลวว รุ้มากนะเพื่อน
    น้องเจ้ด ติดฟิลม รอบคัน สี่เก้า ๆ บาทเว้ย
    จะหลอกแกมาติดรอบที่สามไง
    ฮ่า ๆๆ

ร้านที่ว่าจะแนะนำโพสบอกไม่ได้
    มันเป็นร้านในตำนานอ่าสิ
    อ่ะคิกคิก
    แต่ ไม่แพงแน่นอน

8. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    เห็นใจเจ้าของรถคับ ผมเองก็รับติดฟิลม์ แต่เป็นน้องชายที่วิ่งติด ส่วนผมจะรับงานส่งงาน ดูแลด้านบัญชี ส่วนมากก็จะติดตามบ้านให้คับ
    เรื่องการรับประกันและเลือกฟิลม์นั้น ร้านเองต้องรับผิดชอบเยอะๆๆอ่ะคับ ผมเองโดนประจำเพราะฟิลม์บางรุ่น ไม่เอ่ยยี่ห้อ หลายยี่ห้อด้วยคับ
    ที่มีปัญหากระจกลาย โดยปกติ ทำไงก็ไม่หาย ซึ่งผมเองเคลมให้ลูกค้าบ่อยๆๆ แต่ส่วนมากลูกค้าจะเคลมแต่บานหน้ากัน
    จริงๆแล้ว ช่างเองต้องบอกลูกค้าก่อนว่าฟิลม์ตัวไหนดีไม่ดี ดีแต่แพงก้ว่ากันไป ของผมเลือกไม่สั่งมาเลย เจ็บตัวมาเยอะ อิอิอิอิ

แต่ด้านบริการอันนี้โทษใครไม่ได้คับ ร้านต้องเน้นเอง ผมเองก็เน้นลูกค้าประจำ ปากต่อปาก ฟิลมืบางยี่ห้อไม่มีประกันให้
    ผมรับประกันให้ปีนึงเองเลย เพื่อความสบายใจคับ

ไงก็เอาใจช่วยเจ้าของรถคับ

9. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เซ็งแทนเลยพี่

ร้านเฮี...้ยจิงๆ

10. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่าเห็นใจคับ.....

11. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    เห็นใจเจ้าของกระทู้เลยครับ แถมเสียเงิน 2 ต่อในเวลาใกล้ๆ กัน เซ็งแทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้