รูปธงชาติไทยบนรถ Formula 1 ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย K-Z33, 10 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่แน่ใจว่าเป็น1ในงบที่รัฐบาลใช้เงินทุ่มทุนจ้างบริษัทต่างประเทศให้โปรโมทและกอบกู้ชื่อเสียงประเทศไทยในสายตาชาวต่างชาติรึเปล่านะครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เคยอ่านสัมภาษณ์ ลูกชายคนรอง ของคุณเฉลียว อยู่วิทยา เจ้าพ่อกระทิงว่า
    ปีนี้ผลิตภัณฑ์กระทิงแดงในไทย จะเข้ามาสนับสนุนด้าน Motorsports เต็มตัว
    โดยมีเป้าหมายในอนาคต อยู่ที่การสร้งทีมทีม F1 ของคนไทยเอง เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ต้องขอบคุณเจ้าสัวกระทิงแดงและทางสิงห์ที่ช่วยสนับสนุนการท่องเที่ยวกระตุ้นการท่องเที่ยวไทย แต่เสียดายที่ติดแค่สนามนี้สนามเดียว
    ลุ้นว่าน่าจะได้ติดตลอดปี เน๊อะ....อิอิ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    จ๊าบเยี่ยมมากๆ

5. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อยากมีสนามF1ในไทยจังอยากฟังเสียงชัดๆซักทีว่ามันส์แค่ไหน

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เอาใจช่วยครับ

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    รักเมืองไทยครับบ

8. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
  9. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    สนับสนุนในไทยเยอะ ๆ ก้อดีนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2010
  10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    สนับสนุนในไทยเยอะ ๆ ก้อดีนะคับ เผื่อคนไทยจะได้โกอินเตอร์บ้าง

11. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ตอนนนี้ล่าสุดสนามที่เยอรมันทีม RedBull ทั้ง2คันก็ยังมี รูปธงชาติไทยและคำว่า AmazingThailand อยู่ครับ

12. งานนี้ไม่มีงบจากรัฐบาลไทย หรือ หน่วยงานใดๆของประเทศไทยครับ คุณเฉลิม อยู่วิทยา เจ้าพ่อกระทิงแดง ได้ควักกระเป๋าส่วนตัว ประมาณ 5แสนยูโร หรือคิดเป็นเงินไทยก็ 20 กว่าล้านบาทเป็นงบสปอร์นเซอร์พิเศษ เพื่อให้มีธงชาติไทยกับคำว่า Amazing Thailand อยู่บนรถ F1

รายละเอียดเพิ่มเติมอ่านได้ใน http://www.thairath.co.th/content/life/96906 ครับ ค่อนข้างยาวทีเดียว

นี่สิครับลูกผู้ชายตัวจริงกระทิงแดง เป้าหมายมีไว้ให้พุ่งชนของจริง!!!

13. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ดีทุกอย่าง รวมทั้งสุดยอดเครื่องยนต์

ที่ยากที่ใครๆจะตามทัน

14. [v]

[v] Member Member

39
    0
    6
    ไม่ต้องรู้หรอกว่าเค้าชท่ออะไร ...ขอให้รู้ว่าเป็นคนไทยก็พอแล้ว <<<มันจะเป็นคนไทยขับป่าวคับ ตามสโลแกนเรดบลูอ่ะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้