ถามความเห็นทีครับ ด่วนเลย

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย aBsOlUtE', 4 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aBsOlUtE'

aBsOlUtE' New Member Member

137
    0
    0
    ตอนนี้กะลังจะซื้อกล้อง อยากได้ ความเห็นของผู้ใช้งาน ระหว่าง Nik D90 , D5000 กะ canon ตัว 50D และ 550 D ครับผม พวกการใช้งาน คุณลักษณะ คุณภาพของ ภาพ รบกวนขอความรู้ทีน๊า :eek:

2. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    รักนิคก็ d90 ชอบหนอนก็ 50d โอแน่ๆ
    แต่นิคมันได้หล่อนะผมว่า(ตัวเองใช้หนอน เพื่อนใช้นิค) อิอิ
    ปล. ผมว่าภาพจากนิคอ่ะสวยกว่านะ สีสดดี แต่ถ้าอยากอัดภาพ
    มาเก็บไว้ ส่วนมากมักจะแต่งภาพกัน นิดนึง ผมว่าใช้อาไรก็ได้
    ที่ถนัดมือ

แก้ไขล่าสุด: 21 สิงหาคม 2010
  3. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    ถ้าประหยัด ใช้คุ้ม บอบบางหน่อย ก็แคน ก็เอาดูดี ทน ของแพงเวอร์ๆ ก็นิค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้