~~~ เตือนเพื่อนๆที่ผ่านแยกสาธร ตอนกลางคืนนะครับ ~~~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย h22a, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ตำรวจดีๆมีอยู่จริงคับ

แต่ไม่เคยพบเจอ

1. ยิ่งโดนบราซิลเมื่อคืน สงสัยจะขยันหนักเลย

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขับรถแต่งรู้อยู่ผิดไรบ้าง แต่ใจเราชอบอะต้องทำใจ ต้องพกตังไว้ยัดพวกมันจะได้ผ่านตลอด

3. h22a

h22a New Member Member

21
    2
    3
    ผมก็ไม่ได้กลัวนิครับ แต่ที่ผมเอามาโพสเนี่ย เพื่อที่จะเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังไว้ เพราะเดี๋ยวนี้ตำรวจเลวๆ มันเยอะ และผมก็ยอมรับว่าผมผิดจริง แต่ที่สงสัยคือ

ทำไม ไม่มีการตั้งไฟให้เห็นชัดเจนว่ามีด่าน ? มันเดินมาจากมุมมืดๆริมถนน คนเดียวนะ ตอนที่มาจับผมอะ

อีกอันก็ เดี๋ยวนี้เค้าเสียค่าปรับตรงตู้คุมไฟจราจรได้แล้วหรอ ? ไม่ต้องไปที่สน.แล้วหรือ ?

ก็แค่นั้นเอง.....

4. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    จ่ายค่าบอล จ่ายค่าเด็กที่มันมีเอาไว้ จ่ายค่าผ่อนรถคันแพงๆป้ายแดงๆ

นี้ละครับ ตร ไทย หากินกับประชาชนตาดำๆ

เห็น ตร บางคน ยศแค่ดาบ แต่ขับ ฟอจูนเนอร์ ลุกตำรวจแถวบ้านพ่อเป็นแค่นายดาบ แต่ลูกไม่ทำงานอะไรขี่มอไซเล่นไปวันๆแต่มีเงินมาแต่งรถใหญ่เป็นแสนๆ

เฮ้อๆๆๆๆ

5. ด่านเถื่อนแน่นอนแบบนี้

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    หลังๆเป็นแบบนี้ละครับ แยกไม่ออกระหว่าง โจรกับตำรวจ

7. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ผมว่าไม่ใช่ด่านเถื่อนหรอกครับมันเป็นความผิดซึ่งหน้า

เพราะไม่ใช่การเรียกมาตรวจค้นแต่เห็นไฟสีผิดมาอยู่แล้วจึงเรียก

รถผมโดนเรื่อยอ่ะครับชินซะละ

8. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เคยมีกระทู้แนว ๆ นี้เมื่อหลายปีก่อน ผมยังจำได้เลยว่ามีสมาชิกท่านนึงตอบคุณตำรวจได้สะใจมา

K PAT555

บอกกับตำรวจว่า "แล้วเคยเห็นรถรุ่นนี้ไฟเป็นสีอื่นเหรอคับ"

จำได้ว่าแกขับ R34 ตำรวจมองรถแล้วอืมมมมมม ก้อเลยปล่อย อย่างฮาเลยคับ

9. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ผมเคยโดนที่พระราม9 อ่ะคับ ผมติด 10000K

โดนไปตั้ง 4 ร้อยแหน่ะ อยู่ดีดีก็บอกจ่ายมันตรงนี้ก็ได้จะได้รีบๆไป ดูมันพูด - -

ก็เลยจ่ายมันที่ด่านนั่นแหละคับ เซ็งพี่ตั้ม(หรวด) มาก

10. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตำรวจดีๆมีเยอะ แต่เกิดมาไม่เคยเจอ วันก่อนผมโดนเรื่องป้ายพับมันบอกว่าไม่แน่นหนา ผมบอกผมติดมาจะ 6 ปีแระมันก็ยังอยู่ดี มันเอาอีกว่าเห็นไม่ชัดผมบอกว่ามันไม่ชัดตรงไหนฟระเนี่ย ป้ายตูก็ไม่ได้ตัดเดิมๆเลย มันคงรำคาญเลยโบกให้ไปๆ 555

11. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    เรื่องสีไม่ผิดครับตราบเท่าที่คุณสามารถมองเห็นและขับรถได้โดยไม่เกิดอุบัตเหตุ แต่ผิดตรงที่ว่า แสงอาจจะแยงตาทำให้คันอื่นมองไม่เห็นเท่าที่ควร
    ส่วนตำรวจ เ หี้ ย ครับ

12. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมอยู่แถวสาทรนี้หล่ะครับ เป็นประจำแยกนี้ เบื่อสุดๆจะเอาตังอย่างเดียว

13. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    แหกทุกรู ที่มีโอกาศ
    เวลาจอดติดไฟแดง ให้จอดเว้นห่างๆ ขวาง ชน ....
    โดนมาเยอะ ว่าไปตามผิด ยอมรับ แต่ไม่อยากไปสน. มันหยิบเป๋าตังไป หยิบหมดเลย แล้วพอจะออก มันถามว่า เคือง ป่าวน้อง
    เคี้ยวหมากฟรั่ง โบก เรียกลงไปตรวจฉี่ แสรดดดดด เค้าแต่อยากกินหมากฝรั่ง ผิดอีกแล้ววววอ่ะ 5555+

14. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ตำรวจมาในคาบโจรก็เยอะ ต้องระวังกันดีๆครับ

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    โจรในเครื่องแบบ
    เวลารถติดแม่งไม่ออกมาทำหน้าที่จราจร
    แต่เวลาตั้งด่านแม่งออกมากันครบ
    เป็นเหมือนกันหมด ที่จันท์ก็เป็นไม่รูจะแก้ยังไง
    สงสัยต้องโทร02-304-9999(6วัน63ล้านความคิด)

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สองร้อย ไม่แพงครับ. แต่อารมณ์เสียมาก

Sent from my iPhone using Tapatalk

17. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    สุดๆ ครับเจองี้ แต่ผมนี้ แมร่งเล่นตอนกลางวันเลยนะ ไฟก็ไม่ได้เปิด มันบอกผมไส่หลอดสีฟ้า(ใช้หลอดซีนอลสีฟ้า) มันตาดีจริงๆ โดนแถวราชดำเนินครับ
    มันก็เรียกผมลงมาดู เนี้ยๆ สีฟ้าสะท้อนโคม เห็นมะ ผมก็บอกรถไฟสีขาวจากโรงงานเยอะแยะไป พวก D-max BM เงี้ยมันก็ไม่สน มันบอกต้องสีทองออกนวลๆ จะเอาใบขับขี่ท่าเดียว
    ผมก็ บอกไม่มีไม่ได้เอามาให้เขียนใบสั่งมาแล้วกัน ไอ้เราก็รีบไปเรียน มันก็ได้ข้อหาใหม่เลย ขับรถไม่มีใบอนุญาติ สาดดดด กรูมีแต่กรูไม่ให้
    จากวันนั้น ปีกว่าๆแล้ว ไม่ไปเสียค่าปรับ ใบสั่งยังเก็บอยู่ในรถ ต่อภาษีได้ปกติ

18. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ชีนอนมันโดนอยู่แล้วครับถ้าออกฟ้าๆแม่งเรียกเลย โดนน้อยโดนมากอีกเรื่องนึงครับ

19. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ไปคุมม็อบนาน ห่างหายจากวงการ กลับมาวงการต้องหาตังค์กันหนักหน่อย
    ขนาดขับรถตอนกลางวันจากหน้าเมเจอร์ไปพุทธมณฑลสาย2เจอแม่ง7ด่าน

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    กรณีนี้ ผมมองต่างไป เป็น 2 ส่วนครับ

เรื่องไฟ แสงสีฟ้า ก็ถือว่าผิดจริง ตามกฎหมายนะ (เพราะเค้าให้ไฟหน้าต้องให้แสงขาว) ปรับเท่าไหร่ไม่แน่ใจ อาจจะสูงสุดไม่เกิน 1 พันจริง

เรื่องตำรวจ ผมว่าเค้าอาจจะใช้ช่องว่าเป็นความผิดซึ่งหน้า เจ้าพนักงานจราจรมีสิทธิ์จับกุมได้ แต่ถ้าเป็นด่าน ยืนกันเป็นกลุ่ม โดยไม่มีนายตำรวจหัวหน้าด่าน ก็อาจจะผิดจริง

ทางที่ดี พยายามทำให้ถูกต้องที่สุดดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องเป็นเหยื่อให้เค้าหาช่องมาเล่นเราได้ อ่ะครับ

21. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    แสงสีผิด กระทำผิดซึ่งหน้า

อืมๆ

22. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ทำใจคับ ยังไง กม.อยู่ในมือเค้าคับ ทำไรก็ได้

กม.เดียวในเมืองไทยที่ถูกนำมาใช้อย่างเคร่งครัด ทุกข้อ ทุกประโยค ทุกวรรค คือกม.จราจรคับ (จะดีใจดีไหมเนี่ย อิอิอิอิ)

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จริงของท่าน kongtas เลยครับ

ที่สำคัญเป็นกฎหมายที่บัญญัติขึ้นตั้งแต่ปี 2522 อีกต่างหาก

สมัยนั้น รถวิ่งได้ 120 ก็น่ากลัวแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้